100 ปี ขัวหลวงรัษฏาฯ (ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 – 2560)

สะพานที่เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผม

สะพานรัษฏาภิเศก มีความสำคัญสำหรับผมมาก เพราะเป็นเส้นทางกลับบ้าน เช้ามาจะไปทำงานก็ต้องข้ามไป พอเลิกงาน รับลูกที่โรงเรียน ก็ข้ามผ่านเส้นนี้ เพราะเป็นเส้นทางกลับบ้านที่ใกล้ที่สุด

ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560 ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560 ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560 ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560 ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560 ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560 ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560 ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560 ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี : 2460 - 2560

100 ปี ขัวหลวงรัษฏาภิเศก : 2460 – 2560

 

ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี “ขัวสี่โค้ง” หรือ “ขัวหลวงรัษฏา” สะพานขาวประวัติศาสตร์แห่งนครลำปาง 18 – 26 มีนาคม 2560 เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป

Ratsadapisek Bridge 100 Years Historical Memories Day.
The Old White Bridge of Lampang 18 – 26 March, 2017. 5.00 p.m. onwards

ดร.กิตติภูมิ นามวงค์ นายกเทศมนตรีนครลำปาง กล่าวว่า จังหวัดลำปาง เทศบาลนครลำปาง ร่วมกับ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานลำปาง กำหนดจัดงานรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี ระหว่างวันที่ 18 – 26 มีนาคม 2560 เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป

โดยวันที่ 18-23 มีนาคม 2560 เป็นการ ตกแต่งประดับสะพานให้มีความสวยงาม เหมาะสำหรับ การบันทึกภาพความทรงจำในอดีต และกำหนดเปิดงานอย่างเป็นทางการในวันศุกร์ที่ 24 มีนาคม 2560

คืนวันที่ 24-25 มีนาคม 2560 เชิญชมการแสดง แสง สี เสียง “100 ปี ขัวหลวงรัษฎา” และในวันที่ 26 มีนาคม 2560 ช่วงเช้า เชิญร่วมกันทำบุญตักบาตรบนสะพาน ภาคกลางคืน เป็นการประกวดการแต่งกายย้อนยุค ในรูปแบบของ “ถูกตีม แทคทีม เกิน 100” (Theme Team Over 100) คือ เชิญชวนให้ร่วมกันแต่งกายย้อนยุค สมัย รัชกาลที่ 6 ทีมละ 2 – 6 คน นับอายุรวมกันแล้วเกิน 100 ปี ขึ้นไป

ภายในงาน สัมผัสบรรยากาศและการแสดง “ยุคขัวหลวง 100 ปี” นิทรรศการมีชีวิตย้อนอดีต การประกวดของโบราณ การแสดงดนตรีย้อนยุค การจำหน่ายสินค้าและอาหารของดีนครลำปางบริเวณ 2 ฝั่งแม่น้ำวัง นิทรรศการย้อนอดีต และมุมถ่ายภาพสวย ๆ จาก มหาวิทยาลัยราชภัฎลำปาง มหาวิทยาลัยสวนดุสิต ศูนย์การศึกษานอกที่ตั้งลำปาง สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดลำปางและภาคีเครือข่ายต่าง ๆ ของเทศบาลนครลำปาง ในโอกาสนี้ จึงขอเชิญชวนชาวลำปาง และนักท่องเที่ยวร่วมรำลึกประวัติศาสตร์ 100 ปี “ขัวหลวงรัษฎา” ด้วยการแต่งกาย ชุดย้อนยุค (สมัยรัชกาลที่ 6) เพื่อเพิ่มสีสัน และบรรยากาศภายในงาน ให้กลมกลืนที่สุด

นายอนันต์ สีแดง ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานลำปางกล่าวว่า สะพานรัษฎาภิเศก ถือเป็นสถานที่ยอดฮิตแห่งหนึ่งในตัวเมืองลำปาง (Highlight of Lampang city) ในยามเย็น สะพานแห่งนี้มีการประดับไฟอย่างสวยงามและมักจะมีนักท่องเที่ยวเข้ามาเยี่ยมชมเก็บภาพประทับใจและสัมผัสบรรยากาศบริเวณสะพานอยู่เสมอ ในการนี้ ททท. สำนักงานลำปาง ได้เล็งเห็นความสำคัญถึงสะพานรัษฎาภิเศก ซึ่งถือเป็นสถานที่ที่มีเรื่องราวทางประวัติศาสตร์ สามารถสร้างแรงจูงใจให้นักท่องเที่ยวมาเยือนลำปางได้เป็นจำนวนมาก และเป็นการสะท้อนให้เห็นถึงความสำคัญดังกล่าวจึงสนับสนุนให้มีการจัดแสดงแสง สี เสียง 100 ปี “ขัวหลวงรัษฎา” ในคืนวันที่ 24-25 มีนาคม 2560 นี้ เพื่อให้ชาวลำปาง และนักท่องเที่ยวได้ร่วมรำลึกประวัติศาสตร์สะพานรัษฎาภิเศก ครบ 100 ปี ร่วมกันอีกครั้ง

เครดิตภาพ และข้อมูล
https://th.wikipedia.org/wiki/สะพานรัษฎาภิเศก
http://photo.lannaphotoclub.com/index.php?topic=8939.0
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1295939403800969&set=a.315057931889126.71900.100001547652168
https://www.facebook.com/nakhonlampang1/media_set?set=a.1299565180105058.100001547652168

ภาพนี่ผมถ่ายไว้ 4 ตุลาคม 2016

ภาพนี่ผมถ่ายไว้ 4 ตุลาคม 2016

https://www.facebook.com/tourlampangna/photos/rpp.1399580723594670/1828436807375724/

เสือโคร่งที่ลำปาง น่ากลัว

เสือโคร่ง ภาพประกอบจาก wiki

เสือโคร่ง ภาพประกอบจาก wiki

ชูศักดิ์ รู้ยิ่ง

ชูศักดิ์ รู้ยิ่ง

8 ก.พ.2560 เห็นข่าวว่ามีเสือที่ลำปาง
จาก มติชนออนไลน์ ว่า
นายชูศักดิ์ รู้ยิ่ง นายอำเภอแม่เมาะ ได้ประกาศแจ้งเตือน
ชาวบ้านในพื้นที่ ต.นาสัก และต.จางเหนือ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง
ให้ระวังและงดการเข้าไปในป่าสงวนแห่งชาติแม่จาง (ตอนขุน)
เพราะชาวบ้านได้ยินเสีงเสือโคร่งคำรามในป่า
แล้วยังพบรอยเท้าเสือตัวใหญ่บริเวณแนวป่า
แล้วให้ระวังสัตว์เลี้ยงที่ปล่อยเลี้ยงไว้ตามแนวป่า
แล้วประสานเจ้าหน้าที่เข้าไปผลักดันเสือให้เข้าไปในป่าลึกต่อไป

http://www.matichon.co.th/news/453723

จำได้ว่า 6 พ.ย.59 ทีมสมัชชาสุขภาพ เคยเข้าไปที่นาสัก
เพื่อถอดบทเรียนการทำงานกับเยาวชนใน 2 ตำบลนี้
ที่ทำงานด้านสุขภาพ
พบว่า ที่นาสัก เยาวชนเค้าเข้มแข็ง
ทำงานกันจนได้รับคัดเลือกให้ชนะเลิศ
https://www.facebook.com/pg/ajarnburin/photos/?tab=album&album_id=1419095521437908

ทีมสมัชชาลงพื้นที่บ้านนาสัก

ทีมสมัชชาลงพื้นที่บ้านนาสัก

ต่อมา .. มีงานสมัชชาสุขภาพ ปี 2559
ก็ได้นำข้อมูลมาจัดทำ Poster เสนอผลงานของพื้นที่ต่าง ๆ
ดีใจครับที่ได้ร่วมงานกัน
http://thaiabc.com/lampangnet/admin/2424/

ประกาศผลคัดเลือกให้เข้าสัมภาษณ์จากระบบคัดตรงจากพื้นที่ เพื่อเรียนพยาบาล

วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี นครลำปาง

วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี นครลำปาง

3 ก.พ.2560 สถาบันพระบรมราชชนก กระทรวงสาธารณสุข
ดูแลสถาบันในเครือข่าย ได้ประกาศผู้มีสิทธิเข้าสัมภาษณ์แล้ว
http://admission.pi.in.th/admission/index.php/info

สถาบันพระบรมราชชนก กระทรวงสาธารณสุข

สถาบันพระบรมราชชนก กระทรวงสาธารณสุข

เมื่อเข้าเว็บไซต์ของ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี นครลำปาง
http://www.bcnlp.ac.th/main/admission.php
ก็พบรายชื่อนักเรียนที่ผ่านเกณฑ์เข้าสัมภาษณ์
ใน ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าตรวจสอบหลักฐานและสัมภาษณ์ ในระบบคัดตรงจากพื้นที่
http://www.bcnlp.ac.th/main/pdf/admission60/BCNLP-20170203%20NameList.pdf
ได้เห็นรายชื่อก็ทำให้ทราบว่า
นักเรียนที่เกรดถึง และผ่านเกณฑ์ต่าง ๆ สามารถยืนเอกสารผ่านระบบ
เพื่อรับการคัดเลือก หากผ่านก็จะเข้าสอบสัมภาษณ์
ซึ่งรายชื่อที่ประกาศออกมามีจำนวนใกล้เคียงกับที่จะรับจริง
ถ้าเรียกสัมภาษณ์ แล้วไม่มีปัญหาเรื่องเอกสาร ร่างกาย หรืออื่น ๆ
ก็น่าจะผ่านสัมภาษณ์ เนื่องจากไม่ได้เรียกสัมภาษณ์จำนวนมาก
สรุปว่ายินดีด้วยกับน้องนักเรียนที่ผ่านการคัดเลือกให้เข้าสัมภาษณ์ในครั้งนี้

ประกาศนี้ นายรุ่งฤทัย มวลประสิทธิ์พร ผอ.สถาบันพระบรมราชชนก
ประกาศเมื่อ 2 ก.พ.2560
https://www.facebook.com/groups/thaiebook/763389280478559/

ประกาศผู้มีสิทธิเข้าสัมภาษณ์

ประกาศผู้มีสิทธิเข้าสัมภาษณ์

ประกาศผู้มีสิทธิเข้าสัมภาษณ์

ประกาศผู้มีสิทธิเข้าสัมภาษณ์

ลำปางเป็นจังหวัดที่ 1 ปั่น Slow Life ไปตามรอยพระบาท 22 ม.ค.60

ปั่น Slow Life ไปตามรอยพระบาท

ปั่น Slow Life ไปตามรอยพระบาท

ปั่น Slow Life ไปตามรอยพระบาท
12 เมืองต้องห้ามพลาด
ลำปาง : อาทิตย์ที่ 22 มกราคม 2560
#SlowLifeBikeTrip

กำหนดการไปยัง 12 เมืองต้องห้ามพลาด

กำหนดการไปยัง 12 เมืองต้องห้ามพลาด

ชุดนักปั่น

ชุดนักปั่น

https://www.facebook.com/tourlampangna/

 

lampang bike slow life

lampang bike slow life

เริ่ม/สิ้นสุด ณ สวนสาธารณะ เขลางค์นคร
ลงทะเบียน 06.00 น. เป็นต้นไป

 

[เส้นทาง]

