จังหวัดลำปาง มีนักเรียนจาก 47 โรงเรียนเข้าสอบโควตา และมีผู้ผ่านการสอบโควตาจำนวน 29 โรงเรียน ทั้งหมด 842 คน

ยินดีกับนักเรียนลำปางที่สอบผ่านในรอบนี้
ที่เข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560

จังหวัดลำปาง มีนักเรียนจาก 47 โรงเรียนเข้าสอบโควตา และมีผู้ผ่านการสอบโควตาจำนวน 29 โรงเรียน ทั้งหมด 842 คน

lampang quota

lampang quota

ลำดับ รหัสโรงเรียน ชื่อโรงเรียน จำนวน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มหาวิทยาลัยอื่น ๆ ชาย หญิง
1 02101 บุญวาทย์วิทยาลัย 360 197 163 121 239
2 02102 ลำปางกัลยาณี 152 44 108 33 119
3 02105 อัสสัมชัญลำปาง 127 35 92 58 69
4 02213 วังเหนือวิทยา 41 7 34 7 34
5 02116 มัธยมวิทยา 21 1 20 8 13
6 02215 เสริมงามวิทยาคม 19 9 10 5 14
7 02201 เถินวิทยา 18 3 15 5 13
8 02212 แม่เมาะวิทยา 16 4 12 2 14
9 02103 เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการเขลางค์นคร 17 3 14 4 13
10 02115 อรุโณทัย 12 2 10 5 7
11 02206 ประชารัฐธรรมคุณ 11 4 7 3 8
12 02114 ประชาวิทย์ 10 0 10 2 8
13 02207 แจ้ห่มวิทยา 9 0 9 2 7
14 02216 เมืองปานวิทยา 6 0 6 1 5
15 02202 แม่ทะวิทยา 3 0 3 0 3
16 02119 มัธยมศาสตร์ 2 0 2 0 2
17 02203 แม่ทะพัฒนศึกษา 2 0 2 0 2
18 02204 แม่ทะประชาสามัคคี 2 0 2 0 2
19 02205 เกาะคาวิทยาคม 2 0 2 1 1
20 02209 แม่พริกวิทยา 2 0 2 0 2
21 02214 สบปราบพิทยาคม 2 1 1 1 1
22 02106 เสด็จวนชยางค์กูลวิทยา 1 1 0 0 1
23 02107 กิ่วลมวิทยา 1 0 1 0 1
24 02109 โป่งหลวงวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1 1 0 0 1
25 02117 วิชชานารี 1 0 1 0 1
26 02210 ห้างฉัตรวิทยา 1 0 1 0 1
27 02211 แม่สันวิทยา 1 0 1 1 0
28 02217 ทุ่งกว๋าววิทยาคม 1 0 1 0 1
29 02223 ทุ่งอุดมวิทยา 1 1 0 0 1

ข้อมูล เมื่อ 9 มกราคม 2560
สำนักทะเบียนและประมวลผล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
http://quota.reg.cmu.ac.th/provinces/02

โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย มีผู้ผ่านการสอบโควตา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำนวน 197 คน เพื่อเข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560

ยินดีกับนักเรียนบุญวาทย์ฯ ที่สอบผ่านในรอบโควตา
ที่เข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560

 

โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย มีผู้ผ่านการสอบโควตา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำนวน 197 คน เพื่อเข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560

 

bws quota

bws quota

 

