ผลเลือกตั้ง ส.อบจ. ลำปาง 2555

ผลเลือกตั้ง ส.อบจ. ลำปาง 2555

ผลเลือกตั้ง ส.อบจ. ลำปาง 2555

ผลการนับคะแนนการเลือกตั้ง ส.อบจ. ลำปาง
วันเสาร์ที่ 8 กันยายน 2555 ( อย่างไม่เป็นทางการ )
http://www.lp-pao.go.th/main/2011-02-07-18-23-59/396–30-

สรุปผล
ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง ฯ     595,569    คน
ผู้มาใช้สิทธิ ฯ     373,591    คน
คิดเป็นร้อยละ       62.73
บัตรเสีย    14,331      บัตร
บัตรเสียคิดเป็นร้อยละ         3.84
ไม่ประสงค์ลงคะแนน      27,819    บัตร
ไม่ประสงค์ ฯ คิดเป็นร้อยละ         7.45
บัตรดี    331,441    บัตร
บัตรดีคิดเป็นร้อยละ        88.72

1. อ.เมืองลำปาง เขต 1
หมายเลข 1                            นางสาวมนชยา     ชรากร                2,639  
หมายเลข 2                            นายจำนงค์          โยธา                       2,224
หมายเลข 3                            นายเอกสิทธิ์         มานะรุ่งโรจน์             2,046

2. อ.เมืองลำปาง เขต 2
หมายเลข 1                            นายอำนวย            วรญาณกุล          2,941
หมายเลข 2                            นายสุภาพ              วงศ์ษา        2,782
หมายเลข 3                            นางสาวสรวงสุฎา     โพธิ์แก้ว                1,110

3. อ.เมืองลำปาง เขต 3
หมายเลข 1                           นายวสันต์              อุณหเลขจิตร       4,612
หมายเลข 2                            พ.ต.อ.ณรงค์          จันทราช    1,924
หมายเลข 3                            นายกรรณ              จันทะวงศ์               1,635

4. อ.เมืองลำปาง เขต 4
หมายเลข 1                            นายศุภณัฐ             เมืองคำบุตร            1,672
หมายเลข 2                            นายถาวร               บุปผาเจริญ         3,102
หมายเลข 3                            นายวิทยา              วงศ์ชมพู            1,721
หมายเลข 4                            นายประสงค์            มิ่งเชื้อ                   1,338
หมายเลข 5                            นายสิทธิพันธ์           จิรเลิศประภา          2,294

5. อ.เมืองลำปาง เขต 5
หมายเลข 1                            นายณรงค์              พินธิสืบ       9,119

6. อ.เมืองลำปาง เขต 6
หมายเลข 1                            นายมงคลศิลป์         ศรีอิ่นแก้ว                  6,367
หมายเลข 2                            นายจิณณ์              ถาคำฟู         7,214

7. อ.เมืองลำปาง เขต 7
หมายเลข 1                            นายประสิทธิ์         เตชะปลูก              8,373
หมายเลข 2                            นายประเทศ          อินทะจันทร์                  1,564
หมายเลข 3                            นายแสวง              แก้วปิง                        692

8. อ.เมืองลำปาง เขต 8
หมายเลข 1                           นายวิเชียร              เรืองบุญมา          5,463
หมายเลข 2                            นายศุภโชค            ภัควลัญช์                  5,181

9. อ.เมืองลำปาง เขต 9
หมายเลข 1                            นายนิกร                 ธรรมลังกา           5,243
หมายเลข 2                            นายบุญสม              ชมภูมิ่ง       1,781
หมายเลข 3                            นายไพศาล              ชรากร                     5,132

10. อ.เกาะคา เขต 1
หมายเลข 1                            นายวัฒนา               สิทธิวัง       6,440
หมายเลข 2                            นายพละวัฒน์            วรรณโวหาร              2,834
หมายเลข 3                            ด.ต.แสวง                คำภีระ                        482

11. อ.เกาะคา เขต 2
หมายเลข 1                            นายเรืองฤทธิ์           หมื่นประจักษ์              1,484
หมายเลข 2                            นายพิเชฐ                ทินอยู่                  4,988
หมายเลข 3                            นายกตัญญู             เรือนตุ่น                     1,197
หมายเลข 4                            นายสมภพ               นวลอนงค์                 2,253

12. อ.เกาะคา เขต 3
หมายเลข 1                            นายมิตร                 ธรรมวงศ์              7,118
หมายเลข 2                            นายเฉลิมวุฒิ           เตปินตา                    1,169
หมายเลข 3                            นายตะวัน               ขิงทอง          1,500

13. อ.งาว เขต 1
หมายเลข 1                            นายณัฐวุฒิ            เรือนเงิน    3,554
หมายเลข 2                            นางรัตนาภรณ์        แก้ววรรณ    2,620
หมายเลข 3                           นายธีรพล              ศรีวงษ์    6,550

14. อ.งาว เขต 2
หมายเลข 1                            นายศุภชัย              ดอกพิกุล                4,077
หมายเลข 2                          นายนิพนธ์              นันทะสี   7,454