1. สวนสาธารณะเขลางค์นคร
2. สะพานดำ
3. สถานีรถไฟ
4. ห้าแยกหอนาฬิกา
5. บ้านป่องนัก
6. สุสานไตรลักษณ์
7. วัดพระแก้วดอนเต้าสุชาดาราม
8. วัดปงสนุก
9. สะพานรัษฎา
10. เข้าเส้นชัยที่สวนสาธารณะเขลางค์นคร

[ติดตามรายละเอียด]
http://www.nationtv.tv/slowlifebiketrip
http://www.facebook.com/slowlifebiketrip

[สอบถามโทร]
02-338-3600
02-338-3843

[12 เมืองต้องห้ามพลาด]

1. ลำปาง อาทิตย์ที่ 22 มกราคม 2560
2. น่าน อาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2560
3. เลย อาทิตย์ที่ 19 มีนาคม 2560
4. ตรัง อาทิตย์ที่ 9 เมษายน 2560
5. จันทบุรี อาทิตย์ที่ 30 เมษายน 2560
6. ตราด อาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคม 2560
7. เพชรบูรณ์ อาทิตย์ที่ 18 มิถุนายน 2560
8. ราชบุรี อาทิตย์ที่ 16 กรกฎาคม 2560
9. นครศรีธรรมราช อาทิตย์ที่ 30 กรกฎาคม 2560
10. บุรีรัมย์ อาทิตย์ที่ 20 สิงหาคม 2560
11. ชุมพร อาทิตย์ที่ 10 กันยายน 2560
12. สมุทรสงคราม อาทิตย์ที่ 24 กันยายน 2560