ลำดับ เลขที่นั่งสอบ ชื่อ – นามสกุล คณะ
1 1020002 เบญญาภา แซ่คู คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
2 1020010 พลอย อยู่สำลี คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต)
3 1020024 อันนา ฝ่ายคำมี คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
4 1020026 วีรชน กันธิยะ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา *
5 1020033 ชาญวิทย์ สาใจ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
6 1020042 นภัสสร เฉลิมธีรวัฒน์ คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
7 1020065 เอกชัย ไชยทนุ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
8 1020066 นิสสา สุขรัตน์ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
9 1020067 กันต์กนิษฐ์ บัวหล้า โครงการกระจายแพทย์หนึ่งอำเภอหนึ่งทุน (ODOD)
10 1020095 รวี โซนี่ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
11 1020098 กชพร พรมมา คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
12 1020100 ภควดี เลิศวิภาภัทร คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
13 1020117 พิมพ์สิรินธร์ กุนเกษม คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
14 1020118 กรัณฑรัตน์ ทิพอาสน์ คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทย์ – คณิต
15 1020131 ไชยวัฒน์ ฝึกหัด คณะเกษตรศาสตร์ สาขาวิชาพืชไร่ พืชสวน สัตวศาสตร์ กีฏวิทยา โรคพืช ฯลฯ
16 1020146 เบญจสิริ วัฒนพนม คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
17 1020147 ราม วิญญา คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
18 1020155 กษมา เตชะอุ่น คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ *
19 1020158 พิมลนาฏ พรหมยศ คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
20 1020178 ธัญชนก ชัยเสนา คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
21 1020180 ชาตรี โสภาแปง คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
22 1020181 ทรรศกร ปัญญามณี คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
23 1020188 อังกินันท์ ทักษิณาพิมุข วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี สาขาวิชาแอนนิเมชัน
24 1020189 ษุภมล เจนรุ่งโรจน์ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาฟิสิกส์ วัสดุศาสตร์
25 1020201 พลอยพรรณ สวัสดี คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยาอุตสาหกรรมและองค์การ (วิทย์-คณิต)
26 1020205 พัทธมน กฤตมโนรถ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
27 1020207 พิธาณี ศรีไทย คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
28 1020211 ณิชาภัทร ศรีแก้ว คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า *
29 1020215 ลลิตภัทร เทพศิริ คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
30 1020216 นฤฌา ใจอินทร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า *
31 1020229 ภัทรวดี ศรีวิชัย คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์ (วิทย์-คณิต)
32 1020231 มุกตาภา อรุณรัศมี คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ)
33 1020232 นิรชา สว่างดี คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
34 1020256 สิทธิพล สิทธิชุม วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี สาขาวิชาการจัดการสมัยใหม่และเทคโนโลยีสารสนเทศ
35 1020259 กุลปริยา แก้วกิติ คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
36 1020277 พอชม พรมชัย คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ สถิติ
37 1020295 พิชามญชุ์ สุวรรณธวัช คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
38 1020311 พิมพ์ชนก ยะเรือนงาม คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
39 1020319 ปวงสรร ยืดยาว คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยาอุตสาหกรรมและองค์การ (วิทย์-คณิต)
40 1020321 นพรุจ พุ่มวารี คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หลักสูตร 5 ปี) *
41 1020326 นภัค ขัดทะเสมา คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชากิจกรรมบำบัด
42 1020335 รัชชานนท์ เต่าคำ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมระบบสารสนเทศและเครือข่าย หลักสูตรสองภาษา *
43 1020353 ศุภนัย สุขใส คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
44 1020365 ศุภากร ผดุงพันธุ์ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์
45 1020376 ปวิธชาต แปงแก้ว คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
46 1020387 วิศรุต วรรณศิริ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
47 1020394 ฑิตยา ไชยวงค์ษา คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทย์ – คณิต
48 1020407 พิมพ์นิภา แสนศักดิ์ คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
49 1020409 คมกริช แก้วปรีชาวัฒน์ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
50 1020413 ชญานิน ชมภูศรี คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา *
51 1020434 จิราวรรณ เทพชัย คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
52 1020436 พัทธมน อินต๊ะยศ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
53 1020459 เบญญาพร ใสแจ่ม คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต)
54 1020464 กษิดิศ วงค์ปินตา คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
55 1020468 กัณธวัฒน์ ใจคำลือ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
56 1020469 ญานิกา โอระชุม คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
57 1020477 รัชนีกร หอระดี คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
58 1020490 ธรณัส ทิพยดาราพาณิชย์ โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
59 1020504 ธีร์วรา ชัยเธียร คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
60 1020529 ปภาวี ถนอมจิตต์ คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
61 1020558 ญาณวิชญ์ พุกศิริกุล คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า *
62 1020571 สิปโปทัย โนชัย คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
63 1020599 ปริตา ปัญญาสุรจิต คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
64 1020608 นวนิดา วัจนปรีชาโรจน์ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หลักสูตร 5 ปี) *
65 1020609 พุทธสิทธิ์ พงษ์พันธ์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า *
66 1020623 ประถมพงษ์ วงค์ของ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
67 1020634 ณัฐชา ธีระเชีย คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชากิจกรรมบำบัด
68 1020637 สหภาพ วงศ์ราษฎร์ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
69 1020640 ณัฐนันท์ อินทนิล โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
70 1020646 ณัฐธัญ อยู่สบาย คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
71 1020656 ปานชีวา ธรรมใจกูล คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
72 1020670 รดิวันต์ ปาจเร คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทย์ – คณิต
73 1020691 ปพิชญา ธรรมเมือง คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
74 1020699 พชรดล นพนาคร คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
75 1020719 เบญจมาศ บุญยืน คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพทางอุตสาหกรรมเกษตร
76 1020731 จิรายุ เจียรจินดา คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
77 1020732 ธัญมุข ศิลปสมบูรณ์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
78 1020733 ศศิภา มูลประเสริฐ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
79 1020741 ศิริพร การเพียร คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ)
80 1020758 จริญญา วงศ์อินต๊ะ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ *
81 1020760 รัชนีกร ณ จันทร์ตา คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
82 1020782 ฉัตรมงคล ธิต๊ะ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
83 1020789 วราภรณ์ วงค์เจริญกิจ คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน (วิทย์ – คณิต )
84 1020802 ธัญชนก ธีรภาพกุล คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
85 1020814 สรณ์ศิริ สายศรีธิ คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาวิศวกรรมการอาหาร
86 1020815 ธนกฤต ต้นมณี คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์
87 1020825 สุวภัทร กาชาติ คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชากิจกรรมบำบัด
88 1020830 โชษิตา จิ๋วแก้ว คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
89 1020841 ธนัชพร ไชยสาร คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ สถิติ
90 1020864 วรทาน สินทวีวรกุล คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
91 1020873 ธนวิชญ์ กิตินา โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
92 1020877 กุลนันทน์ เรืองคำ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ *
93 1020882 กิตติธัช เจียระไนรุ่งโรจน์ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
94 1020890 พันธวัจ อัศวเกศมณี คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หลักสูตร 5 ปี) *
95 1020904 ณัฐนรี สุวรรณจันทร์ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
96 1020910 พงศธร อินพรม คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
97 1020918 พัชมญชุ์ อินทิยศ โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
98 1020920 จิรัชยา ชื่นชอบ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
99 1020922 ณัฐนันท์ คำภิระปาวงศ์ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
100 1020927 กิตติภัทร หวังรุ่งโรจน์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
101 1020942 ธนินท์ธร นครังกุล คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา *
102 1020951 หฤษฎ์ เหล็กดี คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ *
103 1020957 ดิษย์ธัต คันธศักดิ์ศิริ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ *
104 1020970 รันชนก ไทยใหม่ คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
105 1020972 อภิณกุ์ คมวงศ์วิวัฒน์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยาคลินิก (วิทย์-คณิต)
106 1020978 ภัชธีญา วรรณจักร คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
107 1021005 สุณัฏฐา จุลบุตร โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
108 1021019 สืบสกุล วัฒนานิกร โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
109 1021027 พิชญุตม์ นุชนารถ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
110 1021029 เก็จมณี เปี้ยปลูก โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
111 1021036 กัญญารัตน์ อุทัยไกรรักษ์ คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ)
112 1021065 อนุวัฒน์ เปี้ยปลูก คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
113 1021066 ยศนนท์ สอนปะละ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา *
114 1021069 รสา อมรพิชญ์ โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
115 1021070 กฤตภาส ทิชากร คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
116 1021075 สกุลทิพย์ ทิพย์แก้ว คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร
117 1021079 กัณติศา ขัดมัน โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
118 1021095 พรรณกาญจน์ กาญจนประดิษฐ์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ *
119 1021098 ธชา บุปผาเจริญสุข คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
120 1021110 ณัชชา ขัตินนท์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
121 1021123 วิลาสินี ขัติยสุรินทร์ คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาวิศวกรรมการอาหาร
122 1021128 วรรณิดา แก้วจันทร์หล้า คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทย์ – คณิต
123 1021142 ปรัชญา วิสุทธิธาดา คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
124 1021146 ภัทธเณศ เทพแสน โครงการกระจายแพทย์หนึ่งอำเภอหนึ่งทุน (ODOD)
125 1021154 สิทธา อารีกิจ โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
126 1021160 วรากร ปัณณทัต คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ สถิติ
127 1021170 รัศมิ์รวี ดวงดี คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
128 1021188 กฤตพร เชี่ยววานิช คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
129 1021195 ปิยธิดา ติณศรี คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
130 1021208 อธิตา ดำมุณี คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
131 1021209 กานต์สินี จริยงามวงค์ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หลักสูตร 5 ปี) *
132 1021217 นฤเบศภ์ ชื่อหลาย คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
133 1021233 ภวรัญชน์ บุญรักษา คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
134 1021248 มัญชุมาศ ปวงมณี คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ ภาคพิเศษ (วิทย์ – คณิต)
135 1021251 สุวพิชญ์ โพธาสินธุ์ คณะทันตแพทยศาสตร์ สาขาวิชาทันตแพทยศาสตร์*
136 1021259 ประภาดา ขัดทาน คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ (วิทย์ – คณิต) *
137 2020015 ปิยนุช ชัยสมพร คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการระหว่างประเทศ
138 2020041 กิระณา มลานวน คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการระหว่างประเทศ
139 2020077 วรรณวนัช ทัศนภักดิ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส เลือกสอบภาษาฝรั่งเศส *
140 2020080 หฤษฎ์ สัธนาอนันต์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ ภาคพิเศษ
141 2020098 ถนอมกิต สมเด็จ คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์
142 2020113 ณพพงษ์ บุญช่วย คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการระหว่างประเทศ
143 2020135 ภูริทัศน์ อภิวิชาญาณ คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการระหว่างประเทศ
144 2020143 พงศธร ยศตื้อ คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์
145 2020151 ตะวัน สุดใจ คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการเมืองและการปกครอง
146 2020179 กฤติน คุ้มเพชร คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาเยอรมัน เลือกสอบภาษาเยอรมัน *
147 2020204 พชรยา อังศุสุกนฤมล คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (ภาษาต่างประเทศ)
148 2020222 นิชนันท์ ใจเที่ยงตรง คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะไทย *
149 2020225 จิระวิน เครือนาชิต คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
150 2020227 วนัชนันท์ ไชยพิสุทธิพงศ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ *
151 2020268 ปิมปภา กฤษศิริวรา คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน โครงการหลักสูตรควบ 2 ปริญญา *
152 2020287 ดนุวศิน จามะลี คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
153 2020296 กวีวัฒน์ รอดครุฑา คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ หลักสูตรนานาชาติ *
154 2020298 พัทธ์วริน ประเทืองบริบูรณ์ คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์
155 2020333 กฤติยา โชติวัฒนตระกูล คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
156 2020364 สรินพร ชอบพานิช คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะไทย *
157 2020367 สุทธิพร ปันบุตร คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์
158 2020371 เวธินี วงศ์ชารี คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
159 2020374 ธันยพร สายตำ คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
160 2020382 ทิพปภา ใจสาร คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ *
161 2020383 ชญาน์ทิพย์ วีระน้อย คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาไทย
162 2020389 กัลยกร พัวศรีพันธุ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น เลือกสอบภาษาญี่ปุ่น
163 2020422 ชลลดา ต๊ะวงศ์ษา คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาธุรกิจศึกษา *
164 2020427 ปาณัสม์ พยุหพรรค์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
165 2020463 ณัฏฐณิชา เครื่องคำ คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์
166 2020464 พิชญา พาฬอนุรักษ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาการท่องเที่ยว
167 2020465 ธัญญลักษณ์ ทันใจ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาประถมศึกษา *
168 2020472 สมัชญ์ สันยาว คณะสังคมศาสตร์ สาขาวิชาสังคมศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) *
169 2020477 ปพน กิตินา คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
170 2020491 พรรณภา สอนบุญ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาการท่องเที่ยว
171 2020554 ศุภณัฐ นนทิสกุล คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
172 2020559 เบญจพร สุวรรณวิชิตกุล คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน
173 2020560 ชนิดา เดือนเพ็ญ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ *
174 2020571 ธิติพงศ์ ตั้งมณีกาญจน์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
175 2020597 พิมพ์วลัญช์ ศรียอด คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการเมืองและการปกครอง
176 2020616 ยศกร จิตวิริยานันท์ คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะการถ่ายภาพ *
177 2020634 ธนากร ยะถา คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาสังคมศึกษา *
178 2020668 ตรองธรรม ดิษบรรจง คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาสหศาสตร์ศิลป์ *
179 2020679 จิราภรณ์ ภู่พิพัฒน์กูล คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาจีน เลือกสอบภาษาจีน
180 2020684 กัญกาญจน์ ทิพย์มา คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
181 2020692 รักษ์พงษ์ อินต๊ะนนท์ คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์
182 2020693 ยศวดี สุวรรณวงศ์ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาประถมศึกษา *
183 2020695 นันทิยา มหาวรรณ์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
184 2020698 นุตประวีณ์ อกกว้าง คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน
185 2020711 สาริศ กิจสุวรรณรัตน์ คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน
186 2020715 ธัญพร พินธิสืบ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
187 2020788 รักษิตา ธิช่างทอง คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาธุรกิจศึกษา *
188 2020799 ณิชยา ลังกาพินธุ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ *
189 2020818 ปรมะ นาเมืองรักษ์ คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะการถ่ายภาพ *
190 2020820 อัญชนา เรืองฤทธิ์ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาประถมศึกษา *
191 2020836 เคียงชนก เทพแปง คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
192 2020837 ทองวรินทร์ อินนันชัย คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
193 2020841 ขวัญจิรา การิบุตร คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
194 2020845 ณกรณ์ นภวงศ์ ณ อยุธยา คณะสังคมศาสตร์ สาขาวิชาสังคมศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) *
195 2020852 นิพพิชฌน์ ลี้ประเสริฐ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
196 2020873 ฉัตรมงคล ตุ้ยเต็มวงค์ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาสังคมศึกษา *
197 2020882 สุรุจิรา ศรีนันทา คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ โครงการหลักสูตรควบ 2 ปริญญา *

