ท๊อป 3 โรงเรียนในลำปางในท็อป 35 โรงเรียน ม.ปลาย ภาคเหนือ

top school in lampang

top school in lampang

top school in northern

top school in northern

ผลการจัดอันดับโรงเรียนในภาคเหนือ
พบ Top 3 โรงเรียนในลำปาง
อยู่ใน Top 35 ของ ม.ปลาย ภาคเหนือ
จัดอันดับจากจำนวนนักเรียนสอบติดข้อเขียนโควตา มช.

เพื่อเข้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่ (ไม่รวมมหาวิทยาลัยพ่วง)
http://www.thaiall.com/topstory/quota_cmu_17_prov_2560_sch.php

1. บุญวาทย์วิทยาลัย อันดับ 2 ของ ม.ปลาย ภาคเหนือ
2. ลำปางกัลยาณี อันดับ 28 ของ ม.ปลาย ภาคเหนือ
3. อัสสัมชัญลำปาง อันดับ 32 ของ ม.ปลาย ภาคเหนือ

 

ส่วนผลสอบแยกรายจังหวัด มีข้อมูลที่
http://www.thaiall.com/topstory/quota_cmu_17_prov_2560.php
ข้อมูล เมื่อ 9 มกราคม 2560
สำนักทะเบียนและประมวลผล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
http://quota.reg.cmu.ac.th/

ข้อมูลอันดับโรงเรียนทั้ง 17 จังหวัดในภาคเหนือ

ข้อมูลอันดับโรงเรียนทั้ง 17 จังหวัดในภาคเหนือ
จากทั้งหมด 634 โรงเรียนที่มีนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
เรียงตามจำนวนนักเรียนที่สอบผ่านข้อเขียนโควตาเข้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่
เพื่อเข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560 ประกาศผลเมื่อ 9 มกราคม 2560

school ranking

school ranking

ข้อมูล เมื่อ 9 มกราคม 2560
จาก สำนักทะเบียนและประมวลผล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
แล้วผมนำมาประมวลผล จัดอันดับทั้ง 17 จังหวัด
แล้วเผยแพร่ใน http://www.thaiall.com/topstory/