ภาพโดย: ประเสริฐ เทพศรี

ชาวลำปาง 500 คน ที่ได้รับเสื้อ และสำรองอีก 28 ท่าน
Kannika Sritabootr

MANAT SUKPAKSA
NONGYAO UDOMVONG
Songsak Ngamwongwan
Warairat Chalermwong
chantra luweeraphan
saichol phonsiri
suthnee suriyakul na ayudhya
tanawoot masoot
กมลชนก ศรีแปงวงศ์
กมลลักษณ์ สีขุนทด
กรกฎ พิทักษ์วินัย
กฤชณิ์พจน์ สะอาด
กฤตยา จันทระดาราพันธ์
กฤตานน ดีพิชัย
กอบกุล ศิริวัฒนาสากล
กอบกุล หวังบูรพาไพบูลย์
กัญญารัตน์ ฟักนาค
กัมปนาท อุดมเชียร
กัมพล กิจพายัพ
กัมพล สุริยะวงศ์
กัลยา สุ่นจันทร์
กัลยา อัศวบุญญานนท์
กำจร ปาแสง
กิตติ ศรีอาวัชนาการ
กิตติพงศ์ ใจมา
กิตติพงษ์ ศรีสุวรรณ
กิตติวัฒน์ เหล่าสุขสมบูรณ์
กิ่งดาว สุกมอย
กุญชร พึ่งจีน
กุลธีร์ ผลดี
ขยัน ใจดี
คนิณ ฐิตะโชติการ
คมทัต สุนทรพรเลิศ
จรูญ คำตั๋นมูล
จรูญ ธวงศ์
จรูญ นามนาค
จรูญศักดิ์ ฟูทอง
จันทรา ตุลยวศินพงศ์
จันทร์จิรา ลิ้มนิวัตกุล
จันทร์จิรา โตสงวน
จันทร์ดี หมื่นแก้วคำดี
จันทร์เพ็ญ จิ๋วบาง
จันทร์แก้ว หอมโกศล
จารุณี สินศิลาเกตุ
จารุภา มังคโลดม
จำนงค์ ใจเกษม
จิตกร ด้วงประสิทธิ์
จิตราภรณ์ สาคร
จินดา แซ่ลิ้ม
จิรัชยา อินจันทร์
จิราภรณ์ บุญนำมา
จีรพงษ์ สายดวงแก้ว
จีรวัลย์ ผ่องวิไล
จุฑาภัทร เรือนศรี
จุไรรัตน์ ดวงใย
ฉลอง จุ่มกา
ฉลอง โตสัมฤทธิ์
ชนนิกานต์ วังจิระพันธ์
ชนาธิป ถาน้อย
ชมพูนุท ก้อนทอง
ชรัญญู ปกแก้ว
ชราพงษ์ ศรีนวลฟูต๊ะ
ชลธิชา ใจดี
ชลิต สายศร
ชลีพรรณ ปะระมะ
ชวนพิศ ปินตาเทพ
ชวิศา น้อยหล่อง
ชัญญานุช หล่อเลิศสุนทร
ชัยณรงค์ สังข์จ่าง
ชัยณรงค์ โชติกะมงคล
ชัยยงค์ ชัยชมภู
ชัยวรรณ เล็กสุวรรณ
ชำนาญ ฟูเต็มวงค์
ชินภัทร กรรเชียง
ชิล ปันดอนไฟ
ชูชีพ ทินวงษ์
ชูศักดิ์ บุญยิ่งยงค์ บุญยิ่งยงค์
ฌาณิกา ธิวงศ์เงิน
ฐปนัท ลานไพร
ฐาปาภณ ปินตาเทพ
ฐิตานันท์ ทาสุวรรณ์
ฐิระกฤษฏ์ ทุ่งเก้า
ณพสกล ปั้นสุข
ณภัสชญา สมณะ
ณรงค์ยศ บัวผ่อง
ณัชชา โตสงวน
ณัฏฐชัย บุญแจ่ม
ณัฐ สำโรง
ณัฐพล แก้วกูล
ณัฐภณ ภัทรสิริบวร
ณัฐวัฒน์ ณะเจริญ
ดนุพล มีแสงพราว
ดรุณี อริยกีรติกุล
ดาริกา สิริวัฒน์
ถวัลย์ สิริวัฒน์
ถาวร ใจยศ
ทนงศักดิ์ วิรุฬหมงคลกุล
ทวี อินต๊ะ
ทวีชัย แท่งทอง
ทวีป เสาร์เทพ
ทวีศักดิ์ กัลยา ณ โสธร
ทวีศักดิ์ สินศิลาเกตุ
ทวีศิลป์ อินใจวงศ์
ทศพล เกตุศรี
ทองดี ด้วงพรม
ทองสุข บุญแจ่ม
ทองอยู่ แก้วร่วมวงศ์
ทองอินทร์ หน่อคำ
ทับทิม วงศ์หอม
ทิพย์วัลย์ คามบุตร
ทิพย์อักษร ดนัย
ทิวาวรรณ รอดประดิษฐ์
ธนพร ธรรมบุตรธนูกิต
ธนพล เทพมงคล
ธนพัฒน์ ชุนณวงษ์
ธนวันต์ กิมฮะ
ธนากร พรหมปัญญา
ธวัชชัย ภู่พัฒน์วิบูลย์
ธวัชชัย แก้วอำไพ
ธวัชชัย แสงพัฒนะ
ธัญญพัทธ์ สืบเสนาะพุฒิพร
ธัญญลักษณ์ อิงคไพโรจน์
ธัญญารัตน์ มะก่ำเทศ
ธัญลักษณ์ แควชล
ธันยนัฐต์ คำมูลอินทร์
ธันยมัย พงศทอนจอมใจ
ธิติ พลวัง
ธีรชัย บุญช้างเผือก
ธีรพล พาสุริยันต์
ธีรวัฒน์ นาคะบุตร
ธีระพร ทองฉ่ำ
ธเนต สุริยะวงค์
น.ส. สุชีรา บางสารี
น.ส.ชนิดา สุรินทร์ทิพย์
น.ส.ชุติกาญจน์ ฟักนาค
น.ส.มัตติกา แบนอ้น
น.ส.วงค์ดาว ไวยธารี
นงค์วัย สูงขาว
นที ตั้งสุพรรณ์
นพคุณ อุยรัตนโสภณ
นพดล นันเปียง
นพดล เครือวิเสน
นพพร ช่วยเกื้อกุล
นรินทร์ สืบเครือพรม
นฤชา มาลีเดช
นฤทธิ์ จุลโพธิ
นฤนาท จันต๊ะวงค์
นฤมล สุขขำ
นลินี ขันแก้ว
นวัชไพสิฐ หลวงฟูวฤทธิ
นัฐวุธ ใจงาม
นันทกา เรืองศิริกุล
นันทวัฒวัทธน์ เพ็ชรบูรนิล
นาง สยุมพร วิริยาลัย
นางจันทร์ศรี กันทาวงศ์
นางจิดาภา สนนิคม
นางจินดา โพธ์ทอง
นางทัศนีย์ บุญเจริญ
นางทัศนีย์ หน่อแก้ว
นางพรรณิภา หุ่นดี
นางศุภสิน ปัญญาสุข
นางอุไร เทพนามวงค์
นางแสงเดือน. โยธาวุฒิ
นาย คณาธิศ ศรีจันทร์แก้ว
นาย จัตตุรงณ์ คำหนองยาง
นาย ประจวบ วันชัยดี
นาย ภาณุพงษ์ ชัยชมภู
นาย ไตรรัตน์ กันทาคำ
นายกฤตกร ทองทิพย์
นายคเชนท์ ทองแดง
นายดุษิต เทพฉิม
นายทัศน์พงษ์ บุญเจริญ
นายธนาวุฒิ ยวงผ้า
นายธัชกรณ์ สมณะ
นายบุญธรรม บุญนิล
นายบุญเรือน หุ่นดี
นายปฏิณกร ประคำทอง
นายประกิต ทิพย์มณี
นายประสาน ต้นมณี
นายประสิทธิ์ ศรีไชย
นายประเคน ยองเพชร
นายมนตรี นาคเหล็ก
นายมนพ หารอาจ
นายมานพ วรรณารักษ์
นายวิชชา ศรแก้ว
นายวิทวัส วิรัชเกษม
นายวินัย สมจิต
นายวิรัตน์ แสนสุข
นายวิษณุ แววสว่างวงศ์
นายสงกรานต์ ราชธานี
นายสง่า เหรียญชัยเจริญ
นายสรานนท์ พุทธสอน
นายสามารถ ยุทธวงศ์
นายสิงห์ แก้ววันดี
นายสุขเกษม วรงค์วรรธนะ
นายสุทิตย์ มงคลคลี
นายสุรพงษ์ บุญเจริญ
นายสุรเดช แท่นทอง
นายสุเทพ ปัญญาสุข
นายเกศโกมล จารุทรรศน์
นายเคนชิด โยธาวุฒิ
นายเจริญ ใจทอง
นายเมธี กิตติพิทักษ์กุล
นายเรวัติ วงศ์หอม
นายเอก แซ่ลี้
นายโกมล เสรยางกูร
นาวี สุรสิทธิ์
นิกร ตันสินเฮง
นิคม อินทราวุธ
นิตยา จำปาอูป
นิตยา อุบลแก้ว
นิตยา เรืองถนอม
นิตยา ไชยสุวรรณ์
นิตย์ ม้าศรีสุข
นิธิกุล สิทธิบุญ
นุสรา ม้าศรีสุข
บดินทร์ เครือนพรัตน์
บรรจง อินนั่งแท่น
บังอร พลสงคราม
บัณฑิต หมูดวง
บัณฑิต ไชยวรรณ
บันเริง สานใจวงศ์
บำรุงจิตร รุ่นประโคน
บำเพ็ญ ปัญญะ
บุญชู นิ่มทองคำ
บุญญฤทธิ์ คำเครื่อง
บุญธรรม อู่วณิชย์กุล
บุญธรรม เพ็ชรตาบุตร
บุญลพ เขื่อนทอง
บุญส่ง สุรินทร์
บุญหลง ฝั้นคำอ้าย
บุรินทร์ ทุมคำ
บุษยา ศรีปุนะเดช
บุหงา วิเศษสิงห์
ปกรณ์ กสิณฤกษ์
ประคอง งามสมบัติ
ประณพงศ์ สดสี
ประทานพร อนุชน
ประพาพรรณ โศจิพันธุ์
ประภัทร สายวงศ์
ประสงค์ หน่อแก้ว
ประเสริฐ กิ่งจักร
ปราณี เกษมสันต์
ปราณี แก้วร่วมวงศ์
ปราณี แน่งน้อย
ปริญญา ตันแปง
ปริณทร เรือนวงค์
ปรีชา มารัตน์
ปวุต กานต์ปริยวาที
ปัญญา ชมภู
ปัณชา แก้วพรสุรเวช
ปัทมา ณะเจริญ
ปาริชาติ ถาไวย์
ปิติพร ชมภูพันธ์
ปิยนันท์ ราชธานี
ปิยะ สมวงศ์
ปิยะลักษ์ อรุณศักดิ์
ปิโยรส ณรงค์ชัย
ป๋า วังกาวี
ผทายวุธ นวลอนงค์
พ.ท.อิ่นแก้ว สุรินกาน
พงศธร ขวัญทอง
พงศธร ผ่องไสย
พงศ์พันธุ์ จันทร์ทอง
พงษ์ศักดิ์ คงทองดี
พงษ์ศักดิ์ เลี้ยวประเสริฐ
พชรพงษ์ วิบูลย์พันธุ์
พรทิพย์ ชูเขียว
พรพรหม บุณยมณี
พรยศ ขวัญสุวรรณ
พฤทธิ์ เพ็งพิมพ์
พศิน ธิวงศ์เงิน
พัชนี ขวัญสุวรรณ
พัชรา ตุลยวศินพงศ์
พัชรี กรรเชียง
พัชรีย์ มะทะธง
พัฒนพงษ์ อุบลแก้ว
พัลลภา สุริยะมณี
พิชญุตม์ อินจันทร์
พิชญ์สินี ประเสริฐสักดิ์
พิชาติ แก้วมหาวัน
พิณรัตน์ อินจันทร์
พิเชฐ ร้อยสอน
พุธธิพงศ์ ขานฉนวน
พูลสวัสดิ์ ชัยสารสวัสดิ์
ภาณุวัฒน์ มณีพรหม
ภาวิณี สมบูรณ์
ภาวี ชิวารักษ์
ภูมินทร์ เรียงขวา
มงคล ชะวงค์สืบ
มาดี ตุลยวศินพงศ์
มานพ ปินตาวงศ์
มานิต ทรัพย์เอนก
มิตร เกินหน้า
ยุทธนา ตายะสืบ
ยุทธศิลป์ จิตสง่า
ยุพิณ บัวคำปัน
ร.ต.ต.สมเดช วงค์ใหม่
รชฏ โกลาหะฬะ
รติวัฒน์ เรือนศรี
รังสิมา ภูมิสวัสดิ์
รัชสุภา การักษ์
รัฐกร ศรีทองสุข
รัตนา ซ้อนคำ
รัตน์ คำปากูล
ราณี วงค์ปิ่นแก้ว
รุจิราพร เครือนพรัตน์
รุ่งทิพย์ เกตุชรา
รุ่งโรจน์ ไพศาลธีระกร
ฤกษ์ไพศาล ปลื้มใจ
วชิรพงษ์ วิบูลย์พันธุ์
วรชัย เจียรวงศ์สกุล
วรพงศ์ เอกไธสง
วรรณวิมล ลิ้มประเสริฐ
วรางคณา วงษ์เอกอินทร์
วราภรณ์ วิบูลคณารักษ์
วราภรณ์ กรรมณี
วราวุฒิ งามสงวน
วิชัย พงศ์ภิญโญภาพ
วิชิต สิริพรพัฒนชัย
วิบูลย์ คามบุตร
วิมล ยืนสุข
วิลาวรรณ สุวรรณสา
วิศิษฎ์ อัครชัยธัญสิริ
วิษุวัต ทนันชัย
วิเชียร จันทร์ใส
วิเวก หนูอักษร
วิโรจน์ ขันธิกุล
วีรพล บุญช้างเผือก
วีรยุทธ นาคคะนึง
วีรยุทธ หูติ๊บ
วุฒิชัย วุฒิเสน
วุฒิชัย อินธิมา
ว่าที่ ร.ต.ธีรวัชร นวลบุญเรือง
ว่าที่ร.อ.เล็ก อู่วณิชย์กุล
ว่าที่ร้อยตรีชาญวุธ เครือดวงคำ
ศรณ์พชร ดวงแก้ว
ศราวุฒิ อรุณศักดิ์
ศราวุธ วัฒโล
ศรีนวล ศรีธรรมรักษ์
ศรีพรรณ เครือฟอง
ศรีรัตน์ กัลยา ณ โสธร
ศศิธร สันแดง
ศักรินทร์ กอขันธ์
ศิรพล บุญเสริม
ศิริกร ธรรมสิทธิ์
ศิริพร สุวรรณสา
ศิริพร เลี้ยวประเสริฐ
ศิริวิน เรือนแก้ว
ศุภกร ธิวงศ์เงิน
ศุภณัฐ กันคำ
ศุภรัตน์ ปิฏกานนท์
ศุภวัชญ์ คามบุตร
ศุภสวัสดิ์ จอมคำ
ส.อ.หญ้ง โสรนันท์ พิกุลหอม
สถิต โสภาผิว
สถิตย์ ต๊ะตุ้ย
สนิท ชิณนะพงศ์
สมคิด จิตเจริญ
สมคิด สุวรรณกุล
สมคิด ไทยรัตน์
สมจิต ด้วงพรม
สมจิต สืบตั๋น
สมจิตร แก้วร่วมวงศ์
สมชาย แสงอ่อน
สมทรง เนตรแสงจันทร์
สมนึก ฮาวปินใจ
สมนึก เจริญภักดีกิจ
สมบูรณ์ กาจารี
สมบูรณ์ ดุลยกาญจน์
สมบูรณ์ ไชยสมบัติ
สมประสงค์ รอดคลองตัน
สมพงศ์ แควชล
สมพงษ์ สุกมอย
สมพงษ์ เจริญวรรธะ
สมพงษ์ ใจแก้วแดง
สมพร เกื้อสกุล
สมภพ พงษ์ทิพย์พิทักษ์
สมร พงษ์รัตน์
สมฤทัย แปงใจ
สมศักดิ์ วงศ์มูล
สมเกียรติ เสมอวงค์ทิพย์
สมใจ เจียรวงศ์สกุล
สรรศิริ เมืองแสน
สรรเสริญ แสนสมบูรณ์
สวัสดิ์ แก้วแจ้
สหัสวรรษ มงคลธิกุล
สอาด ปุกสร้อย
สัญญา งามสมบัติ
สัตยา ไชยเสริฐ
สายัณห์ มงคลธิกุล
สายใจ อินทราชัย
สายไล เรือนแจ้
สาโรจน์ เนียมพุ่มพวง
สิทธิรักษ์ สืบเสนาะพุฒิพร
สิปปะภาส รุ่งรักษ์
สิษฐวัศฐ์ บริสุทธิ์
สุกัญญา วงค์คม
สุขฤทัย แปงใจ
สุชาติ จันต๊ะวงค์
สุดใจ สุปินะ
สุทธิพงษ์ บัวเจริญ
สุธิสิทธิ์ สุขแก้ว
สุธีวรรณ โนชัย
สุบิน นันทะ นันทะ
สุบิล นิลวดี
สุพิน ตั้งรัศมี
สุภาพ กาอินต๊ะ
สุภาพร ปุกสร้อย
สุภาพรรณ์ กรแก้ว
สุรนาม มโนธรรมพิทักษ์
สุรพงษ์ วิบูลย์พันธุ์
สุรพล ชมภูวงค์
สุรพล สุวคนธ์
สุรพล อ้วนใส
สุรภา สุรภาพันธุ์
สุรศักดิ์ กิตินารถอินทราณี
สุรินทร์ ฉิมพลี
สุริยันต์ ปันตื้อ
สุรี โสภาผิว
สุวพันธ์ ชมวงษ์
สุวรรณา สท้านไตรภพ
สุวรรณี จันทร์ตา
สุวรรณี มงคลธิกุล
สุวัฒน์ วิวัฒนธนกิจ
สุวิชา ขัดสมภาร
สุวิน คำมูล
สุเมธ คำมาโต
สุเรนทร์ ชีวรัตนาพันธ์
หลั่น บุญส่ง
หาญ วัฒนะโฃติ
หิรัญ จินดาวงค์
องอาจ เรือนแจ้
อณูวรรณ โกศล
อตินันทน์ สินศิลาเกตุ
อตินุช สินศิลาเกตุ
อธิชัย ต้นกันยา
อนันต์ จันตา
อนามิกา ฟูเต็มวงค์
อนิวัตน์ สินธุมาศ
อภิชาต อนุมัติ
อภิญญา ธนาคุณ
อภิรักษ์ สมณะ
อภิรักษ์ สาคร
อรทัย นิลวดี
อรนัย ขัติยะวงค์
อรรณพ ติระวัฒน์
อรรณพ สิทธิวงศ์
อรรถพล สุทัศน์
อรวรรณ แสนสมบูรณ์
อรัญญา คงทัพ
อรุณ บารัดเร
อรุณสวัสดิ์ คำมาโต
อลงกรณ์ นิลแก้ว
อัญชฏากร ชูยกปิ่น
อัญชลี ชวลิตพิเชฐ
อัญชลีพร สุวรรณเพ็ญ
อานนท์ ศิริวัฒนาสากล
อานุภาพ ญาณิสราพันธ์
อาริศรา อรรคษร
อาวร คำวัง
อำนวย ศรีโรย
อำนาจ ดวงใย
อำนาจ อัศวบุญญานนท์
อำพร พงศ์ภิญโญภาพ
อินทิรา ดุลยกาญจน์
อิสระ ศิริวงค์
อุดม ขันอินผูก
อุทัย พระคุณ
เกรียงศักดิ์ มาแดง
เกรียงไกร ศรีอุบล
เกียรติ วงศ์ก่ำ
เจนจิรา เกตุชรา
เจริญ เงินดวง
เฉลิมพล สินสันธิเทศ
เฉลิมเกียรติ ไชยแก้ว
เดะแซ เด็ง
เตือนใจ วิบูลย์พันธุ์
เทอดไทย ดิษพงษา
เทิดพงษ์ สุวรรณ
เบญจมาศ สิทธิเดช
เบญญาภา ต้นกันยา
เปรมปรี โพธิ์มา
เพลินพิศ ติระวัฒน์
เพียรศักดิ์ มุขยประเสริฐ
เพ็ญนภา เวสยา
เมธี ประเสนมูล
เสงี่ยม ยศแก้วอุด
เอกพงษ์ บุญช่วย
เอกราช สมบูรณ์
เอกราช อุ่นศรี
โกศล เครือตัน
โยธิน สุทัศน์
โรจน์ ผาสุข
โสภณ กิจพายัพ
โอภาต โตสงวน
ไฉไล เมฆอรุณ
ไตรภพ ทัศนา
ไพโรจน์ วาสนโกมุท