ข้อมูล เมื่อ 9 มกราคม 2560
สำนักทะเบียนและประมวลผล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
http://quota.reg.cmu.ac.th/schools/02101/universities/01/students

ไปตัดผมทีไร นั่งอ่านนิตยสารทุกที

Nim magazine

Nim magazine

วันนี้ไปนั่งรอตัดผมที่กาดเกาะคา
อยู่ในซอยหน้าตลาด เข้าไปราว 10 เมตร
ไปถึงก็นั่งรอ และได้อ่าน NIM Magazine
ปีที่ 15 ฉบับ เมษายน 2559
พบ คอลัม พนักงานเล่าสู่กันฟัง
ชอบคำว่า “เวลาเจอปัญหา
ให้บอกกับตัวเองว่า
นี่คือบทเรียนที่จะสร้างปัญญา″
เขียนโดย คุณสรินยา หล้าติ๊บ
ถือว่าเป็นการจัดการความรู้ (KM) ที่แชร์ออกสื่อ
เชื่อได้ว่าในองค์กรนี้
ต้องมีการจัดการความรู้หลายระดับ
เพื่อให้เกิดการพัฒนาบุคคล (PKM)
หน่วยงาน สาขา และบริษัทเป็นลำดับ
ที่เห็นคือนิตยสารของบริษัท
ที่ถือเป็น CSR (Corporate Social Responsibility) ขององค์กร
นิตยสารมีการแจกทั่วไป (Free copy)
ผมเห็นทั้งที่ร้านอาหาร และร้านตัดผม
เห็นทีไรก็อ่าน และอยากหยิบมาเขียน blog ทุกที

http://www.thaiall.com/communication/news.htm

สรุปว่า ค่าหัวผม รองทรง 60 บาทครับ
พร้อมนิตยสารอ่านฟรีระหว่างรอคิว (Queue)

ผู้หยั่งรู้ดินฟ้าบอกว่าฝนจะตก

งานฤดูหนาวและของดีนครลำปาง ประจำปี 2560

งานฤดูหนาวและของดีนครลำปาง ประจำปี 2560

ประกาศจากศูนย์อุตุฯ

ประกาศจากศูนย์อุตุฯ

ปีใหม่นี้ (2560) ภาคเหนือจะมีฝนฟ้าคะนอง
ไป 3 วัน (1-3ม.ค.2560)
ก่อนหน้านี้บอกว่า 30 -31 ธ.ค.2559 อากาศเย็นถึงหนาว
อุณหภูมิจะลดลง 2-4 องศาเซลเซียส
ในช่วงก่อนเปลี่ยน พ.ศ. จาก 2559 เป็น 2560
คราวนี้ประกาศเพิ่มอีกล่ะ
เค้าทายทักแม่นกว่าหมอเทพตามสำนักฯ
ที่ดูจากวันเกิด ลายมือ ลายเท้า ลายเซ็น
หรือโหงวเฮ้งอีกครับ
สงสัยใช้ Big data เป็นแน่
และใช้ Chaos theory เหมือนแช่แป้งเลย
แม่นมาก เชื่อเลย

หนาวแล้ว ผิงไฟกัน

หนาวแล้ว ผิงไฟกัน
http://my.narak.com/pin/4545

ส่วนบนเวทีมีประกวด และการแสดง
เห็นเด็ก ๆ จัดเต็มกันมาบนเวทีหน้าหนาว
เห็นภาพในกลุ่ม lampang city แล้วก็หนาวนะครับ

เตรียมร่มไป จะได้ไม่เดือดร้อนผู้ชาย

เตรียมร่มไป จะได้ไม่เดือดร้อนผู้ชาย

https://www.facebook.com/groups/243126115797740/

มือถือไมค์ ไฟส่องหน้า 10 วัน 10 คืน 10 ศิลปิน

แนะนำศิลปิน บนเวทีคอนเสิร์ต
งานฤดูหนาวและของดีนครลำปาง ประจำปี 2560
เต็มอิ่มกับคอนเสิร์ต (Concert) 10 วัน 10 คืนกันทีเดียว

27 ธ.ค.2559 เอ็ดดี้ตลาดแตก

 

28 ธ.ค.2559 ปู่จ๋าน ลองไมค์

ปู่จ๋านลองไมค์ หรือ นายพิษณุ บุญยืน จากเมืองเชียงราย
เป็นนักร้อง-นักแต่งเพลง
มีสไตล์แร็พ ผสมสไตล์พื้นเมือง
เป็นเจ้าของเพลงดังอย่าง ตราบธุรีดิน นางฟ้าจำแลง และเพลงแลรักนิรันดร์กาล
โดย “ปู่จ๋าน” ในภาษาถิ่นหมายถึง มัคทายก
PMC
https://www.facebook.com

 

ปู่จ๋านลองไมค์

ปู่จ๋านลองไมค์

 