ลำดับ รหัสโรงเรียน ชื่อโรงเรียน จำนวนที่ผ่านข้อเขียนเข้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่
1 1106 ปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย 262 เชียงใหม่
2 2101 บุญวาทย์วิทยาลัย 197 ลำปาง
3 1105 มงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกมัธยม 159 เชียงใหม่
4 4101 สามัคคีวิทยาคม 147 เชียงราย
4 10101 นครสวรรค์ 147 นครสวรรค์
6 1101 ยุพราชวิทยาลัย 145 เชียงใหม่
7 5101 สตรีศรีน่าน 117 น่าน
8 1107 ดาราวิทยาลัย 110 เชียงใหม่
9 9101 เฉลิมขวัญสตรี 105 พิษณุโลก
10 1109 สาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 90 เชียงใหม่
11 6101 จักรคำคณาทร จังหวัดลำพูน 88 ลำพูน
12 3102 นารีรัตน์จังหวัดแพร่ 82 แพร่
13 5102 ศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน 78 น่าน
14 1102 วัฒโนทัยพายัพ 74 เชียงใหม่
14 7101 พะเยาพิทยาคม 74 พะเยา
16 1219 สันป่าตองวิทยาคม 69 เชียงใหม่
16 3101 พิริยาลัยจังหวัดแพร่ 69 แพร่
18 5201 ปัว 61 น่าน
19 4107 จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย 59 เชียงราย
20 1114 เรยีนาเชลีวิทยาลัย 53 เชียงใหม่
21 4110 เทศบาล 6 นครเชียงราย 52 เชียงราย
21 9113 มัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวร 52 พิษณุโลก
21 13102 ตากพิทยาคม 52 ตาก
24 11101 อุตรดิตถ์ 50 อุตรดิตถ์
25 11102 อุตรดิตถ์ดรุณี 49 อุตรดิตถ์
26 14102 กำแพงเพชรพิทยาคม 46 กำแพงเพชร
27 1122 วารีเชียงใหม่ 45 เชียงใหม่
28 2102 ลำปางกัลยาณี 44 ลำปาง
29 4102 ดำรงราษฎร์สงเคราะห์ 42 เชียงราย
30 9102 พิษณุโลกพิทยาคม 38 พิษณุโลก
31 5206 ท่าวังผาพิทยาคม 37 น่าน
32 2105 อัสสัมชัญลำปาง 35 ลำปาง
33 15206 สวรรค์อนันต์วิทยา 33 สุโขทัย
34 1116 พระหฤทัยเชียงใหม่ 32 เชียงใหม่
35 1209 รังษีวิทยา 27 เชียงใหม่
35 6102 ส่วนบุญโญปถัมภ์ ลำพูน 27 ลำพูน
37 15102 อุดมดรุณี 26 สุโขทัย
38 1201 สันกำแพง 25 เชียงใหม่
39 1210 จอมทอง 24 เชียงใหม่
39 9111 จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลก 24 พิษณุโลก
41 5208 เชียงกลาง “ประชาพัฒนา” 21 น่าน
41 10203 ตาคลีประชาสรรค์ 21 นครสวรรค์
43 1120 เทพบดินทร์วิทยา 20 เชียงใหม่
44 4201 เทิงวิทยาคม 19 เชียงราย
44 14103 วัชรวิทยา 19 กำแพงเพชร
46 1239 ช่องฟ้าซินเซิงวาณิชบำรุง 18 เชียงใหม่
46 7202 เชียงคำวิทยาคม 18 พะเยา
48 1213 นวมินทราชูทิศ พายัพ 17 เชียงใหม่
49 4206 พานพิทยาคม 16 เชียงราย
49 13201 สรรพวิทยาคม 16 ตาก
49 17101 อุทัยวิทยาคม 16 อุทัยธานี
52 16101 พิจิตรพิทยาคม 15 พิจิตร
53 13101 ผดุงปัญญา 14 ตาก
53 15101 สุโขทัยวิทยาคม 14 สุโขทัย
55 3213 เทพนารี 13 แพร่
55 8101 ห้องสอนศึกษา 13 แม่ฮ่องสอน
55 8201 แม่สะเรียง “บริพัตรศึกษา” 13 แม่ฮ่องสอน
55 12101 เพชรพิทยาคม 13 เพชรบูรณ์
55 16202 ตะพานหิน 13 พิจิตร
55 17201 หนองฉางวิทยา 13 อุทัยธานี
61 1115 วชิรวิทย์ ฝ่ายมัธยม 12 เชียงใหม่
61 3205 ลองวิทยา 12 แพร่
61 12102 วิทยานุกูลนารี 12 เพชรบูรณ์
64 10102 สตรีนครสวรรค์ 11 นครสวรรค์
65 1104 กาวิละวิทยาลัย 10 เชียงใหม่
65 5203 สา 10 น่าน
65 5207 นาน้อย 10 น่าน
65 12201 หล่มสักวิทยาคม 10 เพชรบูรณ์
65 12205 หล่มเก่าพิทยาคม 10 เพชรบูรณ์
70 2215 เสริมงามวิทยาคม 9 ลำปาง
70 7205 จุนวิทยาคม 9 พะเยา
70 9103 เตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือ 9 พิษณุโลก
73 4203 แม่จันวิทยาคม 8 เชียงราย
73 10105 ลาซาลโชติรวีนครสวรรค์ 8 นครสวรรค์
75 1202 สันทรายวิทยาคม 7 เชียงใหม่
75 1212 แม่ริมวิทยาคม 7 เชียงใหม่
75 2213 วังเหนือวิทยา 7 ลำปาง
75 4213 แม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ 7 เชียงราย
75 12108 เซนต์โยเซฟศรีเพชรบูรณ์ 7 เพชรบูรณ์
75 15201 เมืองเชลียง 7 สุโขทัย
75 16203 บางมูลนากภูมิวิทยาคม 7 พิจิตร
82 1241 รัตนาเอื้อวิทยา 6 เชียงใหม่
82 3202 ร้องกวางอนุสรณ์ 6 แพร่
82 4108 เชียงรายวิทยาคม 6 เชียงราย
82 6205 ธีรกานท์บ้านโฮ่ง 6 ลำพูน
82 7216 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา 6 พะเยา
82 15207 ศรีสำโรงชนูปถัมภ์ 6 สุโขทัย
88 1242 วชิราลัย 5 เชียงใหม่
88 7204 ภูซางวิทยาคม 5 พะเยา
88 8202 ปายวิทยาคาร 5 แม่ฮ่องสอน
88 9106 จ่านกร้อง 5 พิษณุโลก
88 9115 เซนต์นิโกลาส 5 พิษณุโลก
88 11201 พิชัย 5 อุตรดิตถ์
94 1113 มาร์มาร่า วิชัยวิทยา 4 เชียงใหม่
94 1125 โกวิทธำรงเชียงใหม่ 4 เชียงใหม่
94 1218 พร้าววิทยาคม 4 เชียงใหม่
94 1222 หางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ 4 เชียงใหม่
94 2206 ประชารัฐธรรมคุณ 4 ลำปาง
94 2212 แม่เมาะวิทยา 4 ลำปาง
94 3204 สูงเม่นชนูปถัมภ์ 4 แพร่
94 3207 วังชิ้นวิทยา 4 แพร่
94 4211 เวียงป่าเป้าวิทยาคม 4 เชียงราย
94 9201 นครไทย 4 พิษณุโลก
94 12209 หนองไผ่ 4 เพชรบูรณ์
105 1108 ธรรมราชศึกษา 3 เชียงใหม่
105 1124 สารสาสน์วิเทศเชียงใหม่ 3 เชียงใหม่
105 1207 ฝางชนูปถัมภ์ 3 เชียงใหม่
105 1221 บ้านกาดวิทยาคม 3 เชียงใหม่
105 1223 เชียงดาววิทยาคม 3 เชียงใหม่
105 1228 อมก๋อยวิทยาคม 3 เชียงใหม่
105 2103 เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการเขลางค์นคร 3 ลำปาง
105 2201 เถินวิทยา 3 ลำปาง
105 3203 สองพิทยาคม 3 แพร่
105 4103 เม็งรายมหาราชวิทยาคม 3 เชียงราย
105 5225 เมืองยมวิทยาคาร 3 น่าน
105 6208 ทุ่งหัวช้างพิทยาคม 3 ลำพูน
105 7106 เทศบาล 2 (แม่ต๋ำดรุณเวทย์) 3 พะเยา
105 7107 สาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา 3 พะเยา