สำรอง สุคำ เปียบหล้า
สำรอง จุลทรัพย์ ใจสาร
สำรอง นาย สมบูรณ์ บุญมี
สำรอง มงคล มะโน
สำรอง พอผล เครือสายใจ
สำรอง นายสุเทพ เปียงชมภู
สำรอง ขวัญยืน พิมพะสาลี
สำรอง นายรัชรังสี รัชนิพนธ์
สำรอง วราภรณ์ ยอดบริสุทธิ์
สำรอง นางสรารัตน์ รัชนิพนธ์
สำรอง สมเกียรติ ทองฟู
สำรอง สงัด วงศ์เปี้ย
สำรอง รัตนา จันทร์ฉาย
สำรอง ประยุทธ ศรีกระจ่าง
สำรอง สันติ ศรีวรกุล
สำรอง วรวุฒิ รวมสุข
สำรอง ไกรลาศ ศรีบัวไทย
สำรอง นิภา เครือวัลย์
สำรอง ภูริวัฒน์ ใจบุญ
สำรอง ชมพูนุท ขำฉา
สำรอง ประทีป อิ่มสบาย
สำรอง จรูญศักดิ์ บุญเรือง
สำรอง นิเวศ วงศ์ชมภู
สำรอง จักรกฤษณ์ เรื่อนเต็ม
สำรอง นายจิรศักดิ์ ภักดีพันธ์
สำรอง สุริยัญ แก้วกันทะ
สำรอง ศิริชัย นาละออง
สำรอง สราวุธ วรรณลักษณ์

 

งานน้อมรำลึกสมเด็จพระนเรศวรมหาราช งานดอกไม้บานที่เกาะคา งานฤดูหนาว และงานกาชาดอำเภอเกาะคา 2560

ฟังรถแห่ผ่านที่บ้านหลายวันติดต่อกัน
บอกว่า “งานฤดูหนาวเกาะคา ยิ่งใหญ่กว่าทุกปี
ค้นดูก็พบว่า

อำเภอเกาะคา ร่วมกับ เทศบาลตำบลเกาะคา จัดงานน้อมรำลึกสมเด็จพระนเรศวรมหาราช งานดอกไม้บานที่เกาะคา งานฤดูหนาว และงานกาชาดอำเภอเกาะคา

วันพุธที่ 18 – อังคารที่ 24 มกราคม 2560
ณ สนามหน้าเทศบาลตำบลเกาะคา จ.ลำปาง

ชมขบวนแห่เครื่องสักการะที่ยิ่งใหญ่ การแสดงแสงสีเสียงอันตระการตา ประกวดร้องเพลง และการประกวดอื่น ๆ อีกมากมาย
สินค้าโอท๊อป สินค้าราคาถูก สวนสนุกชุดใหญ่ มวล ดนตรีคอนเสิร์ตทุกคืน

งานน้อมรำลึกสมเด็จพระนเรศวรมหาราช งานดอกไม้บานที่เกาะคา งานฤดูหนาว และงานกาชาดอำเภอเกาะคา

งานน้อมรำลึกสมเด็จพระนเรศวรมหาราช
งานดอกไม้บานที่เกาะคา งานฤดูหนาว และงานกาชาดอำเภอเกาะคา

แผนที่บริเวณงาน

แผนที่บริเวณงาน

กำหนดการทั้ง 7 วัน
พุธที่ 18 มกราคม 2560
– ชมการแสดงแสงสีเสียง
– ดนตรีคอนเสิร์ต เสรี รุ่งสว่าง

พฤหัสบดีที่ 19 มกราคม 2560
– ประกวดร้องเพลง กำนัน – ผู้ใหญ่บ้าน
– ดนตรีคอนเสิร์ต ติ๊ก ชีโร่

ศุกร์ที่ 20 มกราคม 2560
– ประกวดร้องเพลง ลูกทุ่งเยาวชน
– คนตรีคอนเสิร์ต เอเชีย อาร์สยาม

เสาร์ที่ 21 มกราคม 2560
– ดนตรีคอนเสิร์ต มด รังสิมันต์

อาทิตย์ที่ 22 มกราคม 2560
– ดนตรีคอนเสิร์ต วงเฟลม “โอเคป่ะ?”

จันทร์ที่ 23 มกราคม 2560
– ดนตรีคอนเสิร์ต เบิ้ล ปทุมราช “อ้ายมีเหตุผล”

อังคารที่ 24 มกราคม 2560
– ดนตรีคอนเสิร์ต วงมหาหิงค์

พระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช

พระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช

https://www.facebook.com/227322900956330/photos/a.227331670955453.1073741828.227322900956330/370468386641780/

พระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช

พระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช

ท๊อป 3 โรงเรียนในลำปางในท็อป 35 โรงเรียน ม.ปลาย ภาคเหนือ

top school in lampang

top school in lampang

top school in northern

top school in northern

ผลการจัดอันดับโรงเรียนในภาคเหนือ
พบ Top 3 โรงเรียนในลำปาง
อยู่ใน Top 35 ของ ม.ปลาย ภาคเหนือ
จัดอันดับจากจำนวนนักเรียนสอบติดข้อเขียนโควตา มช.

เพื่อเข้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่ (ไม่รวมมหาวิทยาลัยพ่วง)
http://www.thaiall.com/topstory/quota_cmu_17_prov_2560_sch.php

1. บุญวาทย์วิทยาลัย อันดับ 2 ของ ม.ปลาย ภาคเหนือ
2. ลำปางกัลยาณี อันดับ 28 ของ ม.ปลาย ภาคเหนือ
3. อัสสัมชัญลำปาง อันดับ 32 ของ ม.ปลาย ภาคเหนือ

 

ส่วนผลสอบแยกรายจังหวัด มีข้อมูลที่
http://www.thaiall.com/topstory/quota_cmu_17_prov_2560.php
ข้อมูล เมื่อ 9 มกราคม 2560
สำนักทะเบียนและประมวลผล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
http://quota.reg.cmu.ac.th/

ตักบาตรข้าวหลามประจำปี

ก่อนออกไปไหว้พระนอกบ้าน ก็ไหว้พระในบ้านก่อน

ก่อนออกไปไหว้พระนอกบ้าน ก็ไหว้พระในบ้านก่อน

12 ม.ค.2560 นอกจากวันนี้จะเป็นวันพระแล้ว
ยังเป็นวันบุญประเพณีตักบาตรข้าวหลาม (Ceremony)
เห็นในสื่อว่าหลายพื้นที่ทำบุญวันพระใหญ่นี้
และที่ อ.เกาะคา ลำปาง ก็มีพิธีนี้ที่วัดน้ำผึ้งชาวไร่อ้อย
คุณยายที่บ้าน ตื่นแต่เช้า ดาครัว นุ่งห่มขาว
เตรียมข้าวหลาม ดอกไม้ธูปเทียน ไปตักบาตรข้าวหลามที่วัด
ก่อนออกไปไหว้พระนอกบ้าน ก็ไหว้พระในบ้านก่อน
จึงเตรียมข้าวหลามใส่จาน ถวายพระพุทธรูปประจำบ้าน
เพื่อความเป็นศิริมงคลภายในบ้าน

ความเป็นมา
บุญประเพณีตักบาตรข้าวหลาม คือ ประเพณีของพุทธศาสนิกชนที่ร่วมกันทำบุญ
ถวายแก่แม่โพสพ และขอพรให้ช่วยคุ้มครองยุ้งฉางหลองข้าว
จัดขึ้นในวันเพ็ญขึ้น ๑๕ เดือนยี่ (ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๒) ของทุกปี

วัดน้ำผึ้งชาวไร่อ้อย

วัดน้ำผึ้งชาวไร่อ้อย

http://www.photoontour.com/gallery3/wat_ban_phueng/page/wat_ban_phueng11.htm

รวมคลิ๊ป รวมภาพผู้เข้าประกวดนางสาวลำปาง (Miss Lampang 2017) ประจำปี 2560

รวมคลิ๊ปประกวดนางสาวลำปาง
(Miss Lampang 2017) ประจำปี 2560

ในงานฤดูหนาว และของดีนครลำปาง
โดย อ.ภาคภูมิ เรืองสิร์กุล อาจารย์พิเศษคณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยเนชั่น
ท่านได้แชร์ในกลุ่มเฟสของ Tourlampang
https://www.facebook.com/groups/tourlampang/

5 มกราคม พ.ศ.2560
รอบชุดกีฬา (รอบแรก แนะนำตัว) Miss Lampang 2017


5 มกราคม พ.ศ.2560
รอบสอง Miss Lampang 2017
แนะนำตัว 30 คนสุดท้าย ในคืนวันฝนพรำ ๆ


5 มกราคม พ.ศ.2560
รอบชุดราตรีไทย Miss Lampang 2017
รอบ 10 คนสุดท้าย คัดเหลือ 5 คนสุดท้าย พร้อมช่วงตอบคำถาม


27 ธันวาคม 2559
รอบคัดเลือก
จาก 40 สาวงาม เหลือ 30 สาวงาม


ผลประกวด จากคลิ๊ปของ channarong64

 

“นางสาวนครลำปาง” ได้แก่
นางสาวกชกร ต้องใจ หรือ น้อง “กช” สาวงามวัย 19 ปี
นิสิตจากมหาวิทยาลัยนเรศวรจังหวัดพิษณุโลก
การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยจังหวัดลำปางเป็นผู้ส่งเข้าประกวด
ได้รับรางวัลเกียรติยศ มงกุฎประจำตำแหน่ง สายสะพาย
และเงินรางวัล จำนวน 50,000 บาท

แล้ว “รองอันดับ 1” ได้แก่
นางสาวจิรานุช บุตรตา
เทศบาลเมืองเขลางค์เป็นผู้ส่งเข้าประกวด
ได้รับรางวัลเกียรติยศ มงกุฎประจำตำแหน่ง สายสะพาย
และเงินรางวัล จำนวน 30,000 บาท

แล้ว “รองอันดับ 2” ได้แก่
นางสาวกิตตินันท์ มีอักโข
ห้างหุ้นส่วนจำกัด สินทวีคอนกรีตเป็นผู้ส่งเข้าประกวด
ได้รับรางวัลเกียรติยศ มงกุฎประจำตำแหน่ง สายสะพาย
และเงินรางวัล จำนวน 20,000 บาท

แล้ว “รองอันดับ 3” ได้แก่
นางสาวศศิวิมล มงคลกาวิล
เทศบาลนครลำปางเป็นผู้ส่งเข้าประกวด
ได้รับรางวัลเกียรติยศ มงกุฎประจำตำแหน่ง สายสะพาย
และเงินรางวัล จำนวน 15,000 บาท

แล้ว “รองอันดับ 4” ได้แก่
นางสาวภัทราวดี วีระสัย
การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.แม่เมาะ) เป็นผู้ส่งเข้าประกวด
ได้รับรางวัลเกียรติยศ มงกุฎประจำตำแหน่ง สายสะพาย
และเงินรางวัล จำนวน 10,000 บาท
http://thainews.prd.go.th/website_th/news/news_detail/WNSOC6001060010066