29 ธ.ค.2559 เดียร์ เดอะแมส จาก อาร์ สยาม
เดียร์ – บรรณสมบูรณ์ กฮาร เป็นนักร้องนำของวงเดอะแมส
แมส (Mass) แปลว่า มวลชน หลากหลาย มากมาย
ร้องเพลง “เพื่อนกับชู้ดูไม่ยาก
https://www.siamzone.com/music/news/1452

30 ธ.ค.2559 โบ๊ท Dr.Fuu
Boat Dr.Fuu หรือ สวราชย์ ผิวสลับ เคยเป็นสมาชิกวง Dr.Fuu

Boat Dr.Fuu

Boat Dr.Fuu

https://www.facebook.com/BoatDrFuuOfficial/

 

31 ธ.ค.2559 เอเซียร์ อาร์สยาม

เอ (สถาพร ไวอดุลย์) เคยทำงานเบื้องหลังก่อนขึ้นมาทำเบื้องหน้า
เคยแต่งเพลงไว้มากมาย เช่น เจียมตัว (โปงลางสะออน), รักสามเส้าเราสามคน (หญิง ธิติกานต์),
อยากเป็นคนที่เธอต้องการ (ทรงกรด ฌา-มา) ฯลฯ
เซียร์ (ณภัทร เสือภู่) นักร้องสาวมาดเซอร์ ที่มีน้ำเสียงเป็นเอกลักษณ์
เคยออกอัลบั้มมาแล้ว 2 ชุด คือ หัวอกเดียวกัน และ คำเดียวที่เข้าใจ
ชอบท่อนฮุก “หลงรักคนมีแฟน แล้วมันผิดตรงไหน

1 ม.ค.2560 อั้น Feeble Heart

อั๋น ธีรภัทร์ วทัญญุภาพ เป็นผู้เขียนเพลง ขอเวลาลืม

2 ม.ค.2560 หวิว กบในกะลา

ณัฐพนธ์ วงษ์สนิท หรือ หวิว เป็นนักร้องชาวไทย มีผลงานเพลงกับค่ายอาร์เอส
ชุดที่ 1 หวิว
ชุดที่ 2 คนรู้ตัว
ชุดที่ 6 วางจำหน่าย 2556

หวิว ณัฐพนธ์ วงษ์สนิท

หวิว ณัฐพนธ์ วงษ์สนิท

https://th.wikipedia.org/wiki/

3 ม.ค.2560 ก้อง ห้วยไร่

ก้อง ห้วยไร่ หรือ ก้องหล้า ยอดจำปา หรือ อัครเดช ยอดจำปา
เจ้าของเพลง ไสว่าสิบ่ถิ่มกัน และเพลงประกอบละคร นาคี
บ้านเกิดอยู่ บ้านห้วยไร่ ต.ธาตุ จ.สกลนคร
ชื่อเล่นว่า ก้อง
นำมาผสมเป็น ก้อง ห้วยไร่

4 ม.ค.2560 วงคลีนอัพ

วง clean up

วง clean up

วง Clean up มีสมาชิกหลายคน
ร้องเพลง Line บอกรัก
ใครใช้ไลน์ต้องฟัง

5 ม.ค.2560 วง L.ก.ฮ.

ประวัติวง L.กฮ. มีสามาชิกวงทั้งหมด 4 คน
1.ร้องนำ (ปุ้ย)นายศรีสกล สมทรง
2.กีตาร์ (บิล)นายอภิชาติ สวัสดิพันธ์
3.เบส (เบนซ์)นายทนงศักดิ์ แช่มช้อย
4.กลอง (แบงค์)นายทรงเกียรติ ศรีขวัญช่วย

คิวงานวง L.กฮ.

คิวงานวง L.กฮ.

https://www.facebook.com/lcoholtmg/

งานฤดูหนาวและของดีนครลำปาง ประจำปี 2560

ป้ายประชาสัมพันธ์ งานฤดูหนาว

ป้ายประชาสัมพันธ์ งานฤดูหนาว

จังหวัดลำปางจัดงานยิ่งใหญ่ กิจกรรมสุดท้ายของปี
ตามปฏิทินการท่องเที่ยวจังหวัดลำปาง
คือ งานฤดูหนาวและของดีนครลำปาง ประจำปี 2560
ณ สนามกีฬากลาง (หนองกระทิง) จังหวัดลำปาง เช่นเคย
จัดกัน 10 วัน 10 คืน จากทุกภาคส่วน
ระหว่าง 27 ธันวาคม 2559 – 5 มกราคม 2560
ไม่ว่าภาครัฐ ภาคเอกชน หรือรัฐวิสาหกิจต่างเข้าออกบูธจัดงาน
อำเภอต่าง ๆ ทั้ง 13 อำเภอ ก็นำสินค้า OTOP ไปออกร้าน
วงล้อออกรางวัลสลากกาชาด

แผนที่ไปงานฤดูหนาว

แผนที่ไปงานฤดูหนาว

กิจกรรมที่น่าสนใจบนเวทีกลาง 

ประกวดนางสาวลำปาง
ประกวดร้องเพลงพระราชนิพนธ์ของเด็กและเยาวชน
ประกวดร้องเพลงผู้นำท้องที่ ท้องถิ่น โดยใช้เพลงพระราชนิพนธ์
ประกวดธิดาช้าง
การแสดงของ TO BE NUMBER ONE เป็นต้น

 

http://lampang.prdnorth.in.th/ct/news/viewnews.php?ID=161209124007

เวทีมี 2 เวที มีกิจกรรมดังนี้
เวทีกลาง

27 ธ.ค.2559 พิธีเปิดงาน การคัดเลือกสาวงามนครลำปาง
28 ธ.ค.2559 การร้องเพลง ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น
29 ธ.ค.2559 จินตลีลาประกอบเพลงพระราชนิพนธ์
30 ธ.ค.2559 การแสดงเทิดพระเกียรติ
31 ธ.ค.2559 การคัดเลือกร้องเพลงพระราชนิพนธ์ระดับประถม มัธยมศึกษาตอนต้น
1 ม.ค.2560 การคัดเลือกธิดาช้าง
2 ม.ค.2560 การแสดงดนตรีลูกทุ่ง
3 ม.ค.2560 การคัดเลือกร้องเพลงลูกทุ่งระดับประถมและมัธยม
4 ม.ค.2560 หมุนวงล้อออกเลขรางวัลฉลากกาชาด
5 ม.ค.2560 การคัดเลือกสาวงามรอบตัดสิน

 

เวทีคอนเสิร์ต

27 ธ.ค.2559 เอ็ดดี้ตลาดแตก
28 ธ.ค.2559 ปู่จ๋าน ลองไมค์
29 ธ.ค.2559 เดียร์ เดอะแมส
30 ธ.ค.2559 โบ๊ท Dr.Fuu
31 ธ.ค.2559 เอเซียร์ อาร์สยาม
1 ม.ค.2560 อั้น Feeble Heart
2 ม.ค.2560 หวิว กบในกะลา
3 ม.ค.2560 ก้อง ห้วยไร่
4 ม.ค.2560 วงคลีนอัพ
5 ม.ค.2560 วง L กฮ

 

http://region3.prd.go.th/ct/news/viewnews.php?ID=161214132706
http://www.dailynews.co.th/regional/541471

งานฤดูหนาวปี 2558
http://thaiabc.com/lampangnet/admin/1488/
http://thaiabc.com/lampangnet/admin/1463/

งานรื่นเริงฤดูหนาวและของดีนครลำปาง

ข้อมูลงานฤดูหนาวปี 2559
http://thaiabc.com/lampangnet/admin/1722/

งานรื่นเริงฤดูหนาวและของดีนครลำปาง 2559

 

บรรยากาศภายในงานช่วงเข้า 20 ธันวาคม 2557

สรุปเหรียญจำแนกตาม สพป. สพม. ในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 66 ระดับภาคเหนือ