105 8103 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน 3 แม่ฮ่องสอน
105 10106 เซนต์โยเซฟนครสวรรค์ 3 นครสวรรค์
105 10201 ชุมแสงชนูทิศ 3 นครสวรรค์
105 11103 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อุตรดิตถ์ 3 อุตรดิตถ์
105 12248 จิตพิมล 3 เพชรบูรณ์
124 1110 หอพระ 2 เชียงใหม่
124 1118 พิงครัตน์ 2 เชียงใหม่
124 1123 เชียงใหม่คริสเตียน 2 เชียงใหม่
124 1203 แม่แตง 2 เชียงใหม่
124 1215 ฮอดพิทยาคม 2 เชียงใหม่
124 1216 สารภีพิทยาคม 2 เชียงใหม่
124 2115 อรุโณทัย 2 ลำปาง
124 3106 เมืองแพร่ 2 แพร่
124 3206 ม่วงไข่พิทยาคม 2 แพร่
124 4111 สันติวิทยา 2 เชียงราย
124 4114 องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย 2 เชียงราย
124 4238 นุชนาถอนุสรณ์ 2 เชียงราย
124 5223 น่านนคร 2 น่าน
124 6202 ป่าซาง 2 ลำพูน
124 6206 เวียงเจดีย์วิทยา 2 ลำพูน
124 7208 ดอกคำใต้วิทยาคม 2 พะเยา
124 7210 ปงรัชดาภิเษก 2 พะเยา
124 7212 เชียงม่วนวิทยาคม 2 พะเยา
124 8203 ขุนยวมวิทยา 2 แม่ฮ่องสอน
124 8204 แม่ลาน้อยดรุณสิกข์ 2 แม่ฮ่องสอน
124 14110 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ 2 กำแพงเพชร
124 14204 ขาณุวิทยา 2 กำแพงเพชร
124 14214 คลองลานวิทยา 2 กำแพงเพชร
124 15204 ทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 2 สุโขทัย
124 16105 สระหลวงพิทยาคม 2 พิจิตร
124 17102 พระสุธรรมยานเถระวิทยา 2 อุทัยธานี
150 1206 สันป่ายางวิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1211 สองแคววิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1217 ดอยสะเก็ดวิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1224 ไชยปราการ 1 เชียงใหม่
150 1226 แม่แจ่ม 1 เชียงใหม่
150 1230 เวียงแหงวิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1231 แม่อายวิทยาคม 1 เชียงใหม่
150 1246 ฉือจี้เชียงใหม่ 1 เชียงใหม่
150 2106 เสด็จวนชยางค์กูลวิทยา 1 ลำปาง
150 2109 โป่งหลวงวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1 ลำปาง
150 2116 มัธยมวิทยา 1 ลำปาง
150 2214 สบปราบพิทยาคม 1 ลำปาง
150 2223 ทุ่งอุดมวิทยา 1 ลำปาง
150 3107 สาธิตเทศบาลบ้านเชตวัน 1 แพร่
150 3109 เจริญราษฎร์ 1 แพร่
150 4202 ปล้องวิทยาคม 1 เชียงราย
150 4207 พานพิเศษพิทยา 1 เชียงราย
150 4209 บุญเรืองวิทยาคม 1 เชียงราย
150 4220 แม่สรวยวิทยาคม 1 เชียงราย
150 4241 ลูกรักเชียงของ 1 เชียงราย
150 4242 เด็กดีพิทยาคม 1 เชียงราย
150 5212 ทุ่งช้าง 1 น่าน
150 5218 สารธรรมวิทยาคาร 1 น่าน
150 5224 หนองบัวพิทยาคม 1 น่าน
150 6210 ป่าตาลบ้านธิพิทยา 1 ลำพูน
150 7103 ฟากกว๊านวิทยาคม 1 พะเยา
150 7104 พะเยาประสาธน์วิทย์ 1 พะเยา
150 7201 แม่ใจวิทยาคม 1 พะเยา
150 7209 ถ้ำปินวิทยาคม 1 พะเยา
150 9104 พุทธชินราชพิทยา 1 พิษณุโลก
150 10104 โพฒิสารศึกษา 1 นครสวรรค์
150 11205 น้ำปาดชนูปถัมภ์ 1 อุตรดิตถ์
150 11208 ทองแสนขันวิทยา 1 อุตรดิตถ์
150 12207 ชนแดนวิทยาคม 1 เพชรบูรณ์
150 12218 วังโป่งพิทยาคม 1 เพชรบูรณ์
150 13108 เทศบาล 1 กิตติขจร 1 ตาก
150 13203 สามเงาวิทยาคม 1 ตาก
150 13207 ท่าสองยางวิทยาคม 1 ตาก
150 13208 อุ้มผางวิทยาคม 1 ตาก
150 14205 โค้งไผ่วิทยา 1 กำแพงเพชร
150 14208 พรานกระต่ายพิทยาคม 1 กำแพงเพชร
150 14209 พิไกรวิทยา 1 กำแพงเพชร
150 15205 ชัยมงคลพิทยา 1 สุโขทัย
150 15212 คีรีมาศพิทยาคม 1 สุโขทัย
150 15223 เทศบาลเมืองสวรรคโลก 1 สุโขทัย
150 16102 หัวดงรัฐชนูปถัมภ์ 1 พิจิตร
150 16209 เขาทรายทับคล้อพิทยา 1 พิจิตร
150 17202 บ้านทุ่งนาวิทยา 1 อุทัยธานี
150 17203 ทัพทันอนุสรณ์ 1 อุทัยธานี
150 17204 ตลุกดู่วิทยาคม 1 อุทัยธานี
200 1111 โสตศึกษาอนุสารสุนทร 0 เชียงใหม่
200 1112 สอนคนตาบอดภาคเหนือ 0 เชียงใหม่
200 1117 กาวิละอนุกูล 0 เชียงใหม่
200 1204 เชียงใหม่มัธยม 0 เชียงใหม่
200 1205 แม่หอพระวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1214 ศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ 0 เชียงใหม่
200 1220 เทพศิรินทร์ เชียงใหม่ 0 เชียงใหม่
200 1225 ดอยเต่าวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1227 แม่ตื่นวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1229 สะเมิงพิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1232 แม่ออนวิทยาลัย [ออนเหนือ] 0 เชียงใหม่
200 1234 อรุโณทัยวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1235 ราชประชานุเคราะห์ 30 0 เชียงใหม่
200 1236 ราชประชานุเคราะห์ 31 0 เชียงใหม่
200 1237 สันติสุข 0 เชียงใหม่
200 1238 ศึกษาสงเคราะห์เชียงดาว 0 เชียงใหม่
200 1240 สหมิตรวิทยา 0 เชียงใหม่
200 1243 บ้านบ่อแก้ว 0 เชียงใหม่
200 1244 บ้านสันต้นหมื้อ 0 เชียงใหม่
200 1245 แม่โถวิทยาคม 0 เชียงใหม่
200 1247 บ้านแม่แฮเหนือ 0 เชียงใหม่
200 1248 บ้านปางอุ๋ง 0 เชียงใหม่
200 1249 มัธยมกัลยาณิวัฒนาเฉลิมพระเกียรติ 0 เชียงใหม่
200 1250 ยุวฑูตศึกษาพัฒนา 0 เชียงใหม่
200 1251 แม่วินสามัคคี 0 เชียงใหม่
200 1901 สมเด็จพระพุทธชินวงศ์ 0 เชียงใหม่
200 1902 บาลีสาธิตศึกษา มจร. 0 เชียงใหม่
200 1903 แกน้อยศึกษา 0 เชียงใหม่
200 1904 วัดกู่สันหนองพิทยา 0 เชียงใหม่
200 1905 พระปริยัติธรรมแม่แตงวิทยา 0 เชียงใหม่
200 1906 กศน.จอมทอง 0 เชียงใหม่
200 1907 วัดโขงขาววิทยา 0 เชียงใหม่
200 1908 สามัคคีวิทยาทาน 0 เชียงใหม่
200 2104 วิสุทธิ์วิทยากร 0 ลำปาง
200 2107 กิ่วลมวิทยา 0 ลำปาง
200 2108 ปงแสนทองวิทยา 0 ลำปาง
200 2112 เมืองมายวิทยา 0 ลำปาง
200 2113 ศึกษาสงเคราะห์จิตต์อารีฯ 0 ลำปาง