VTR นำเสนอนางสาวนครลำปาง
โดย วงกลม เรคคอร์ดสตูดิโอ

ไปรายงานตัวยืนยันสิทธิ์แล้ว อาจถูกตัดสิทธิ์แอดมิชชันได้ ต้องทำความเข้าใจ

announcement quota 2560

announcement quota 2560

https://www.facebook.com/groups/thaiebook/749615931855894/

ไปรายงานตัวยืนยันสิทธิ์แล้ว อาจถูกตัดสิทธิ์แอดมิชชันได้ ต้องทำความเข้าใจ

การถูกตัดสิทธิ์แอดมิชชัน
คือ การที่นักเรียนสมัครเข้าเรียนในสถาบันหนึ่ง
แล้วยืนยันสิทธิ์ที่จะเข้าศึกษาในสถาบันนั้น
แล้วสถาบันนั้นจะส่งชื่อผู้ยืนยันสิทธิ์ เข้าระบบระบบเคลียริ่งเฮาส์ที่ดูแล
โดย สมาคมอธิการแห่งประเทศไทย (สอท.)
เมื่อนักเรียนไปสมัครเรียนในสถาบันอื่นอีก ผ่านระบบแอดมิชชัน
แม้คะแนนถึงระดับที่สถาบันอื่นจะรับได้ ก็จะถูกตัดสิทธิ์ออก และไม่ประกาศผลว่าสอบได้
เพราะนักเรียนท่านนั้นยืนยันสิทธิ์ในสถาบันแรกไปแล้ว
และยังคงสิทธิ์ได้เรียนในสถาบันแรกต่อไป

ปฏิทินสอบ Admission 2560
http://www.tlcthai.com/education/admission/112771.html
http://www.dailynews.co.th/education/503573

 

ดังนั้น หากสอบโควตาแล้วติดในมหาวิทยาลัยใด
ก็ควรตรวจสอบให้แน่ใจว่า “การยืนยันสิทธิ์
จะมีผลอย่างไรหรือไม่

อ้างถึงข้อมูลปีการศึกษา 2559
จาก http://p-dome.com/dis-admissions-59/
การถูกตัดสิทธิ์แอดมิชชัน หรือไม่ถูกตัดสิทธิ์ มีเงื่อนไขสำคัญดังนี้

1. ถ้าเข้าสมัครเรียนในสถาบันที่รับตรงผ่านระบบเคลียริ่งเฮาส์
สถาบันนั้นจะส่งชื่อผู้ยืนยันสิทธิ์เข้าระบบเคลียริ่งเฮาส์
เป็นผลให้ถูกตัดสิทธิ์ แม้ไปสอบและมีคะแนนสูง
ก็จะไม่ประกาศชื่อว่าติดที่ใด เพราะถูกตัดสิทธิ์
ปี 2559 มี 26 สถาบัน ประกอบด้วย

1. จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
2. มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
3. มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
4. มหาวิทยาลัยทักษิณ
5. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
6. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
7. มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
8. มหาวิทยาลัยนครพนม
9. มหาวิทยาลัยนราธิวาสราชนครินทร์
10. มหาวิทยาลัยมหิดล
11. มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
12. มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
13. มหาวิทยาลัยศิลปากร
14. กลุ่มสถาบันแพทยศาสตร์แห่งประเทศไทย (กสพท)
15. วิทยาลัยแพทยศาสตร์พระมงกุฎเกล้า
16. มหาวิทยาลัยราชภัฏชัยภูมิ
17. มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี
18. มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์
19. มหาวิทยาลัยศรีปทุม (มหาวิทยาลัยเอกชน)
20. มหาวิทยาลัยสยาม (มหาวิทยาลัยเอกชน)
21. มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต (มหาวิทยาลัยเอกชน)
22. มหาวิทยาลัยนอร์ทเชียงใหม่ (มหาวิทยาลัยเอกชน)
23. มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ (มหาวิทยาลัยเอกชน)
24. มหาวิทยาลัยปทุมธานี (มหาวิทยาลัยเอกชน)
25. วิทยาลัยเซาธ์อีสบางกอก (มหาวิทยาลัยเอกชน)
26. สถาบันเทคโนโลยีแห่งสุวรรณภูมิ (มหาวิทยาลัยเอกชน)

2. หลายสถาบันไม่ได้เข้าร่วมกับระบบเคลียริ่งเฮาส์
แต่สถาบันเหล่านั้นส่งชื่อผู้ยืนยันสิทธิ์เข้าระบบเคลียริ่งเฮาส์
เป็นผลให้ถูกตัดสิทธิ์ มี 12 สถาบัน

1. มหาวิทยาลัยขอนแก่น
2. มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
3. มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี
4. มหาวิทยาลัยนเรศวร
5. มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
6. มหาวิทยาลัยแม่โจ้
7. มหาวิทยาลัยพะเยา
8. มหาวิทยาลัยบูรพา
9. มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
10. สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
11. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
12. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (บางโครงการ)

ข้อมูลอันดับโรงเรียนทั้ง 17 จังหวัดในภาคเหนือ

ข้อมูลอันดับโรงเรียนทั้ง 17 จังหวัดในภาคเหนือ
จากทั้งหมด 634 โรงเรียนที่มีนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
เรียงตามจำนวนนักเรียนที่สอบผ่านข้อเขียนโควตาเข้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่
เพื่อเข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560 ประกาศผลเมื่อ 9 มกราคม 2560

school ranking

school ranking

ข้อมูล เมื่อ 9 มกราคม 2560
จาก สำนักทะเบียนและประมวลผล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
แล้วผมนำมาประมวลผล จัดอันดับทั้ง 17 จังหวัด
แล้วเผยแพร่ใน http://www.thaiall.com/topstory/