เห็นถึงความมุ่งมั่น อย่างนี้ อนาคตไปอีกไกล

เห็นถึงความมุ่งมั่น อย่างนี้ อนาคตไปอีกไกล

การทำงานเป็นทีมของนักเรียน

การทำงานเป็นทีมของนักเรียน

ภาพข่าวเปิดงาน http://www.obec.go.th/news/76669

logo sillapa 66

logo sillapa 66

sillapa66 banner

sillapa66 banner

sillapa banner

sillapa banner

เก็บตก .. ข้อมูลจากงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ
ที่จังหวัดลำปางเป็นงานที่ยิ่งใหญ่ของภาคเหนือ
มีนักเรียนจากทั่วภาคเหนือมาแข่งขันกันที่จังหวัดลำปาง
มีคำขวัญว่า
“เด็กเหนือก้าวไกล เด็กไทยก้าวหน้า ศิลปหัตถกรรมล่ำค่า ก้าวสู่สากล”
http://north66.sillapa.net/

 

มีกิจกรรมแข่งขันระดับภาค ระหว่าง 14-16 ธ.ค. 2559

พิธีเปิด และปิดงาน จัดที่ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง
คลิ๊ปพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนภาคเหนือ ในวันที่ 14 ธันวาคม 2559

คลิ๊ปพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนภาคเหนือ ในวันที่ 16 ธันวาคม 2559

ถือเป็นงานของนักเรียน คุณครู และโรงเรียนอย่างแท้จริง

มีรายการแข่งขันของนักเรียน
แบ่งเป็น สพป. และ สพม. ดังนี้

สถานที่แข่งขัน สพป.

1.มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง
กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาไทย
นักบินน้อย สพฐ.
กลุ่มสาระฯ วิทยาศาสตร์
หุ่นยนต์
นาฏศิลป์
กลุ่มสาระฯ การงานอาชีพ
คอมพิวเตอร์
ดนตรี (วันที่ 15-16 ธันวาคม 2559)
กลุ่มสาระฯ ภาษาต่างประเทศ
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน (ยกเว้น กิจกรรมลูกเสือ)
กลุ่มสาระฯ สังคมฯ (ยกเว้น ละครประวัติศาสตร์)
2. โรงเรียนอนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)
ปฐมวัย
กลุ่มสาระการเรียนรู้ คณิตศาสตร์
3.โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์)
ทัศนศิลป์
4.โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ (ชุมชน 1)
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน (ลูกเสือ)
กลุ่มสาระสังคมฯ (ละครประวัติศาสตร์ และ ละครคุณธรรม)
5. สพป.ลำปาง เขต 2
กลุ่มสาระสุขศึกษาและพลศึกษา

สถานที่แข่งขัน สพม.

1.มหาวิทยาลัยราชภัฎลำปาง
ดนตรีสากล (วันที่ 13-14 ธันวาคม 2559)
2.โรงเรียนแม่เมาะวิทยา
สังคมศึกษา
3.โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย
วิทยาศาสตร์
ทัศนศิลป์
คอมพิวเตอร์
สภานักเรียน
สุขศึกษาและพลศึกษา
4.โรงเรียนลำปางกัลยาณี
ภาษาไทย
ภาษาฝรั่งเศส
ภาษาจีน
ภาษาญี่ปุ่น
ภาษาเกาหลี
นาฏศิลป์
หุ่นยนต์
YC
กิจกรรมส่งเสริมการอ่าน
5.โรงเรียนเตรียมอุดมพัฒนาการเขลางค์นคร
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
ดนตรีไทย
กิจกรรมลูกเสือ
6.โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา
คณิตศาสตร์

สรุปเหรียญ ระดับประถมศึกษา

ที่ เขตพื้นที่การศึกษา ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 130 41 21 14 192
2 สพป. ตาก เขต 2 118 52 29 18 199
3 สพป. พิษณุโลก เขต 2 113 57 25 14 195
4 สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 111 60 31 15 202
5 สพป. เชียงราย เขต 3 108 46 28 16 182
6 สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 106 71 27 12 204
7 สพป. น่าน เขต 2 105 74 21 14 200
8 สพป. ตาก เขต 1 103 65 27 10 195
9 สพป. เชียงใหม่ เขต 1 103 57 26 15 186
10 สพป. นครสวรรค์ เขต 2 100 74 25 10 199
11 สพป. อุทัยธานี เขต 2 98 66 24 11 188
12 สพป. นครสวรรค์ เขต 3 98 60 26 11 184
13 สพป. กำแพงเพชร เขต 2 95 72 19 22 186
14 สพป. น่าน เขต 1 95 67 22 9 184
15 สพป. เชียงใหม่ เขต 2 95 59 34 15 188
16 สพป. กำแพงเพชร เขต 1 95 58 32 13 185
17 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 94 66 29 10 189
18 สพป. นครสวรรค์ เขต 1 94 59 26 16 179
19 สพป. เชียงราย เขต 4 93 73 25 9 191
20 สพป. พิษณุโลก เขต 3 92 72 28 16 192
21 สพป. พิจิตร เขต 2 91 63 23 14 177
22 สพป. ลำปาง เขต 1 91 59 26 14 176
23 สพป. เชียงราย เขต 2 90 65 25 20 180
24 สพป. พะเยา เขต 2 89 62 22 13 173
25 สพป. ลำปาง เขต 2 89 56 31 17 176
26 สพป. พิษณุโลก เขต 1 89 56 28 11 173
27 สพป. แพร่ เขต 1 87 52 22 10 161
28 สพป. สุโขทัย เขต 2 84 54 17 12 155
29 สพป. พะเยา เขต 1 82 58 31 10 171
30 สพป. เชียงใหม่ เขต 4 82 45 41 11 168
31 สพป. อุทัยธานี เขต 1 81 59 32 12 172
32 สพป. ลำพูน เขต 2 79 65 32 15 176
33 สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 78 56 26 17 160
34 สพป. แพร่ เขต 2 77 43 26 10 146
35 สพป. ลำพูน เขต 1 76 51 21 15 148
36 สพป. ลำปาง เขต 3 68 51 28 9 147
37 สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 65 57 31 19 153
38 สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 65 51 28 12 144
39 สพป. พิจิตร เขต 1 63 45 27 12 135
40 สพป. เชียงราย เขต 1 61 48 20 16 129
41 สพป. เชียงใหม่ เขต 5 58 56 36 22 150
42 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 51 69 44 20 164
43 สพป. สุโขทัย เขต 1 45 42 15 16 102
44 สพป. เชียงใหม่ เขต 6 41 58 25 22 124
รวม 3,828 2,570 1,182 619 7,580