200 2114 ประชาวิทย์ 0 ลำปาง
200 2117 วิชชานารี 0 ลำปาง
200 2118 เคนเน็ตแม็คเคนซี 0 ลำปาง
200 2119 มัธยมศาสตร์ 0 ลำปาง
200 2202 แม่ทะวิทยา 0 ลำปาง
200 2203 แม่ทะพัฒนศึกษา 0 ลำปาง
200 2204 แม่ทะประชาสามัคคี 0 ลำปาง
200 2205 เกาะคาวิทยาคม 0 ลำปาง
200 2207 แจ้ห่มวิทยา 0 ลำปาง
200 2208 ศักดิ์สุนันท์วิทยา 0 ลำปาง
200 2209 แม่พริกวิทยา 0 ลำปาง
200 2210 ห้างฉัตรวิทยา 0 ลำปาง
200 2211 แม่สันวิทยา 0 ลำปาง
200 2216 เมืองปานวิทยา 0 ลำปาง
200 2217 ทุ่งกว๋าววิทยาคม 0 ลำปาง
200 2218 เวียงมอกวิทยา 0 ลำปาง
200 2219 ประชาราชวิทยา 0 ลำปาง
200 2220 ไหล่หินวิทยา 0 ลำปาง
200 2221 สบจางวิทยา 0 ลำปาง
200 2222 เวียงตาลพิทยาคม 0 ลำปาง
200 2224 เมืองปานพัฒนวิทย์ 0 ลำปาง
200 2225 ศรีสุนทรสีลวิสุทธิ์ 0 ลำปาง
200 2226 สุนทรศึกษา 0 ลำปาง
200 2227 ไชยชุมพลศึกษา 0 ลำปาง
200 2228 อ้อมอารีพิทยา 0 ลำปาง
200 2229 ดอนไชยวิทยา 0 ลำปาง
200 2901 กีฬาจังหวัดลำปาง 0 ลำปาง
200 3103 ถิ่นโอภาสวิทยา 0 แพร่
200 3104 ห้วยม้าวิทยาคม 0 แพร่
200 3105 ท่าข้ามวิทยาคม 0 แพร่
200 3110 แพร่ปัญญานุกูล 0 แพร่
200 3111 เซนต์ฟรังซิสเซเวียร์แพร่ 0 แพร่
200 3112 เทพพิทักษ์วิทยา 0 แพร่
200 3201 วิไลเกียรติอุปถัมภ์ 0 แพร่
200 3208 บ้านกาศประชานุเคราะห์ 0 แพร่
200 3209 สรอยเสรีวิทยา 0 แพร่
200 3210 ราชประชานุเคราะห์ 25 0 แพร่
200 3211 เวียงเทพวิทยา 0 แพร่
200 3212 พัฒนาประชาอุปถัมภ์ 0 แพร่
200 4104 เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เชียงราย [เมืองเชียงราย] 0 เชียงราย
200 4105 ห้วยสักวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4106 ดอนชัยวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4109 สามัคคีวิทยาคม 2 0 เชียงราย
200 4112 สหศาสตร์ศึกษา 0 เชียงราย
200 4113 เทศบาล 5 เด่นห้า 0 เชียงราย
200 4204 จันจว้าวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4205 ดอยหลวง รัชมังคลาภิเษก 0 เชียงราย
200 4208 เชียงของวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4210 ห้วยซ้อวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก 0 เชียงราย
200 4212 แม่เจดีย์วิทยาคม 0 เชียงราย
200 4214 เชียงแสนวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4215 บ้านแซววิทยาคม 0 เชียงราย
200 4216 ขุนตาลวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4217 เวียงชัยวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4218 เวียงเชียงรุ้งวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4219 ป่าแดดวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4221 พญาเม็งราย 0 เชียงราย
200 4222 แม่ลาววิทยาคม 0 เชียงราย
200 4223 เวียงแก่นวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4224 ศึกษาสงเคราะห์แม่จัน 0 เชียงราย
200 4225 นครวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4226 วาวีวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4227 ดอนศิลาผางามวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4228 ไม้ยาวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4229 สันติคีรีวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4230 แม่ต๋ำตาดควันวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4231 วัดถ้ำปลาวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4232 แม่อ้อวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4233 ดอยงามวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4234 ยางฮอมวิทยาคม 0 เชียงราย
200 4235 ราชประชานุเคราะห์ 15 (เวียงเก่าแสนภูวิทยาประสาท) 0 เชียงราย
200 4236 บ้านเทอดไทย 0 เชียงราย
200 4237 บ้านห้วยไร่สามัคคี 0 เชียงราย
200 4239 บ้านด้ายเทพกาญจนาอุปถัมภ์ 0 เชียงราย
200 4901 บ้านห้วยผึ้ง 0 เชียงราย
200 5103 นันทบุรีวิทยา 0 น่าน
200 5104 บ่อสวกวิทยาคาร 0 น่าน
200 5105 น่านประชาอุทิศ 0 น่าน
200 5106 น่านคริสเตียนศึกษา 0 น่าน
200 5202 ศรัทธาศิลาเพชรรังสรรค์ 0 น่าน
200 5204 ตาลชุมพิทยาคม 0 น่าน
200 5205 ราชประชานุเคราะห์ 56 0 น่าน
200 5209 สันติสุขพิทยาคม 0 น่าน
200 5210 บ้านหลวง 0 น่าน
200 5211 นาหมื่นพิทยาคม 0 น่าน
200 5213 สาธุกิจประชาสรรค์ รัชมังคลาภิเษก 0 น่าน
200 5214 ไตรเขตประชาสามัคคี รัชมังคลาภิเษก 0 น่าน
200 5215 แม่จริม 0 น่าน
200 5216 ศรีนครน่าน 0 น่าน
200 5217 พระธาตุพิทยาคม 0 น่าน
200 5219 เมืองแงง 0 น่าน
200 5220 มัธยมป่ากลาง 0 น่าน
200 5221 เมืองลีประชาสามัคคี 0 น่าน
200 5222 บ่อเกลือ 0 น่าน
200 5226 ยาบหัวนาวิทยา 0 น่าน
200 5227 มัธยมพระราชทานเฉลิมพระเกียรติ 0 น่าน
200 5901 วัดบุญยืน 0 น่าน
200 5902 กศน.อำเภอเฉลิมพระเกียรติ 0 น่าน
200 6103 เมธีวุฒิกร “วัดพระธาตุหริภุญชัย” 0 ลำพูน
200 6105 อุโมงค์วิทยาคม 0 ลำพูน
200 6106 บ้านแป้นพิทยาคม 0 ลำพูน
200 6107 เฉลิมพระเกียรติ ๔๘ พรรษา 0 ลำพูน
200 6201 วชิรป่าซาง 0 ลำพูน
200 6203 น้ำดิบวิทยาคม 0 ลำพูน
200 6204 ธรรมสาธิตศึกษา 0 ลำพูน
200 6207 แม่ตืนวิทยา 0 ลำพูน
200 6209 แม่ทาวิทยาคม 0 ลำพูน
200 6211 ทาขุมเงินวิทยาคาร 0 ลำพูน
200 6212 บ้านโฮ่งรัตนวิทยา 0 ลำพูน
200 6213 ราชประชานุเคราะห์ 26 0 ลำพูน
200 6214 นาทรายวิทยาคม 0 ลำพูน
200 7102 พินิตประสาธน์ 0 พะเยา
200 7105 ประชาบำรุง 0 พะเยา
200 7203 ฝายกวางวิทยาคม 0 พะเยา
200 7206 พญาลอวิทยาคม 0 พะเยา
200 7207 ราชประชานุเคราะห์ 24 0 พะเยา
200 7211 ปงพัฒนาวิทยาคม 0 พะเยา
200 7213 งำเมืองวิทยาคม 0 พะเยา