ลำดับ รหัสโรงเรียน ชื่อโรงเรียน จำนวนที่ผ่านข้อเขียนเข้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่
1 1106 ปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย 262 เชียงใหม่
2 2101 บุญวาทย์วิทยาลัย 197 ลำปาง
3 1105 มงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกมัธยม 159 เชียงใหม่
4 4101 สามัคคีวิทยาคม 147 เชียงราย
4 10101 นครสวรรค์ 147 นครสวรรค์
6 1101 ยุพราชวิทยาลัย 145 เชียงใหม่
7 5101 สตรีศรีน่าน 117 น่าน
8 1107 ดาราวิทยาลัย 110 เชียงใหม่
9 9101 เฉลิมขวัญสตรี 105 พิษณุโลก
10 1109 สาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 90 เชียงใหม่
11 6101 จักรคำคณาทร จังหวัดลำพูน 88 ลำพูน
12 3102 นารีรัตน์จังหวัดแพร่ 82 แพร่
13 5102 ศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน 78 น่าน
14 1102 วัฒโนทัยพายัพ 74 เชียงใหม่
14 7101 พะเยาพิทยาคม 74 พะเยา
16 1219 สันป่าตองวิทยาคม 69 เชียงใหม่
16 3101 พิริยาลัยจังหวัดแพร่ 69 แพร่
18 5201 ปัว 61 น่าน
19 4107 จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย 59 เชียงราย
20 1114 เรยีนาเชลีวิทยาลัย 53 เชียงใหม่
21 4110 เทศบาล 6 นครเชียงราย 52 เชียงราย
21 9113 มัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวร 52 พิษณุโลก
21 13102 ตากพิทยาคม 52 ตาก
24 11101 อุตรดิตถ์ 50 อุตรดิตถ์
25 11102 อุตรดิตถ์ดรุณี 49 อุตรดิตถ์
26 14102 กำแพงเพชรพิทยาคม 46 กำแพงเพชร
27 1122 วารีเชียงใหม่ 45 เชียงใหม่
28 2102 ลำปางกัลยาณี 44 ลำปาง
29 4102 ดำรงราษฎร์สงเคราะห์ 42 เชียงราย
30 9102 พิษณุโลกพิทยาคม 38 พิษณุโลก
31 5206 ท่าวังผาพิทยาคม 37 น่าน
32 2105 อัสสัมชัญลำปาง 35 ลำปาง
33 15206 สวรรค์อนันต์วิทยา 33 สุโขทัย
34 1116 พระหฤทัยเชียงใหม่ 32 เชียงใหม่
35 1209 รังษีวิทยา 27 เชียงใหม่
35 6102 ส่วนบุญโญปถัมภ์ ลำพูน 27 ลำพูน
37 15102 อุดมดรุณี 26 สุโขทัย
38 1201 สันกำแพง 25 เชียงใหม่
39 1210 จอมทอง 24 เชียงใหม่
39 9111 จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลก 24 พิษณุโลก
41 5208 เชียงกลาง “ประชาพัฒนา” 21 น่าน
41 10203 ตาคลีประชาสรรค์ 21 นครสวรรค์
43 1120 เทพบดินทร์วิทยา 20 เชียงใหม่
44 4201 เทิงวิทยาคม 19 เชียงราย
44 14103 วัชรวิทยา 19 กำแพงเพชร
46 1239 ช่องฟ้าซินเซิงวาณิชบำรุง 18 เชียงใหม่
46 7202 เชียงคำวิทยาคม 18 พะเยา
48 1213 นวมินทราชูทิศ พายัพ 17 เชียงใหม่
49 4206 พานพิทยาคม 16 เชียงราย
49 13201 สรรพวิทยาคม 16 ตาก
49 17101 อุทัยวิทยาคม 16 อุทัยธานี
52 16101 พิจิตรพิทยาคม 15 พิจิตร
53 13101 ผดุงปัญญา 14 ตาก
53 15101 สุโขทัยวิทยาคม 14 สุโขทัย
55 3213 เทพนารี 13 แพร่
55 8101 ห้องสอนศึกษา 13 แม่ฮ่องสอน
55 8201 แม่สะเรียง “บริพัตรศึกษา” 13 แม่ฮ่องสอน
55 12101 เพชรพิทยาคม 13 เพชรบูรณ์
55 16202 ตะพานหิน 13 พิจิตร
55 17201 หนองฉางวิทยา 13 อุทัยธานี
61 1115 วชิรวิทย์ ฝ่ายมัธยม 12 เชียงใหม่
61 3205 ลองวิทยา 12 แพร่
61 12102 วิทยานุกูลนารี 12 เพชรบูรณ์
64 10102 สตรีนครสวรรค์ 11 นครสวรรค์
65 1104 กาวิละวิทยาลัย 10 เชียงใหม่
65 5203 สา 10 น่าน
65 5207 นาน้อย 10 น่าน
65 12201 หล่มสักวิทยาคม 10 เพชรบูรณ์
65 12205 หล่มเก่าพิทยาคม 10 เพชรบูรณ์
70 2215 เสริมงามวิทยาคม 9 ลำปาง
70 7205 จุนวิทยาคม 9 พะเยา
70 9103 เตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือ 9 พิษณุโลก
73 4203 แม่จันวิทยาคม 8 เชียงราย
73 10105 ลาซาลโชติรวีนครสวรรค์ 8 นครสวรรค์
75 1202 สันทรายวิทยาคม 7 เชียงใหม่
75 1212 แม่ริมวิทยาคม 7 เชียงใหม่
75 2213 วังเหนือวิทยา 7 ลำปาง
75 4213 แม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ 7 เชียงราย
75 12108 เซนต์โยเซฟศรีเพชรบูรณ์ 7 เพชรบูรณ์
75 15201 เมืองเชลียง 7 สุโขทัย
75 16203 บางมูลนากภูมิวิทยาคม 7 พิจิตร
82 1241 รัตนาเอื้อวิทยา 6 เชียงใหม่
82 3202 ร้องกวางอนุสรณ์ 6 แพร่
82 4108 เชียงรายวิทยาคม 6 เชียงราย
82 6205 ธีรกานท์บ้านโฮ่ง 6 ลำพูน
82 7216 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา 6 พะเยา
82 15207 ศรีสำโรงชนูปถัมภ์ 6 สุโขทัย
88 1242 วชิราลัย 5 เชียงใหม่
88 7204 ภูซางวิทยาคม 5 พะเยา
88 8202 ปายวิทยาคาร 5 แม่ฮ่องสอน
88 9106 จ่านกร้อง 5 พิษณุโลก
88 9115 เซนต์นิโกลาส 5 พิษณุโลก
88 11201 พิชัย 5 อุตรดิตถ์
94 1113 มาร์มาร่า วิชัยวิทยา 4 เชียงใหม่
94 1125 โกวิทธำรงเชียงใหม่ 4 เชียงใหม่
94 1218 พร้าววิทยาคม 4 เชียงใหม่
94 1222 หางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ 4 เชียงใหม่
94 2206 ประชารัฐธรรมคุณ 4 ลำปาง
94 2212 แม่เมาะวิทยา 4 ลำปาง
94 3204 สูงเม่นชนูปถัมภ์ 4 แพร่
94 3207 วังชิ้นวิทยา 4 แพร่
94 4211 เวียงป่าเป้าวิทยาคม 4 เชียงราย
94 9201 นครไทย 4 พิษณุโลก
94 12209 หนองไผ่ 4 เพชรบูรณ์
105 1108 ธรรมราชศึกษา 3 เชียงใหม่
105 1124 สารสาสน์วิเทศเชียงใหม่ 3 เชียงใหม่
105 1207 ฝางชนูปถัมภ์ 3 เชียงใหม่
105 1221 บ้านกาดวิทยาคม 3 เชียงใหม่
105 1223 เชียงดาววิทยาคม 3 เชียงใหม่
105 1228 อมก๋อยวิทยาคม 3 เชียงใหม่
105 2103 เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการเขลางค์นคร 3 ลำปาง
105 2201 เถินวิทยา 3 ลำปาง
105 3203 สองพิทยาคม 3 แพร่
105 4103 เม็งรายมหาราชวิทยาคม 3 เชียงราย
105 5225 เมืองยมวิทยาคาร 3 น่าน
105 6208 ทุ่งหัวช้างพิทยาคม 3 ลำพูน
105 7106 เทศบาล 2 (แม่ต๋ำดรุณเวทย์) 3 พะเยา
105 7107 สาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา 3 พะเยา
105 8103 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน 3 แม่ฮ่องสอน
105 10106 เซนต์โยเซฟนครสวรรค์ 3 นครสวรรค์
105 10201 ชุมแสงชนูทิศ 3 นครสวรรค์
105 11103 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อุตรดิตถ์ 3 อุตรดิตถ์
105 12248 จิตพิมล 3 เพชรบูรณ์
124 1110 หอพระ 2 เชียงใหม่
124 1118 พิงครัตน์ 2 เชียงใหม่
124 1123 เชียงใหม่คริสเตียน 2 เชียงใหม่
124 1203 แม่แตง 2 เชียงใหม่
124 1215 ฮอดพิทยาคม 2 เชียงใหม่
124 1216 สารภีพิทยาคม 2 เชียงใหม่
124 2115 อรุโณทัย 2 ลำปาง
124 3106 เมืองแพร่ 2 แพร่
124 3206 ม่วงไข่พิทยาคม 2 แพร่
124 4111 สันติวิทยา 2 เชียงราย
124 4114 องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย 2 เชียงราย
124 4238 นุชนาถอนุสรณ์ 2 เชียงราย
124 5223 น่านนคร 2 น่าน
124 6202 ป่าซาง 2 ลำพูน
124 6206 เวียงเจดีย์วิทยา 2 ลำพูน
124 7208 ดอกคำใต้วิทยาคม 2 พะเยา
124 7210 ปงรัชดาภิเษก 2 พะเยา
124 7212 เชียงม่วนวิทยาคม 2 พะเยา
124 8203 ขุนยวมวิทยา 2 แม่ฮ่องสอน
124 8204 แม่ลาน้อยดรุณสิกข์ 2 แม่ฮ่องสอน
124 14110 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ 2 กำแพงเพชร
124 14204 ขาณุวิทยา 2 กำแพงเพชร
124 14214 คลองลานวิทยา 2 กำแพงเพชร
124 15204 ทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 2 สุโขทัย
124 16105 สระหลวงพิทยาคม 2 พิจิตร
124 17102 พระสุธรรมยานเถระวิทยา 2 อุทัยธานี
150 1206 สันป่ายางวิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1211 สองแคววิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1217 ดอยสะเก็ดวิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1224 ไชยปราการ 1 เชียงใหม่
150 1226 แม่แจ่ม 1 เชียงใหม่
150 1230 เวียงแหงวิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1231 แม่อายวิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1246 ฉือจี้เชียงใหม่ 1 เชียงใหม่
150 2106 เสด็จวนชยางค์กูลวิทยา 1 ลำปาง
150 2109 โป่งหลวงวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1 ลำปาง
150 2116 มัธยมวิทยา 1 ลำปาง
150 2214 สบปราบพิทยาคม 1 ลำปาง
150 2223 ทุ่งอุดมวิทยา 1 ลำปาง
150 3107 สาธิตเทศบาลบ้านเชตวัน 1 แพร่
150 3109 เจริญราษฎร์ 1 แพร่
150 4202 ปล้องวิทยาคม 1 เชียงราย
150 4207 พานพิเศษพิทยา 1 เชียงราย
150 4209 บุญเรืองวิทยาคม 1 เชียงราย
150 4220 แม่สรวยวิทยาคม 1 เชียงราย
150 4241 ลูกรักเชียงของ 1 เชียงราย
150 4242 เด็กดีพิทยาคม 1 เชียงราย
150 5212 ทุ่งช้าง 1 น่าน
150 5218 สารธรรมวิทยาคาร 1 น่าน
150 5224 หนองบัวพิทยาคม 1 น่าน
150 6210 ป่าตาลบ้านธิพิทยา 1 ลำพูน
150 7103 ฟากกว๊านวิทยาคม 1 พะเยา
150 7104 พะเยาประสาธน์วิทย์ 1 พะเยา
150 7201 แม่ใจวิทยาคม 1 พะเยา
150 7209 ถ้ำปินวิทยาคม 1 พะเยา
150 9104 พุทธชินราชพิทยา 1 พิษณุโลก
150 10104 โพฒิสารศึกษา 1 นครสวรรค์
150 11205 น้ำปาดชนูปถัมภ์ 1 อุตรดิตถ์
150 11208 ทองแสนขันวิทยา 1 อุตรดิตถ์
150 12207 ชนแดนวิทยาคม 1 เพชรบูรณ์
150 12218 วังโป่งพิทยาคม 1 เพชรบูรณ์
150 13108 เทศบาล 1 กิตติขจร 1 ตาก
150 13203 สามเงาวิทยาคม 1 ตาก
150 13207 ท่าสองยางวิทยาคม 1 ตาก
150 13208 อุ้มผางวิทยาคม 1 ตาก
150 14205 โค้งไผ่วิทยา 1 กำแพงเพชร
150 14208 พรานกระต่ายพิทยาคม 1 กำแพงเพชร
150 14209 พิไกรวิทยา 1 กำแพงเพชร
150 15205 ชัยมงคลพิทยา 1 สุโขทัย
150 15212 คีรีมาศพิทยาคม 1 สุโขทัย
150 15223 เทศบาลเมืองสวรรคโลก 1 สุโขทัย
150 16102 หัวดงรัฐชนูปถัมภ์ 1 พิจิตร
150 16209 เขาทรายทับคล้อพิทยา 1 พิจิตร
150 17202 บ้านทุ่งนาวิทยา 1 อุทัยธานี
150 17203 ทัพทันอนุสรณ์ 1 อุทัยธานี
150 17204 ตลุกดู่วิทยาคม 1 อุทัยธานี
200 1111 โสตศึกษาอนุสารสุนทร 0 เชียงใหม่
200 1112 สอนคนตาบอดภาคเหนือ 0 เชียงใหม่
200 1117 กาวิละอนุกูล 0 เชียงใหม่
200 1204 เชียงใหม่มัธยม 0 เชียงใหม่
200 1205 แม่หอพระวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1214 ศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 0 เชียงใหม่
200 1220 เทพศิรินทร์ เชียงใหม่ 0 เชียงใหม่
200 1225 ดอยเต่าวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1227 แม่ตื่นวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1229 สะเมิงพิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1232 แม่ออนวิทยาลัย [ออนเหนือ] 0 เชียงใหม่
200 1234 อรุโณทัยวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1235 ราชประชานุเคราะห์ 30 0 เชียงใหม่
200 1236 ราชประชานุเคราะห์ 31 0 เชียงใหม่
200 1237 สันติสุข 0 เชียงใหม่
200 1238 ศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว 0 เชียงใหม่
200 1240 สหมิตรวิทยา 0 เชียงใหม่
200 1243 บ้านบ่อแก้ว 0 เชียงใหม่
200 1244 บ้านสันต้นหมื้อ 0 เชียงใหม่
200 1245 แม่โถวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1247 บ้านแม่แฮเหนือ 0 เชียงใหม่
200 1248 บ้านปางอุ๋ง 0 เชียงใหม่
200 1249 มัธยมกัลยาณิวัฒนาเฉลิมพระเกียรติ 0 เชียงใหม่
200 1250 ยุวฑูตศึกษาพัฒนา 0 เชียงใหม่
200 1251 แม่วินสามัคคี 0 เชียงใหม่
200 1901 สมเด็จพระพุทธชินวงศ์ 0 เชียงใหม่
200 1902 บาลีสาธิตศึกษา มจร. 0 เชียงใหม่
200 1903 แกน้อยศึกษา 0 เชียงใหม่
200 1904 วัดกู่สันหนองพิทยา 0 เชียงใหม่
200 1905 พระปริยัติธรรมแม่แตงวิทยา 0 เชียงใหม่
200 1906 กศน.จอมทอง 0 เชียงใหม่
200 1907 วัดโขงขาววิทยา 0 เชียงใหม่
200 1908 สามัคคีวิทยาทาน 0 เชียงใหม่
200 2104 วิสุทธิ์วิทยากร 0 ลำปาง
200 2107 กิ่วลมวิทยา 0 ลำปาง
200 2108 ปงแสนทองวิทยา 0 ลำปาง
200 2112 เมืองมายวิทยา 0 ลำปาง
200 2113 ศึกษาสงเคราะห์จิตต์อารีฯ 0 ลำปาง
200 2114 ประชาวิทย์ 0 ลำปาง
200 2117 วิชชานารี 0 ลำปาง
200 2118 เคนเน็ตแม็คเคนซี 0 ลำปาง
200 2119 มัธยมศาสตร์ 0 ลำปาง