สรุปเหรียญ ระดับมัธยมศึกษา

ที่ เขตพื้นที่การศึกษา ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 1] 117 53 19 5 189
2 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.นครสวรรค์ 1] 109 53 17 6 179
3 สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.น่าน 1] 109 46 19 4 174
4 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 1] 105 38 25 6 168
5 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำปาง 1] 105 38 19 5 162
6 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.นครสวรรค์ 3] 101 52 21 7 174
7 สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.แพร่ 1] 101 48 18 7 167
8 สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.สุโขทัย 2] 101 33 27 16 161
9 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.อุตรดิตถ์ 1] 99 50 21 9 170
10 สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.น่าน 2] 97 41 21 8 159
11 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.พิษณุโลก 1] 97 38 19 4 154
12 สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.กำแพงเพชร 1] 93 52 22 11 167
13 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำพูน 1] 88 47 26 12 161
14 สพม. เขต 40 (เพชรบูรณ์) [กลุ่ม สพม.เพชรบูรณ์ 3] 84 49 22 12 155
15 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.อุทัยธานี 2] 83 55 24 11 162
16 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.พะเยา 1] 83 42 22 8 147
17 สพม. เขต 40 (เพชรบูรณ์) [กลุ่ม สพม.เพชรบูรณ์ 1] 82 48 21 11 151
18 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.พะเยา 2] 80 45 18 16 143
19 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 2] 77 41 19 8 137
20 สพม. เขต 40 (เพชรบูรณ์) [กลุ่ม สพม.เพชรบูรณ์ 2] 76 56 24 10 156
21 สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.ตาก 2] 76 49 28 12 153
22 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 3] 75 40 21 5 136
23 สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.พิจิตร 1] 73 48 23 12 144
24 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.อุทัยธานี 1] 72 51 16 12 139
25 สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.สุโขทัย 1] 70 69 24 12 163
26 สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.กำแพงเพชร 2] 68 39 15 10 122
27 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 4] 65 48 15 14 128
28 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 2] 64 53 28 6 145
29 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 3] 63 53 29 10 145
30 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.นครสวรรค์ 2] 62 60 26 12 148
31 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำพูน 2] 60 34 29 10 123
32 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.พิษณุโลก 3] 59 50 20 11 129
33 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำปาง 3] 59 45 25 19 129
34 สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.ตาก 1] 58 54 23 14 135
35 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำปาง 2] 58 49 24 13 131
36 สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.พิจิตร 2] 58 47 28 15 133
37 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 4] 55 51 29 15 135
38 สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.แพร่ 2] 52 50 23 13 125
39 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.พิษณุโลก 2] 50 46 27 17 123
40 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 6] 45 38 28 19 111
41 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.แม่ฮ่องสอน 1] 42 33 24 14 99
42 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 5] 41 42 20 17 103
43 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.อุตรดิตถ์ 2] 32 31 32 15 95
44 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.แม่ฮ่องสอน 2] 25 25 18 10 68
รวม 3,269 2,030 999 483 6,298

สรุปเหรียญ ระดับการศึกษาพิเศษ

สรุปเหรียญรางวัล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ
ที่ โรงเรียน ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ 38 2 0 0 40
2 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 35 5 1 2 41
3 แพร่ปัญญานุกูลจังหวัดแพร่ 31 6 2 4 39
4 ศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 31 1 0 0 32
5 พิจิตรปัญญานุกูล 28 8 1 1 37
6 สอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 28 0 0 1 28
7 น่านปัญญานุกูล 27 11 1 1 39
8 กาวิละอนุกูล 27 6 2 3 35
9 เชียงรายปัญญานุกูล 27 2 1 5 30
10 พิษณุโลกปัญญานุกูล 17 4 1 0 22
11 โสตศึกษาจังหวัดตาก 15 1 2 1 18
12 สอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 13 3 1 0 17
13 การศึกษาคนตาบอดลำปาง 11 5 0 0 16
14 นครสวรรค์ปัญญานุกูล 11 2 0 3 13
รวม 339 56 12 21 407

ประกาศผู้มีสิทธิ์สอบสัมภาษณ์ เข้าปีการศึกษา 2560 หลักสูตรพยาบาลศาสตรบัณฑิต ของ มน.

1029 หลักสูตรพยาบาลศาสตรบัณฑิต

1029 หลักสูตรพยาบาลศาสตรบัณฑิต

มีโอกาสเข้าระบบตรวสอบรายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบสัมภาษณ์
พบ ประกาศรายชื่อผู้ได้รับการคัดเลือก
มีสิทธิ์เข้ารับการตรวจร่างกาย และสอบสัมภาษณ์ (ผ่านข้อเขียน)
เป็นข้อมูลรายชื่อนักเรียนของ มหาวิทยาลัยนเรศวร ที่จะรับเข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560
ที่ประกาศไปเมื่อ 25 ธันวาคม 2559
หลังผลสอบ GAT PAT รอบแรกออกแล้ว
ซึ่งถือเป็นรอบโควตา ตามระบบเดิมเป็นปีสุดท้าย ตามนโยบาย ศธ.
ก่อนจะใช้ระบบคัดเลือกแบบใหม่ เพื่อรับผู้เข้าศึกษาในปีการศึกษา 2561
ในระบบฐานข้อมูลของ มน. เลือก “ระบบรับตรง (โควตา)”
และเลือก “1029 หลักสูตรพยาบาลศาสตรบัณฑิต”
ขอยินดีกับนักเรียนทั้ง 120 คนในเขตภาคเหนือที่สอบติดพยาบาล

ลำปางติดพยาบาล 7 คน จาก 120 คน
1. ชฎาพร นำนนท์ ลำปางกัลยาณี
2. นิลนิการ์ ใหม่กันทะ เสริมงามวิทยาคม
3. พิมพรรณ โนชัย แจ้ห่มวิทยา
4. ยศพัฒน์ แก้วบุญปัน บุญวาทย์วิทยาลัย
5. รจนา ยะพันธ์ เถินวิทยา
6. วีรยา เทพาชมภู เถินวิทยา
7. อาทิตยา แก่นนาค ประชารัฐธรรมคุณ

หากเรียงตามจังหวัด มีจำนวนดังนี้
เชียงใหม่ 16 คน
เพชรบูรณ์ 11 คน
พะเยา 10 คน
เชียงราย 9 คน
พิษณุโลก 9 คน
แพร่ 9 คน
กำแพงเพชร 9 คน
ลำปาง 7 คน
สุโขทัย 7 คน
น่าน 7 คน
อุตรดิตถ์ 6 คน
พิจิตร 5 คน
ตาก 5 คน
นครสวรรค์ 4 คน
ลำพูน 3 คน
อุทัยธานี 2 คน
แม่ฮ่องสอน 1 คน

 