200 7214 ขุนควรวิทยาคม 0 พะเยา
200 7215 ดงเจนวิทยาคม 0 พะเยา
200 7217 ปิยมิตรวิทยา 0 พะเยา
200 8102 ศึกษาสงเคราะห์แม่ฮ่องสอน 0 แม่ฮ่องสอน
200 8205 สบเมยวิทยาคม 0 แม่ฮ่องสอน
200 8206 ราชประชานุเคราะห์ 22 0 แม่ฮ่องสอน
200 8207 ราชประชานุเคราะห์ 21 0 แม่ฮ่องสอน
200 8208 ปางมะผ้าพิทยาสรรพ์ 0 แม่ฮ่องสอน
200 8209 เฉลิมรัชวิทยาคม 0 แม่ฮ่องสอน
200 8210 ราชประชานุเคราะห์ 34 0 แม่ฮ่องสอน
200 8211 สังวาลย์วิทยา 0 แม่ฮ่องสอน
200 8901 กศน.อำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน 0 แม่ฮ่องสอน
200 8902 กศน.อำเภอปาย 0 แม่ฮ่องสอน
200 9105 ผดุงราษฎร์ 0 พิษณุโลก
200 9107 วังน้ำคู้ศึกษา 0 พิษณุโลก
200 9108 ท่าทองพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9109 ดอนทองวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9110 บ้านกร่างวิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9112 พิษณุโลกปัญญานุกูล 0 พิษณุโลก
200 9114 กีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก 0 พิษณุโลก
200 9202 นาบัววิทยา 0 พิษณุโลก
200 9203 นครชุมพิทยา รัชมังคลาภิเษก 0 พิษณุโลก
200 9204 ราชประชานุเคราะห์ 23 0 พิษณุโลก
200 9205 วัดโบสถ์ศึกษา 0 พิษณุโลก
200 9206 พรหมพิรามวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9207 อินทุภูติพิทยา 0 พิษณุโลก
200 9208 ชาติตระการวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9209 วังทองพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9210 บ้านกลางพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9211 หนองพระพิทยา 0 พิษณุโลก
200 9212 เนินสะอาดวิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9213 บางกระทุ่มพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9214 เนินกุ่มวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9215 เนินมะปรางศึกษาวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9216 วังโพรงพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9217 บางระกำวิทยศึกษา 0 พิษณุโลก
200 9218 ประชาสงเคราะห์วิทยา 0 พิษณุโลก
200 9219 ชุมแสงสงคราม “อุดรคณารักษ์อุปถัมภ์” 0 พิษณุโลก
200 9220 นครบางยางพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9221 บ่อโพธิ์วิทยา 0 พิษณุโลก
200 9222 ทรัพย์ไพรวัลย์วิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9223 คันโช้งพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9224 สวนเมี่ยงวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9225 ศรีอินทราทิตย์พิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9226 บางกลางท่าวพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9227 ยางโกลนวิทยา 0 พิษณุโลก
200 9228 ดงประคำพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9229 วังมะด่านพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9230 สฤษดิ์เสนา 0 พิษณุโลก
200 9231 น้ำรินพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9232 วังพิกุลวิทยศึกษา 0 พิษณุโลก
200 9233 ไทรย้อยพิทยาคม 0 พิษณุโลก
200 9234 เอ.เจ.เนินมะปราง 0 พิษณุโลก
200 9235 บ้านน้ำจวง 0 พิษณุโลก
200 9236 บ้านร่มเกล้า 0 พิษณุโลก
200 10103 สวนกุหลาบวิทยาลัย (จิรประวัติ) นครสวรรค์ 0 นครสวรรค์
200 10107 นวมินทราชูทิศ มัชฌิม 0 นครสวรรค์
200 10108 พระบางวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10109 บ้านแก่งชัชวลิตวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10110 บึงบอระเพ็ดวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10111 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ 0 นครสวรรค์
200 10112 นครสวรรค์ปัญญานุกูล 0 นครสวรรค์
200 10113 เทศบาลวัดจอมคีรีนาคพรต 0 นครสวรรค์
200 10114 นครสวรรค์อิงลิชโปรแกรม 0 นครสวรรค์
200 10204 ทหารอากาศอนุสรณ์ 0 นครสวรรค์
200 10205 จันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ 0 นครสวรรค์
200 10206 หนองโพพิทยา 0 นครสวรรค์
200 10207 พยุหะวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10208 พยุหะพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10209 ลาดยาววิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10210 เทพศาลาประชาสรรค์ 0 นครสวรรค์
200 10211 ตากฟ้าวิชาประสิทธิ์ 0 นครสวรรค์
200 10212 บรรพตพิสัยพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10213 หนองกรดพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10214 ท่าตะโกพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10215 ไพศาลีพิทยา 0 นครสวรรค์
200 10216 ตะคร้อพิทยา 0 นครสวรรค์
200 10217 หนองบัว 0 นครสวรรค์
200 10218 โกรกพระ 0 นครสวรรค์
200 10219 ห้วยน้ำหอมวิทยาคาร 0 นครสวรรค์
200 10220 เก้าเลี้ยววิทยา 0 นครสวรรค์
200 10221 หัวดงราชพรหมาภรณ์ 0 นครสวรรค์
200 10222 ทับกฤชพัฒนา 0 นครสวรรค์
200 10223 พนมรอกวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10224 อุดมธัญญาประชานุเคราะห์ 0 นครสวรรค์
200 10225 วังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10226 แม่วงก์พิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10227 เขาทองพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10228 ลาดทิพรสพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10229 ช่องแคพิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10230 รัฐราษฎร์อนุสรณ์ 0 นครสวรรค์