200 2202 แม่ทะวิทยา 0 ลำปาง
200 2203 แม่ทะพัฒนศึกษา 0 ลำปาง
200 2204 แม่ทะประชาสามัคคี 0 ลำปาง
200 2205 เกาะคาวิทยาคม 0 ลำปาง
200 2207 แจ้ห่มวิทยา 0 ลำปาง
200 2208 ศักดิ์สุนันท์วิทยา 0 ลำปาง
200 2209 แม่พริกวิทยา 0 ลำปาง
200 2210 ห้างฉัตรวิทยา 0 ลำปาง
200 2211 แม่สันวิทยา 0 ลำปาง
200 2216 เมืองปานวิทยา 0 ลำปาง
200 2217 ทุ่งกว๋าววิทยาคม 0 ลำปาง
200 2218 เวียงมอกวิทยา 0 ลำปาง
200 2219 ประชาราชวิทยา 0 ลำปาง
200 2220 ไหล่หินวิทยา 0 ลำปาง
200 2221 สบจางวิทยา 0 ลำปาง
200 2222 เวียงตาลพิทยาคม 0 ลำปาง
200 2224 เมืองปานพัฒนวิทย์ 0 ลำปาง
200 2225 ศรีสุนทรสีลวิสุทธิ์ 0 ลำปาง
200 2226 สุนทรศึกษา 0 ลำปาง
200 2227 ไชยชุมพลศึกษา 0 ลำปาง
200 2228 อ้อมอารีพิทยา 0 ลำปาง
200 2229 ดอนไชยวิทยา 0 ลำปาง
200 2901 กีฬาจังหวัดลำปาง 0 ลำปาง
200 3103 ถิ่นโอภาสวิทยา 0 แพร่
200 3104 ห้วยม้าวิทยาคม 0 แพร่
200 3105 ท่าข้ามวิทยาคม 0 แพร่
200 3110 แพร่ปัญญานุกูล 0 แพร่
200 3111 เซนต์ฟรังซิสเซเวียร์แพร่ 0 แพร่
200 3112 เทพพิทักษ์วิทยา 0 แพร่
200 3201 วิไลเกียรติอุปถัมภ์ 0 แพร่
200 3208 บ้านกาศประชานุเคราะห์ 0 แพร่
200 3209 สรอยเสรีวิทยา 0 แพร่
200 3210 ราชประชานุเคราะห์ 25 0 แพร่
200 3211 เวียงเทพวิทยา 0 แพร่
200 3212 พัฒนาประชาอุปถัมภ์ 0 แพร่
200 4104 เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เชียงราย [เมืองเชียงราย] 0 เชียงราย
200 4105 ห้วยสักวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4106 ดอนชัยวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4109 สามัคคีวิทยาคม 2 0 เชียงราย
200 4112 สหศาสตร์ศึกษา 0 เชียงราย
200 4113 เทศบาล 5 เด่นห้า 0 เชียงราย
200 4204 จันจว้าวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4205 ดอยหลวง รัชมังคลาภิเษก 0 เชียงราย
200 4208 เชียงของวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4210 ห้วยซ้อวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก 0 เชียงราย
200 4212 แม่เจดีย์วิทยาคม 0 เชียงราย
200 4214 เชียงแสนวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4215 บ้านแซววิทยาคม 0 เชียงราย
200 4216 ขุนตาลวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4217 เวียงชัยวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4218 เวียงเชียงรุ้งวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4219 ป่าแดดวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4221 พญาเม็งราย 0 เชียงราย
200 4222 แม่ลาววิทยาคม 0 เชียงราย
200 4223 เวียงแก่นวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4224 ศึกษาสงเคราะห์แม่จัน 0 เชียงราย
200 4225 นครวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4226 วาวีวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4227 ดอนศิลาผางามวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4228 ไม้ยาวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4229 สันติคีรีวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4230 แม่ต๋ำตาดควันวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4231 วัดถ้ำปลาวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4232 แม่อ้อวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4233 ดอยงามวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4234 ยางฮอมวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4235 ราชประชานุเคราะห์ 15 (เวียงเก่าแสนภูวิทยาประสาท) 0 เชียงราย
200 4236 บ้านเทอดไทย 0 เชียงราย
200 4237 บ้านห้วยไร่สามัคคี 0 เชียงราย
200 4239 บ้านด้ายเทพกาญจนาอุปถัมภ์ 0 เชียงราย
200 4901 บ้านห้วยผึ้ง 0 เชียงราย
200 5103 นันทบุรีวิทยา 0 น่าน
200 5104 บ่อสวกวิทยาคาร 0 น่าน
200 5105 น่านประชาอุทิศ 0 น่าน
200 5106 น่านคริสเตียนศึกษา 0 น่าน
200 5202 ศรัทธาศิลาเพชรรังสรรค์ 0 น่าน
200 5204 ตาลชุมพิทยาคม 0 น่าน
200 5205 ราชประชานุเคราะห์ 56 0 น่าน
200 5209 สันติสุขพิทยาคม 0 น่าน
200 5210 บ้านหลวง 0 น่าน
200 5211 นาหมื่นพิทยาคม 0 น่าน
200 5213 สาธุกิจประชาสรรค์ รัชมังคลาภิเษก 0 น่าน
200 5214 ไตรเขตประชาสามัคคี รัชมังคลาภิเษก 0 น่าน
200 5215 แม่จริม 0 น่าน
200 5216 ศรีนครน่าน 0 น่าน
200 5217 พระธาตุพิทยาคม 0 น่าน
200 5219 เมืองแงง 0 น่าน
200 5220 มัธยมป่ากลาง 0 น่าน
200 5221 เมืองลีประชาสามัคคี 0 น่าน
200 5222 บ่อเกลือ 0 น่าน
200 5226 ยาบหัวนาวิทยา 0 น่าน
200 5227 มัธยมพระราชทานเฉลิมพระเกียรติ 0 น่าน
200 5901 วัดบุญยืน 0 น่าน
200 5902 กศน.อำเภอเฉลิมพระเกียรติ 0 น่าน
200 6103 เมธีวุฒิกร “วัดพระธาตุหริภุญชัย” 0 ลำพูน
200 6105 อุโมงค์วิทยาคม 0 ลำพูน
200 6106 บ้านแป้นพิทยาคม 0 ลำพูน
200 6107 เฉลิมพระเกียรติ ๔๘ พรรษา 0 ลำพูน
200 6201 วชิรป่าซาง 0 ลำพูน
200 6203 น้ำดิบวิทยาคม 0 ลำพูน
200 6204 ธรรมสาธิตศึกษา 0 ลำพูน
200 6207 แม่ตืนวิทยา 0 ลำพูน
200 6209 แม่ทาวิทยาคม 0 ลำพูน
200 6211 ทาขุมเงินวิทยาคาร 0 ลำพูน
200 6212 บ้านโฮ่งรัตนวิทยา 0 ลำพูน
200 6213 ราชประชานุเคราะห์ 26 0 ลำพูน
200 6214 นาทรายวิทยาคม 0 ลำพูน
200 7102 พินิตประสาธน์ 0 พะเยา
200 7105 ประชาบำรุง 0 พะเยา
200 7203 ฝายกวางวิทยาคม 0 พะเยา
200 7206 พญาลอวิทยาคม 0 พะเยา
200 7207 ราชประชานุเคราะห์ 24 0 พะเยา
200 7211 ปงพัฒนาวิทยาคม 0 พะเยา
200 7213 งำเมืองวิทยาคม 0 พะเยา
200 7214 ขุนควรวิทยาคม 0 พะเยา
200 7215 ดงเจนวิทยาคม 0 พะเยา
200 7217 ปิยมิตรวิทยา 0 พะเยา
200 8102 ศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน 0 แม่ฮ่องสอน
200 8205 สบเมยวิทยาคม 0 แม่ฮ่องสอน
200 8206 ราชประชานุเคราะห์ 22 0 แม่ฮ่องสอน
200 8207 ราชประชานุเคราะห์ 21 0 แม่ฮ่องสอน
200 8208 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ 0 แม่ฮ่องสอน
200 8209 เฉลิมรัชวิทยาคม 0 แม่ฮ่องสอน
200 8210 ราชประชานุเคราะห์ 34 0 แม่ฮ่องสอน
200 8211 สังวาลย์วิทยา 0 แม่ฮ่องสอน
200 8901 กศน.อำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน 0 แม่ฮ่องสอน
200 8902 กศน.อำเภอปาย 0 แม่ฮ่องสอน
200 9105 ผดุงราษฎร์ 0 พิษณุโลก
200 9107 วังน้ำคู้ศึกษา 0 พิษณุโลก
200 9108 ท่าทองพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9109 ดอนทองวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9110 บ้านกร่างวิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9112 พิษณุโลกปัญญานุกูล 0 พิษณุโลก
200 9114 กีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก 0 พิษณุโลก
200 9202 นาบัววิทยา 0 พิษณุโลก
200 9203 นครชุมพิทยา รัชมังคลาภิเษก 0 พิษณุโลก
200 9204 ราชประชานุเคราะห์ 23 0 พิษณุโลก
200 9205 วัดโบสถ์ศึกษา 0 พิษณุโลก
200 9206 พรหมพิรามวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9207 อินทุภูติพิทยา 0 พิษณุโลก
200 9208 ชาติตระการวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9209 วังทองพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9210 บ้านกลางพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9211 หนองพระพิทยา 0 พิษณุโลก
200 9212 เนินสะอาดวิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9213 บางกระทุ่มพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9214 เนินกุ่มวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9215 เนินมะปรางศึกษาวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9216 วังโพรงพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9217 บางระกำวิทยศึกษา 0 พิษณุโลก
200 9218 ประชาสงเคราะห์วิทยา 0 พิษณุโลก
200 9219 ชุมแสงสงคราม “อุดรคณารักษ์อุปถัมภ์” 0 พิษณุโลก
200 9220 นครบางยางพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9221 บ่อโพธิ์วิทยา 0 พิษณุโลก
200 9222 ทรัพย์ไพรวัลย์วิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9223 คันโช้งพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9224 สวนเมี่ยงวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9225 ศรีอินทราทิตย์พิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9226 บางกลางท่าวพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9227 ยางโกลนวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9228 ดงประคำพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9229 วังมะด่านพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9230 สฤษดิ์เสนา 0 พิษณุโลก
200 9231 น้ำรินพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9232 วังพิกุลวิทยศึกษา 0 พิษณุโลก
200 9233 ไทรย้อยพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9234 เอ.เจ.เนินมะปราง 0 พิษณุโลก
200 9235 บ้านน้ำจวง 0 พิษณุโลก
200 9236 บ้านร่มเกล้า 0 พิษณุโลก
200 10103 สวนกุหลาบวิทยาลัย (จิรประวัติ) นครสวรรค์ 0 นครสวรรค์
200 10107 นวมินทราชูทิศ มัชฌิม 0 นครสวรรค์
200 10108 พระบางวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10109 บ้านแก่งชัชวลิตวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10110 บึงบอระเพ็ดวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10111 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ 0 นครสวรรค์
200 10112 นครสวรรค์ปัญญานุกูล 0 นครสวรรค์
200 10113 เทศบาลวัดจอมคีรีนาคพรต 0 นครสวรรค์
200 10114 นครสวรรค์อิงลิชโปรแกรม 0 นครสวรรค์
200 10204 ทหารอากาศอนุสรณ์ 0 นครสวรรค์
200 10205 จันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ 0 นครสวรรค์
200 10206 หนองโพพิทยา 0 นครสวรรค์
200 10207 พยุหะวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10208 พยุหะพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10209 ลาดยาววิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10210 เทพศาลาประชาสรรค์ 0 นครสวรรค์
200 10211 ตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ 0 นครสวรรค์
200 10212 บรรพตพิสัยพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10213 หนองกรดพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10214 ท่าตะโกพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10215 ไพศาลีพิทยา 0 นครสวรรค์
200 10216 ตะคร้อพิทยา 0 นครสวรรค์
200 10217 หนองบัว 0 นครสวรรค์
200 10218 โกรกพระ 0 นครสวรรค์
200 10219 ห้วยน้ำหอมวิทยาคาร 0 นครสวรรค์
200 10220 เก้าเลี้ยววิทยา 0 นครสวรรค์
200 10221 หัวดงราชพรหมาภรณ์ 0 นครสวรรค์
200 10222 ทับกฤชพัฒนา 0 นครสวรรค์
200 10223 พนมรอกวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10224 อุดมธัญญาประชานุเคราะห์ 0 นครสวรรค์
200 10225 วังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10226 แม่วงก์พิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10227 เขาทองพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10228 ลาดทิพรสพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10229 ช่องแคพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10230 รัฐราษฎร์อนุสรณ์ 0 นครสวรรค์
200 10231 เขากะลาวิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10232 วังข่อยพิทยา 0 นครสวรรค์
200 10233 วังบ่อวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10234 จันทร์ฉายวิทยา 0 นครสวรรค์