nu_quota_2560 https://admission.nu.ac.th/Pub_AllSTAdmProgResult_RP.aspx

nu_quota_2560 https://admission.nu.ac.th/Pub_AllSTAdmProgResult_RP.aspx

ทั้งหมดที่สอบติด มีรายชื่อ โรงเรียน และจังหวัด ดังนี้

ลำดับ ชื่อ-นามสกุล โรงเรียน จังหวัด
1 กัญญาณี มาออน เรยีนาเชลีวิทยาลัย เชียงใหม่
2 กันต์ฤทัย แดนไกวัลฉัตร แม่แจ่ม เชียงใหม่
3 จิราพา แซ่พ่าน โกวิทธำรงเชียงใหม่ เชียงใหม่
4 จุฑาทิพย์ วงศ์จี๋ พระหฤทัยเชียงใหม่ เชียงใหม่
5 จุฬาลักษณ์ ชัยศรี เทพบดินทร์วิทยา เชียงใหม่ เชียงใหม่
6 ชญาน์นันท์ โชติภมรวิจิตร หอพระ เชียงใหม่
7 ชลลดา วรรณคำ ฮอดพิทยาคม เชียงใหม่
8 ณัฐกุล คะติ แม่ริมวิทยาคม เชียงใหม่
9 ธัญลักษณ์ แก้ววรา เรยีนาเชลีวิทยาลัย เชียงใหม่
10 ธิดารัตน์ นันต๊ะ หอพระ เชียงใหม่
11 นนธิญา กุณะแสงคำ ไชยปราการ เชียงใหม่
12 นิภาพร จันทิวงค์ สะเมิงพิทยาคม เชียงใหม่
13 พันธกานต์ ก้อนแก้ว แม่ตื่นวิทยาคม เชียงใหม่
14 พิชชานันท์ นิธิเปรมะพัฒน์ ช่องฟ้าซินเซิงวาณิชบำรุง เชียงใหม่
15 ภัทรภร จันทร์เกิด ปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย เชียงใหม่
16 วรวลัญช์ เล็นคำ สาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เชียงใหม่
17 กวินธิดา สุขใส เทศบาล 6 นครเชียงราย เชียงราย
18 ชนัฏการ แสงจันทร์ สามัคคีวิทยาคม เชียงราย
19 ฐิติมา บุญสูง พญาเม็งราย เชียงราย
20 ธันยมัย สาริวงค์ เทิงวิทยาคม เชียงราย
21 นฤชา สุทธิ์เตนันท์ สามัคคีวิทยาคม เชียงราย
22 ประภานันท์ ตาดำนิล เทศบาล 6 นครเชียงราย เชียงราย
23 เม แยส่อ แม่จันวิทยาคม เชียงราย
24 สุนิกา กันทา ดำรงราษฎร์สงเคราะห์ เชียงราย
25 สุพนิดา อนันต์ เทิงวิทยาคม เชียงราย
26 กทลี กล่อมอู่ กาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ เพชรบูรณ์
27 กิตติมา แก้วยม หล่มเก่าพิทยาคม เพชรบูรณ์
28 เกศรินทร์ญาณี ดวงตาปา หนองไผ่ เพชรบูรณ์
29 จุฬารัตน์ ป้องท้าว ติ้ววิทยาคม เพชรบูรณ์
30 ฐิติรัตน์ เตโช เพชรพิทยาคม เพชรบูรณ์
31 ปวีณา กุดดี วัชรชัย เพชรบูรณ์
32 ปัทมพร คำอินทร์ เพชรพิทยาคม เพชรบูรณ์
33 พิทยา ทาแก้ว เทศบาล 3 (ชาญวิทยา) เพชรบูรณ์
34 รัตนา นามรอด นิยมศิลป์อนุสรณ์ เพชรบูรณ์
35 ศุภกิจ อินประดับ นิยมศิลป์อนุสรณ์ เพชรบูรณ์
36 อมลกานต์ เหลืองดำรงค์พันธ์ วิทยานุกูลนารี เพชรบูรณ์
37 กฤตนนท์ กากัน ร้องกวางอนุสรณ์ แพร่
38 เก็จมณี ขันคำ สองพิทยาคม แพร่
39 เกษมณี ฤทัยโสภา นารีรัตน์จังหวัดแพร่ แพร่
40 จุฑามาศ คะลา วิไลเกียรติอุปถัมภ์ แพร่
41 ณัฐชยา เมฆอากาศ นารีรัตน์จังหวัดแพร่ แพร่
42 ธัญชนก สายทอง นารีรัตน์จังหวัดแพร่ แพร่
43 มยุรีรัตน์ โพทะ สรอยเสรีวิทยา แพร่
44 ยุพารัตน์ นุ่มนวล นารีรัตน์จังหวัดแพร่ แพร่
45 อ้อมกมล ยุดา ถิ่นโอภาสวิทยา แพร่
46 อาทิตญา ดวงทิพย์ ปายวิทยาคาร แม่ฮ่องสอน
47 กรรณิกา แสนเทียม วัชรวิทยา กำแพงเพชร
48 กรรณิการ์ หอมมาลา วัชรวิทยา กำแพงเพชร
49 กวินธิดา เลิศไผ่รอด วัชรวิทยา กำแพงเพชร
50 ณัฐพร เนียมหอม วัชรวิทยา กำแพงเพชร
51 ดารินทร์ อินทพงษ์ กำแพงเพชรพิทยาคม กำแพงเพชร
52 ทัศนีย์ คำแก้ว องค์การบริหารส่วนจังหวัดกำแพงเพชร กำแพงเพชร
53 สายพิณ เดือนกลาง บ่อแก้ววิทยา กำแพงเพชร
54 สุชัญญา เทวานฤมิตร วัชรวิทยา กำแพงเพชร
55 อภิญญา ดอกกุหลาบ วัชรวิทยา กำแพงเพชร
56 จุฑามณี วรรณสอน แม่กุวิทยาคม ตาก
57 นุสบา ต๊ะสุ พบพระวิทยาคม ตาก
58 มนัสรรณ มูลทองสุข ตากพิทยาคม ตาก
59 อาทิตย์จรัส แสนหาญ ตากพิทยาคม ตาก
60 อาทิตยา ดำนิล พลูหลวงวิทยา(วัดโคกพลู) ตาก
61 จิดาภา อยู่ทวีเดชากุล ตาคลีประชาสรรค์ นครสวรรค์
62 จิรกฤต ยศยอด ตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ นครสวรรค์
63 ดารารัตน์ พรมมา พนมรอกวิทยา นครสวรรค์
64 ศศิประภา รุ่งฉวี สตรีนครสวรรค์ นครสวรรค์
65 ณัฐฐาทิพย์ ทะกา ศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน น่าน
66 นภสร ธะนะใจ นาน้อย น่าน
67 เบญจมาศ เชื้อหมอ บ้านหลวง น่าน
68 พรพิมล น้ำผึ้ง ท่าวังผาพิทยาคม น่าน
69 วริศรา กันไชย สตรีศรีน่าน น่าน
70 สุชัญญา จิตอารี ปัว น่าน
71 อรทัย ปัญญาภู ปัว น่าน
72 ชยพล คำก๋อง พะเยาพิทยาคม พะเยา
73 นริสรา ใจยะเลิศ แม่ใจวิทยาคม พะเยา
74 เนตรนภา มะโนนึก เชียงคำวิทยาคม พะเยา
75 ปนัสดา คำภีระ ภูซางวิทยาคม พะเยา
76 ปรารถนา วัฒนจิตสัมพันธ์ เชียงคำวิทยาคม พะเยา
77 ภัทรศยา ใจดี ดอกคำใต้วิทยาคม พะเยา
78 มลฤดี แสงศรีจันทร์ เชียงคำวิทยาคม พะเยา
79 วรารัตน์ บ้านสระ เชียงม่วนวิทยาคม พะเยา
80 สุวิษา รุ่งจิรจิตรานนท์ พะเยาพิทยาคม พะเยา
81 อุทัยวรรณ ศรียา เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา พะเยา
82 กนกวรรณ ด่านจิตติศิริ พิจิตรพิทยาคม พิจิตร
83 ชฎาธาร เอี่ยมต่อม สระหลวงพิทยาคม พิจิตร
84 ชมพูนุท เรือนมูล พิจิตรพิทยาคม พิจิตร
85 เบญจพร โพธิ์แก้ว บางมูลนากภูมิวิทยาคม พิจิตร
86 อภิสรา กลัดแก้ว พิจิตรพิทยาคม พิจิตร
87 กรรณิการ์ แก่นสาร เฉลิมขวัญสตรี พิษณุโลก
88 ชมพูนุช นาคำ บางกระทุ่มพิทยาคม พิษณุโลก
89 นันท์นภัส เอี่ยมไผ่ เฉลิมขวัญสตรี พิษณุโลก
90 นันทนัช ดวงแก้ว มัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวร พิษณุโลก
91 พัฒนพงศ์ ไพศาลธรรม พิษณุโลกพิทยาคม พิษณุโลก
92 วรฤทัย เพียคำ นครชุมพิทยา รัชมังคลาภิเษก พิษณุโลก
93 วรางคณา เพชราบรรพ์ วัดโบสถ์ศึกษา พิษณุโลก
94 ศศิวิมล พรมบึงลำ เฉลิมขวัญสตรี พิษณุโลก
95 สุวนี แซ่เอี้ยว เซนต์นิโกลาส พิษณุโลก
96 ชฎาพร นำนนท์ ลำปางกัลยาณี ลำปาง
97 นิลนิการ์ ใหม่กันทะ เสริมงามวิทยาคม ลำปาง
98 พิมพรรณ โนชัย แจ้ห่มวิทยา ลำปาง
99 ยศพัฒน์ แก้วบุญปัน บุญวาทย์วิทยาลัย ลำปาง
100 รจนา ยะพันธ์ เถินวิทยา ลำปาง
101 วีรยา เทพาชมภู เถินวิทยา ลำปาง
102 อาทิตยา แก่นนาค ประชารัฐธรรมคุณ ลำปาง
103 กนกรัตน์ วงษ์หีบทอง ส่วนบุญโญปถัมภ์ ลำพูน ลำพูน
104 จิราวรรณ ชมภูพล้อย ป่าซาง ลำพูน
105 พิมชนก พุธเหียง ส่วนบุญโญปถัมภ์ ลำพูน ลำพูน
106 ชมภูรัตน์ มีเดช อุดมดรุณี สุโขทัย
107 ชุติกาญจน์ มนต์แก้ว ศรีสำโรงชนูปถัมภ์ สุโขทัย
108 ฐิติกา นนทประสาท ทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ สุโขทัย
109 ปาลิดา ปานดำ คีรีมาศพิทยาคม สุโขทัย
110 พิชญาภา ศรีเงิน อุดมดรุณี สุโขทัย
111 รัตน์สุดา มีเสาเรือน อุดมดรุณี สุโขทัย
112 อารีรัตน์ เรืองสุวรรณ เทศบาลเมืองสวรรคโลก สุโขทัย
113 กมลรัชต์ เที่ยงตรง อุตรดิตถ์ อุตรดิตถ์
114 ปภาณิน ลำมะนา อุตรดิตถ์ดรุณี อุตรดิตถ์
115 พรพิมล วงพวน อุตรดิตถ์ดรุณี อุตรดิตถ์
116 ละอองทิพย์ พรมอินทร์ อุตรดิตถ์ดรุณี อุตรดิตถ์
117 สุนิตา ด้วงทอง อุตรดิตถ์ดรุณี อุตรดิตถ์
118 อภิญญาภรณ์ มาศรี พิชัย อุตรดิตถ์
119 ธัญชนก เกงเขตร์ พุทธมงคลวิทยา อุทัยธานี
120 สิรภัทร ปรุโปร่ง ทัพทันอนุสรณ์ อุทัยธานี