200 10231 เขากะลาวิทยาคม 0 นครสวรรค์
200 10232 วังข่อยพิทยา 0 นครสวรรค์
200 10233 วังบ่อวิทยา 0 นครสวรรค์
200 10234 จันทร์ฉายวิทยา 0 นครสวรรค์
200 11104 องค์การบริหารส่วนจังหวัดอุตรดิตถ์ / (วังกะพี้พิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11105 ทุ่งกะโล่วิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11106 แสนตอวิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11107 น้ำริดวิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11108 พัฒนศึกษา 0 อุตรดิตถ์
200 11202 ท่าปลาประชาอุทิศ 0 อุตรดิตถ์
200 11203 ตรอนตรีสินธุ์ 0 อุตรดิตถ์
200 11204 ลับแลพิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 11206 ฟากท่าวิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11207 บ้านโคกวิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 11209 ลับแลศรีวิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11210 ดาราพิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 11211 บ้านโคนพิทยา 0 อุตรดิตถ์
200 11212 ด่านแม่คำมันพิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 11213 สหคริสเตียน 0 อุตรดิตถ์
200 11214 นาอินวิทยาคม 0 อุตรดิตถ์
200 12103 สวนกุหลาบวิทยาลัย เพชรบูรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12104 องค์การบริหารส่วนจังหวัดเพชรบูรณ์ (วังชมภูวิทยาคม) 0 เพชรบูรณ์
200 12105 เพชรบูรณ์วิทยา 0 เพชรบูรณ์
200 12106 ราชประชานุเคราะห์ 57 0 เพชรบูรณ์
200 12107 เนินพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12109 พัชรพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12110 วัชรชัย 0 เพชรบูรณ์
200 12111 เทศบาล 3 (ชาญวิทยา) 0 เพชรบูรณ์
200 12112 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12202 ผาเมืองวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12203 ติ้ววิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12204 เมืองกลางวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12206 เมืองราดวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12208 ดงขุยวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12210 เพชรละครวิทยา 0 เพชรบูรณ์
200 12211 นาเฉลียงพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12212 นิยมศิลป์อนุสรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12213 พุขามครุฑมณีอุทิศ 0 เพชรบูรณ์
200 12214 ศรีเทพประชาสรรค์ 0 เพชรบูรณ์
200 12215 เมืองศรีเทพ 0 เพชรบูรณ์
200 12216 บึงสามพันวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12217 วังพิกุลพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12219 แคมป์สนวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12220 น้ำร้อนวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12221 ศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก 0 เพชรบูรณ์
200 12222 ซับบอนวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12223 น้ำหนาววิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12224 โคกปรงวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12225 วังโป่งศึกษา 0 เพชรบูรณ์
200 12226 ร่มเกล้าเขาค้อ เพชรบูรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12227 นาสนุ่นวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12228 ซับสมบูรณ์วิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12229 ท่าด้วงพิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12230 ศรีมงคลวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12231 กาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12232 ผาแดงวิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12233 วังใหญ่วิทยาคม 0 เพชรบูรณ์
200 12234 บ้านสงเปลือย 0 เพชรบูรณ์
200 12235 เมตตาวิทยา 0 เพชรบูรณ์
200 12236 บ้านดงน้ำเดื่อ 0 เพชรบูรณ์
200 12237 ฤทัยทิพย์ 0 เพชรบูรณ์
200 12238 บ้านห้วยระหงส์ 0 เพชรบูรณ์
200 12239 บ้านบ่อรัง 0 เพชรบูรณ์
200 12240 บ้านโคกมน 0 เพชรบูรณ์
200 12241 เมตตาชนูปถัมภ์ 0 เพชรบูรณ์
200 12242 หยกฟ้า 0 เพชรบูรณ์
200 12243 เสรีศึกษา 0 เพชรบูรณ์
200 12244 บ้านวังกวาง 0 เพชรบูรณ์
200 12245 บ้านบุ่งคล้า 0 เพชรบูรณ์
200 12246 แก้วนิมิตวิทยา 0 เพชรบูรณ์
200 12247 บ้านเข็กน้อย 0 เพชรบูรณ์
200 13103 ราชประชานุเคราะห์ 55 0 ตาก
200 13104 วังประจบวิทยาคม 0 ตาก
200 13105 โสตศึกษาจังหวัดตาก 0 ตาก
200 13106 วังหินกิตติวิทยาคม 0 ตาก
200 13107 ถนอมราษฎร์บำรุง 0 ตาก
200 13109 เทศบาล 3 วัดชัยชนะสงคราม 0 ตาก
200 13110 พลูหลวงวิทยา 0 ตาก
200 13202 บ้านตาก “ประชาวิทยาคาร” 0 ตาก
200 13204 แม่ระมาดวิทยาคม 0 ตาก
200 13205 พบพระวิทยาคม 0 ตาก
200 13206 แม่ปะวิทยาคม 0 ตาก
200 13209 ด่านแม่ละเมาวิทยาคม 0 ตาก
200 13210 แม่จะเราวิทยาคม 0 ตาก
200 13211 นาโบสถ์พิทยาคม 0 ตาก
200 13212 ทุ่งฟ้าวิทยาคม 0 ตาก
200 13213 ยกกระบัตรวิทยาคม 0 ตาก
200 13214 แม่กุวิทยาคม 0 ตาก
200 13215 วังเจ้าวิทยาคม 0 ตาก
200 13216 เซนต์โยเซฟแม่ระมาด 0 ตาก
200 13217 ภัทรวิทยา 0 ตาก
200 13218 ป่าไม้อุทิศ 4 0 ตาก
200 13219 เทศบาลเฉลิมพระเกียรติฯ สมเด็จพระเทพฯ 0 ตาก
200 13220 ราษฎร์วิทยา (ตี่มิ้ง) 0 ตาก
200 13221 บ้านแม่อุสุวิทยา 0 ตาก
200 13901 บ้านแม่สลิดหลวงวิทยา 0 ตาก