200 11104 องค์การบริหารส่วนจังหวัดอุตรดิตถ์ / (วังกะพี้พิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11105 ทุ่งกะโล่วิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11106 แสนตอวิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11107 น้ำริดวิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11108 พัฒนศึกษา 0 อุตรดิตถ์
200 11202 ท่าปลาประชาอุทิศ 0 อุตรดิตถ์
200 11203 ตรอนตรีสินธุ์ 0 อุตรดิตถ์
200 11204 ลับแลพิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 11206 ฟากท่าวิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11207 บ้านโคกวิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 11209 ลับแลศรีวิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11210 ดาราพิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 11211 บ้านโคนพิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11212 ด่านแม่คำมันพิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 11213 สหคริสเตียน 0 อุตรดิตถ์
200 11214 นาอินวิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 12103 สวนกุหลาบวิทยาลัย เพชรบูรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12104 องค์การบริหารส่วนจังหวัดเพชรบูรณ์ (วังชมภูวิทยาคม) 0 เพชรบูรณ์
200 12105 เพชรบูรณ์วิทยา 0 เพชรบูรณ์
200 12106 ราชประชานุเคราะห์ 57 0 เพชรบูรณ์
200 12107 เนินพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12109 พัชรพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12110 วัชรชัย 0 เพชรบูรณ์
200 12111 เทศบาล 3 (ชาญวิทยา) 0 เพชรบูรณ์
200 12112 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12202 ผาเมืองวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12203 ติ้ววิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12204 เมืองกลางวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12206 เมืองราดวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12208 ดงขุยวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12210 เพชรละครวิทยา 0 เพชรบูรณ์
200 12211 นาเฉลียงพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12212 นิยมศิลป์อนุสรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12213 พุขามครุฑมณีอุทิศ 0 เพชรบูรณ์
200 12214 ศรีเทพประชาสรรค์ 0 เพชรบูรณ์
200 12215 เมืองศรีเทพ 0 เพชรบูรณ์
200 12216 บึงสามพันวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12217 วังพิกุลพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12219 แคมป์สนวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12220 น้ำร้อนวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12221 ศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก 0 เพชรบูรณ์
200 12222 ซับบอนวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12223 น้ำหนาววิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12224 โคกปรงวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12225 วังโป่งศึกษา 0 เพชรบูรณ์
200 12226 ร่มเกล้าเขาค้อ เพชรบูรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12227 นาสนุ่นวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12228 ซับสมบูรณ์วิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12229 ท่าด้วงพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12230 ศรีมงคลวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12231 กาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12232 ผาแดงวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12233 วังใหญ่วิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12234 บ้านสงเปลือย 0 เพชรบูรณ์
200 12235 เมตตาวิทยา 0 เพชรบูรณ์
200 12236 บ้านดงน้ำเดื่อ 0 เพชรบูรณ์
200 12237 ฤทัยทิพย์ 0 เพชรบูรณ์
200 12238 บ้านห้วยระหงส์ 0 เพชรบูรณ์
200 12239 บ้านบ่อรัง 0 เพชรบูรณ์
200 12240 บ้านโคกมน 0 เพชรบูรณ์
200 12241 เมตตาชนูปถัมภ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12242 หยกฟ้า 0 เพชรบูรณ์
200 12243 เสรีศึกษา 0 เพชรบูรณ์
200 12244 บ้านวังกวาง 0 เพชรบูรณ์
200 12245 บ้านบุ่งคล้า 0 เพชรบูรณ์
200 12246 แก้วนิมิตวิทยา 0 เพชรบูรณ์
200 12247 บ้านเข็กน้อย 0 เพชรบูรณ์
200 13103 ราชประชานุเคราะห์ 55 0 ตาก
200 13104 วังประจบวิทยาคม 0 ตาก
200 13105 โสตศึกษาจังหวัดตาก 0 ตาก
200 13106 วังหินกิตติวิทยาคม 0 ตาก
200 13107 ถนอมราษฎร์บำรุง 0 ตาก
200 13109 เทศบาล 3 วัดชัยชนะสงคราม 0 ตาก
200 13110 พลูหลวงวิทยา 0 ตาก
200 13202 บ้านตาก “ประชาวิทยาคาร” 0 ตาก
200 13204 แม่ระมาดวิทยาคม 0 ตาก
200 13205 พบพระวิทยาคม 0 ตาก
200 13206 แม่ปะวิทยาคม 0 ตาก
200 13209 ด่านแม่ละเมาวิทยาคม 0 ตาก
200 13210 แม่จะเราวิทยาคม 0 ตาก
200 13211 นาโบสถ์พิทยาคม 0 ตาก
200 13212 ทุ่งฟ้าวิทยาคม 0 ตาก
200 13213 ยกกระบัตรวิทยาคม 0 ตาก
200 13214 แม่กุวิทยาคม 0 ตาก
200 13215 วังเจ้าวิทยาคม 0 ตาก
200 13216 เซนต์โยเซฟแม่ระมาด 0 ตาก
200 13217 ภัทรวิทยา 0 ตาก
200 13218 ป่าไม้อุทิศ 4 0 ตาก
200 13219 เทศบาลเฉลิมพระเกียรติฯ สมเด็จพระเทพฯ 0 ตาก
200 13220 ราษฎร์วิทยา (ตี่มิ้ง) 0 ตาก
200 13221 บ้านแม่อุสุวิทยา 0 ตาก
200 13901 บ้านแม่สลิดหลวงวิทยา 0 ตาก
200 14101 วชิรปราการวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14104 ทุ่งโพธิ์ทะเลพิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14105 คณฑีพิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14106 นาบ่อคำวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14107 นครไตรตรึงษ์ 0 กำแพงเพชร
200 14108 วังตะเคียนประชานุสรณ์ 0 กำแพงเพชร
200 14109 หนองกองพิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14111 กีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดกำแพงเพชร 0 กำแพงเพชร
200 14112 ชากังราว (อินทร์-ชุ่ม ดีสารอุปถัมภ์) 0 กำแพงเพชร
200 14201 คลองขลุงราษฎร์รังสรรค์ 0 กำแพงเพชร
200 14202 วังไทรวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14203 วังแขมวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14206 ปางมะค่าวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14207 ระหานวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14210 ไทรงามพิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14211 ลานกระบือวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14212 มัธยมพัชรกิติยาภา 2 กำแพงเพชร 0 กำแพงเพชร
200 14213 ราษฎร์ปรีชาวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14215 ทุ่งทรายวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14216 ปางศิลาทองศึกษา 0 กำแพงเพชร
200 14217 บ่อแก้ววิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14218 สลกบาตรวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14219 โกสัมพีวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14220 เรืองวิทย์พิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14221 สักงามวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14222 คลองลานพัฒนาจินดาศักดิ์ 0 กำแพงเพชร
200 15103 บ้านสวนวิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15104 ลิไทพิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15105 ยางซ้ายพิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15106 เทศบาลวัดไทยชุมพล (ดำรงประชาสรรค์) 0 สุโขทัย
200 15202 บ้านแก่งวิทยา 0 สุโขทัย
200 15203 ท่าชัยวิทยา 0 สุโขทัย
200 15208 บ้านไร่พิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15209 ศรีนคร 0 สุโขทัย
200 15210 กงไกรลาศวิทยา 0 สุโขทัย
200 15211 บ้านด่านลานหอยวิทยา 0 สุโขทัย
200 15213 หนองตูมวิทยา 0 สุโขทัย
200 15214 สวรรค์อนันต์วิทยา ๒ 0 สุโขทัย
200 15215 หนองปลาหมอวิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15216 เมืองด้งวิทยา 0 สุโขทัย
200 15217 ไกรในวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก 0 สุโขทัย
200 15218 หนองกลับวิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15219 บ้านใหม่เจริญผลพิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15220 วังทองวิทยา 0 สุโขทัย
200 15221 ขุนไกรพิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15222 ตลิ่งชันวิทยานุสรณ์ 0 สุโขทัย
200 15224 เทศบาลสวรรคโลกประชาสรรค์ 0 สุโขทัย
200 16103 วังกรดพิทยา 0 พิจิตร
200 16104 เมธีพิทยา 0 พิจิตร
200 16106 เทศบาลบ้านปากทาง 0 พิจิตร
200 16201 สากเหล็กวิทยา 0 พิจิตร
200 16204 วังตะกูราษฎร์อุทิศ 0 พิจิตร
200 16205 สามง่ามชนูปถัมภ์ 0 พิจิตร
200 16206 เนินปอรังนกชนูทิศ 0 พิจิตร
200 16207 โพธิธรรมสุวัฒน์ 0 พิจิตร
200 16208 โพธิ์ไทรงามวิทยาคม 0 พิจิตร
200 16210 สรรเพชญอัฏฐมาพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16211 วังทรายพูนวิทยา 0 พิจิตร
200 16212 ท่าเสาพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16213 ทุ่งโพธิ์พิทยา 0 พิจิตร
200 16214 ดงเสือเหลืองพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16215 บางลายวิทยาคม 0 พิจิตร
200 16216 วังสำโรงวังหว้า 0 พิจิตร
200 16217 พิบูลธรรมเวทวิทยา 0 พิจิตร
200 16218 กำแพงดินพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16219 หนองโสนพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16220 แหลมรังวิทยาคม 0 พิจิตร
200 16221 วชิรบารมีพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16222 วังโมกข์พิทยาคม 0 พิจิตร
200 16223 วังงิ้ววิทยาคม 0 พิจิตร
200 16224 ดงเจริญพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16225 ห้วยยาวพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16226 บัณฑิตศึกษาลัย 0 พิจิตร
200 16227 เทศบาล 2 0 พิจิตร
200 16228 วันทีสถิตย์พิทยาคม 0 พิจิตร
200 16229 วัดสระประทุม (มิตรภาพที่ 54) 0 พิจิตร
200 17103 หนองเต่าวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17104 พุทธมงคลวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17205 บ้านไร่วิทยา 0 อุทัยธานี
200 17206 การุ้งวิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17207 ลานสักวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17208 สว่างอารมณ์วิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17209 ห้วยคตพิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17210 หนองขาหย่างวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17211 ทุ่งโพวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17212 ร่องตาทีวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17213 หนองจอกประชานุสรณ์ 0 อุทัยธานี
200 17214 กาญจนาภิเษกวิทยาลัย อุทัยธานี 0 อุทัยธานี
200 17215 ทองหลางวิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17216 บ่อยางวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17217 วังหินวิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17218 สมอทองปทีปพลีผลอุปถัมภ์ 0 อุทัยธานี