https://admission.nu.ac.th/Pub_AllSTAdmProgResult_RP.aspx

แล้วกาดเกาะคา ฟินตรงไหน

ตลาดเกาะคา

ตลาดเกาะคา

ตลาดเกาะคา

ตลาดเกาะคา

ตลาดเกาะคา

ตลาดเกาะคา

[Trip กาดเจ๊าเกาะคา] # kokha
ตื่นแต่ไก่โห่ เซาะว่าหากิน 24ธ.ค.59
ไปถึงหน้าตลาดเกาะคาก็ตี 5 ตรงแล้ว
อึ้งครับ กะว่ามีที่จอดรถชิลชิล
ที่ไหนได้ หน้าตลาดรถเต็มกว่าช่วงกลางวันอีก
ต้องยูเทอนไปจอดหน้าโรงเรียน ซอย 2 แน่ะ

เห็นปากทางเข้าตลาด
แล้วนึกถึงกาดออมสินเฉยเลย
โอ้ แม่เจ้า ของสดตระกูลผัก เพียบจริง

Trip แอ่วกาดเกาะคา

Trip แอ่วกาดเกาะคา

พอเข้าตลาดทางข้างแบงค์ อึ้งอีก
แม่ค้าของสด และของสุก พร้อมแล้ว
แม่ค้าเค้าตื่นตีอะไรกันนี่
หมู เนื้อ ไก่ ปลา มากันพร้อม
เดินวนไปสิครับ .. รอไร
เดินได้สิบห้านาที ก็พบปลานิล ปลาสวาย
ที่บ้านสั่งปลานิล ได้ตัวเขื่อง 60 บาท
พอชี้แล้ว แม่ค้าใจดีถามว่าเอาไปทำอะไร
แนะนำสูตรมาด้วยว่า
เอาไปทาเกลือ ตากแดด แล้วค่อยทอด
จะอร่อยนะ .. น้ำลายสอขึ้นมาเลย

ปลานิลหมักเกลือ พริกไทย

ปลานิลหมักเกลือ พริกไทย

แล้วก็ได้ปลาท่องโก๋มา 5 บาท
เอาไปดื่มกับกาแฟโวคาโน่ที่บ้าน
จบที่ขึ้นรถตรงดิ่งกลับบ้าน ตอนตีห้ายี่สิบ
ทันเห็นรถทัวร์จากบางกอกมาส่งผู้โดยสารพอดี

กาแฟ ปลาท่องโก๋

กาแฟ ปลาท่องโก๋

เครียดขึ้นมา ก็คลายได้ด้วยเทปเพลง กับปากกา Reynol

เครียดขึ้นมา ก็หยิบปากกามาหมุนเทป

เครียดขึ้นมา ก็หยิบปากกามาหมุนเทป

แต่ละคนก็มีเรื่องให้เครียดแตกต่างกันไป
วันนี้หยิบเทปเก่า ๆ มาฟัง
แล้วนึกถึงเพลง “อย่ากึ๊ดนึก
ของ แคท รัตกาล หรือ พุทธชาติ ยศแก้วอุด
สาวลำปาง เกิดลำปาง จบลำปาง ตอนนี้อยู่ลำปาง
จำได้ว่าซื้อเทปน้องเขา สมัยสิบกว่าปีก่อน
เพราะชอบเพลง “ปิ้นป๊อกปิ้นแป๊ก
ตามมาด้วยเพลง “สาวก๋าไก่
เห็นน้องเค้าเป็นคนลำปาง ก็เลยทำโฮมเพจ
เก็บเรื่องราวน้องเขาไว้ 1 หน้า
ที่ http://www.thaiall.com/actress/cat.htm
ตอนนี้น้องเป็นศรัทธาวัดคีรีสุบรรพต หรือวัดสามัคคีบุญญาราม
แขวนไมค์มาได้หลายปีแล้ว

 

กลับมาที่เครื่องมือคลายเครียด
ผมมีเครื่องเล่นเทปที่ค่อนข้างทันสมัยในสมัยนั้น
สามารถทำ Auto Reverse ได้
แต่ระหว่างฟังเพลงก็หยิบอีกตลับเทป (Tape cassette)
ขึ้นมาแล้วก็หมุน ๆ ไปยังหน้า A หรือ B ที่ต้องการ
เพลงเพาะ ๆ จะอยู่ที่ต้นเทป
อยากฟังซ้ำก็ต้องใช้มือกันหน่อย

ก็เป็นอีกวิธีในการคลายเครียดของคนไอทีแบบผม
ที่ยังคาใจอยู่ คือ จะหาโอกาสปรับโฮมเพจน้องเขา
เป็น Responsive Web Design
ก็ทะยอยปรับไปตามกาละเทศะจะอำนวยน่ะครับ
ที่ปรับเป็น prototype คือ http://www.thaiall.com/web2

 

เนื้อเพลง อย่ากึ๊ดนัก – แคท รัตกาล

เนื้อเพลง อย่ากึ๊ดนัก ที่ lyricsthai.com

เพลง : อย่ากึ๊ดนัก

ศิลปิน : แคท รัตกาล

เนื้อเพลง :

* อย่ากึ๊ดนัก น้องจาย อย่ากึ๊ดนัก ไผ่บอกว่าฮัก น้องจาย อย่าฟังนึก

อย่ากึ๊ดลึก น้องจาย อย่ากึ๊ดลึก หันทำเป็นคึก บ่เอาอย่ากึ๊ดนัก

ก็หันกันมา แต่ก็วันตั้งแต่น้อย เดินตามต๊อยๆ หึจูงไปเล่นกัน

แบ่งหนมให้กิน แล้วพาแอ่วสงกรานต์

บ่ปะกันนาน เป็นหนุ่มหน้าตาดี

เป็นหนุ่มแล้ว ชักกึ๊ดการใหญ่ มาเฝ้าเอาใจ Take Care แต่พี่

ดูสิตาออกหวานสะอย่างนี้ รู้สึกว่ามีอะไรอยู่ลึกลึก

(*)

หมั่นโทรมาหา ก็วันตั้งแต่จ้าว ช่วนไปกินข้าว ยะเอาพี่เอะจัย

กุหลาบสีแดง ถือมา Valentine กึ๊ดหวังอะไร ก็บอกมาดีดี

ไม่โกรธนะถ้ากึ๊ดการใหญ่ หากน้องมั่นใจว่าเหมาะกับพี่

ไม่แน่นะ แหมสัก สี่ ห้า ปี เพื่อพี่จะมีอะไรอยู่ลึกลึก

(ซ้ำ *,*)

บ่เอาอย่ากึ๊ดนัก บ่เอา อย่ากึ๊ดนัก