200 14101 วชิรปราการวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14104 ทุ่งโพธิ์ทะเลพิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14105 คณฑีพิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14106 นาบ่อคำวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14107 นครไตรตรึงษ์ 0 กำแพงเพชร
200 14108 วังตะเคียนประชานุสรณ์ 0 กำแพงเพชร
200 14109 หนองกองพิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14111 กีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดกำแพงเพชร 0 กำแพงเพชร
200 14112 ชากังราว (อินทร์-ชุ่ม ดีสารอุปถัมภ์) 0 กำแพงเพชร
200 14201 คลองขลุงราษฎร์รังสรรค์ 0 กำแพงเพชร
200 14202 วังไทรวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14203 วังแขมวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14206 ปางมะค่าวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14207 ระหานวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14210 ไทรงามพิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14211 ลานกระบือวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14212 มัธยมพัชรกิติยาภา 2 กำแพงเพชร 0 กำแพงเพชร
200 14213 ราษฎร์ปรีชาวิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14215 ทุ่งทรายวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14216 ปางศิลาทองศึกษา 0 กำแพงเพชร
200 14217 บ่อแก้ววิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14218 สลกบาตรวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14219 โกสัมพีวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14220 เรืองวิทย์พิทยาคม 0 กำแพงเพชร
200 14221 สักงามวิทยา 0 กำแพงเพชร
200 14222 คลองลานพัฒนาจินดาศักดิ์ 0 กำแพงเพชร
200 15103 บ้านสวนวิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15104 ลิไทพิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15105 ยางซ้ายพิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15106 เทศบาลวัดไทยชุมพล (ดำรงประชาสรรค์) 0 สุโขทัย
200 15202 บ้านแก่งวิทยา 0 สุโขทัย
200 15203 ท่าชัยวิทยา 0 สุโขทัย
200 15208 บ้านไร่พิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15209 ศรีนคร 0 สุโขทัย
200 15210 กงไกรลาศวิทยา 0 สุโขทัย
200 15211 บ้านด่านลานหอยวิทยา 0 สุโขทัย
200 15213 หนองตูมวิทยา 0 สุโขทัย
200 15214 สวรรค์อนันต์วิทยา ๒ 0 สุโขทัย
200 15215 หนองปลาหมอวิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15216 เมืองด้งวิทยา 0 สุโขทัย
200 15217 ไกรในวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก 0 สุโขทัย
200 15218 หนองกลับวิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15219 บ้านใหม่เจริญผลพิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15220 วังทองวิทยา 0 สุโขทัย
200 15221 ขุนไกรพิทยาคม 0 สุโขทัย
200 15222 ตลิ่งชันวิทยานุสรณ์ 0 สุโขทัย
200 15224 เทศบาลสวรรคโลกประชาสรรค์ 0 สุโขทัย
200 16103 วังกรดพิทยา 0 พิจิตร
200 16104 เมธีพิทยา 0 พิจิตร
200 16106 เทศบาลบ้านปากทาง 0 พิจิตร
200 16201 สากเหล็กวิทยา 0 พิจิตร
200 16204 วังตะกูราษฎร์อุทิศ 0 พิจิตร
200 16205 สามง่ามชนูปถัมภ์ 0 พิจิตร
200 16206 เนินปอรังนกชนูทิศ 0 พิจิตร
200 16207 โพธิธรรมสุวัฒน์ 0 พิจิตร
200 16208 โพธิ์ไทรงามวิทยาคม 0 พิจิตร
200 16210 สรรเพชญอัฏฐมาพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16211 วังทรายพูนวิทยา 0 พิจิตร
200 16212 ท่าเสาพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16213 ทุ่งโพธิ์พิทยา 0 พิจิตร
200 16214 ดงเสือเหลืองพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16215 บางลายวิทยาคม 0 พิจิตร
200 16216 วังสำโรงวังหว้า 0 พิจิตร
200 16217 พิบูลธรรมเวทวิทยา 0 พิจิตร
200 16218 กำแพงดินพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16219 หนองโสนพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16220 แหลมรังวิทยาคม 0 พิจิตร
200 16221 วชิรบารมีพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16222 วังโมกข์พิทยาคม 0 พิจิตร
200 16223 วังงิ้ววิทยาคม 0 พิจิตร
200 16224 ดงเจริญพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16225 ห้วยยาวพิทยาคม 0 พิจิตร
200 16226 บัณฑิตศึกษาลัย 0 พิจิตร
200 16227 เทศบาล 2 0 พิจิตร
200 16228 วันทีสถิตย์พิทยาคม 0 พิจิตร
200 16229 วัดสระประทุม (มิตรภาพที่ 54) 0 พิจิตร
200 17103 หนองเต่าวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17104 พุทธมงคลวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17205 บ้านไร่วิทยา 0 อุทัยธานี
200 17206 การุ้งวิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17207 ลานสักวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17208 สว่างอารมณ์วิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17209 ห้วยคตพิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17210 หนองขาหย่างวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17211 ทุ่งโพวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17212 ร่องตาทีวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17213 หนองจอกประชานุสรณ์ 0 อุทัยธานี
200 17214 กาญจนาภิเษกวิทยาลัย อุทัยธานี 0 อุทัยธานี
200 17215 ทองหลางวิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17216 บ่อยางวิทยา 0 อุทัยธานี
200 17217 วังหินวิทยาคม 0 อุทัยธานี
200 17218 สมอทองปทีปพลีผลอุปถัมภ์ 0 อุทัยธานี