15. อ.แจ้ห่ม เขต 1
หมายเลข 1                            นายสมบูรณ์          รูปสะอาด                8,515

16. อ.แจ้ห่ม เขต 2
หมายเลข 1                            นายจรัญ              รูปสะอาด                  9,311

17. อ.เถิน เขต 1
หมายเลข 1                            นายญาณวรุฒน์        ธรรมชาติ              3,391
หมายเลข 2                            นายโสภณ             คำวรรณ  3,761
หมายเลข 3                            นายอนุศักดิ์            อินทะวงศ์                       1,104
หมายเลข 4                           นายนิรันดร์             ปัญญาสิทธิ์                4,771
หมายเลข 5                            นายรุ่ง                  กันชาติ                607

18. อ.เถิน เขต 2
หมายเลข 1                            นายสวงษ์              เครือคำอ้าย               1,176
หมายเลข 2                            นายทวี                 ศรีวิชัย                       7,922
หมายเลข 3                            นายเทวินทร์           จันทราช   2,698

19. อ.แม่ทะ เขต 1
หมายเลข 1                            นายบุญเลิศ           แสนเทพ 12,157
หมายเลข 2                            นายวิทยา              ฤทัยสว่างสกุล           4,487

20. อ.แม่ทะ เขต 2
หมายเลข 1                            นายเขม                กษิดิ์เดชะคุณ               4,610
หมายเลข 2                          นายคมสัน              จิตรมั่น     6,763
หมายเลข 3                            นายคณิศร              บุรีย์                               2,817

21. อ.แม่เมาะ เขต 1
หมายเลข 1                            ด.ต.สอาด              บุญลอง  2,583
หมายเลข 2                            นายอดุลย์              วงค์นันตา                     1,796
หมายเลข 3                          นายจิรพิพัฒน์         วงศ์เปี้ย                     2,840
หมายเลข 4                            นายอภิชัย              เกี๋ยงแก้ว                         574
หมายเลข 5                            นายผดุง                 ปัทม์แก้ว                        794

22. อ.แม่เมาะ เขต 2
หมายเลข 1                            นายสว่าง               จาคำมา  2,709
หมายเลข 2                          นายธรรมการ        ชุมศรี                           5,238
หมายเลข 3                            นายบุญเทียน           กาคำ    1,032

23. อ.วังเหนือ เขต 1
หมายเลข 1                           นางสุปราณี           เกิดมูล                     6,276
หมายเลข 2                            นายสุทัศน์             ยวนตา                        4,834
หมายเลข 3                            ว่าที่ ร.ต.สุพจน์       มหัทธนสถิตย์                   203

24. อ.วังเหนือ เขต 2
หมายเลข 1                           นายรัตนชัย          สมมี                            6,214
หมายเลข 2                            นายเอกชัย            กระทาง        4,668

25. อ.ห้างฉัตร เขต 1
หมายเลข 1                            นายไพโรจน์           สุขคำเมือง              5,555
หมายเลข 2                           นายมนัส              พิจอมบุตร               5,870

26. อ.ห้างฉัตร เขต 2
หมายเลข 1                          นายบุญเชิด           พรมศร                       6,496
หมายเลข 2                            นายสายัณห์          ใหม่ทา       6,203

27. อ.แม่พริก
หมายเลข 1                          พ.ต.ท.พิมล            คงทอง       4,219
หมายเลข 2                            นายถนอมชัย           ทิชัย                               3,710

28. อ.เมืองปาน
หมายเลข 1                            นายพิษณุพล         ประสาน    13,208

29. อ.สบปราบ
หมายเลข 1                            นายณรงค์              ทองฟู                     6,528
หมายเลข 2                           นายปิลันธน์         รัตนวราภรณ์                8,020

30. อ.เสริมงาม
หมายเลข 1                           นายเชน               ปานสังข์       8,027
หมายเลข 2                            นางณัฐธิดา           แก้วปัญญา                      4,241
หมายเลข 3                            ว่าที่ร้อยตรีสว่างกิจ   คำบุรี                  3,624

หมายเหตุ ***

ผลการเลือกตั้ง ส.อบจ.อำำเภอห้างฉัตร  เขต 1  ยังไม่สามารถประกาศผลอย่างเป็นทางการได้  เนื่องจากกรรมการประจำหน่วยเลือกตั้งที่ 18 ฉีกต้นขั้วบัตรเลือกตั้งพร้อมบัตรเลือกตั้งให้ผู้มาใช้สิทธิ ฯ
ดังนั้น  เพื่อความโปร่งใสและบริสุทธิยุติธรรม  คณะกรรมการประจำหน่วยเลือกตั้งจึงประกาศให้งดการลงคะแนน และ ผอ.กกต.อบจ.ลำปาง  โดยความเห็นชอบของ กกต.จังหวัดลำปาง ได้ประกาศกำหนดวันลงคะแนนใหม่ในวันเสาร์ที่ 15 กันยายน 2555 ตั้งแต่เวลา 08.00-15.00 น.

 

Leave a Reply

facebook twitter