จังหวัดลำปาง มีนักเรียนจาก 47 โรงเรียนเข้าสอบโควตา และมีผู้ผ่านการสอบโควตาจำนวน 29 โรงเรียน ทั้งหมด 842 คน

ยินดีกับนักเรียนลำปางที่สอบผ่านในรอบนี้
ที่เข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560

จังหวัดลำปาง มีนักเรียนจาก 47 โรงเรียนเข้าสอบโควตา และมีผู้ผ่านการสอบโควตาจำนวน 29 โรงเรียน ทั้งหมด 842 คน

lampang quota

lampang quota

ลำดับ รหัสโรงเรียน ชื่อโรงเรียน จำนวน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มหาวิทยาลัยอื่น ๆ ชาย หญิง
1 02101 บุญวาทย์วิทยาลัย 360 197 163 121 239
2 02102 ลำปางกัลยาณี 152 44 108 33 119
3 02105 อัสสัมชัญลำปาง 127 35 92 58 69
4 02213 วังเหนือวิทยา 41 7 34 7 34
5 02116 มัธยมวิทยา 21 1 20 8 13
6 02215 เสริมงามวิทยาคม 19 9 10 5 14
7 02201 เถินวิทยา 18 3 15 5 13
8 02212 แม่เมาะวิทยา 16 4 12 2 14
9 02103 เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการเขลางค์นคร 17 3 14 4 13
10 02115 อรุโณทัย 12 2 10 5 7
11 02206 ประชารัฐธรรมคุณ 11 4 7 3 8
12 02114 ประชาวิทย์ 10 0 10 2 8
13 02207 แจ้ห่มวิทยา 9 0 9 2 7
14 02216 เมืองปานวิทยา 6 0 6 1 5
15 02202 แม่ทะวิทยา 3 0 3 0 3
16 02119 มัธยมศาสตร์ 2 0 2 0 2
17 02203 แม่ทะพัฒนศึกษา 2 0 2 0 2
18 02204 แม่ทะประชาสามัคคี 2 0 2 0 2
19 02205 เกาะคาวิทยาคม 2 0 2 1 1
20 02209 แม่พริกวิทยา 2 0 2 0 2
21 02214 สบปราบพิทยาคม 2 1 1 1 1
22 02106 เสด็จวนชยางค์กูลวิทยา 1 1 0 0 1
23 02107 กิ่วลมวิทยา 1 0 1 0 1
24 02109 โป่งหลวงวิทยา รัชมังคลาภิเษก 1 1 0 0 1
25 02117 วิชชานารี 1 0 1 0 1
26 02210 ห้างฉัตรวิทยา 1 0 1 0 1
27 02211 แม่สันวิทยา 1 0 1 1 0
28 02217 ทุ่งกว๋าววิทยาคม 1 0 1 0 1
29 02223 ทุ่งอุดมวิทยา 1 1 0 0 1

ข้อมูล เมื่อ 9 มกราคม 2560
สำนักทะเบียนและประมวลผล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
http://quota.reg.cmu.ac.th/provinces/02

สรุปเหรียญจำแนกตาม สพป. สพม. ในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 66 ระดับภาคเหนือ

เห็นถึงความมุ่งมั่น อย่างนี้ อนาคตไปอีกไกล

เห็นถึงความมุ่งมั่น อย่างนี้ อนาคตไปอีกไกล

การทำงานเป็นทีมของนักเรียน

การทำงานเป็นทีมของนักเรียน

ภาพข่าวเปิดงาน http://www.obec.go.th/news/76669

logo sillapa 66

logo sillapa 66

sillapa66 banner

sillapa66 banner

sillapa banner

sillapa banner

เก็บตก .. ข้อมูลจากงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ
ที่จังหวัดลำปางเป็นงานที่ยิ่งใหญ่ของภาคเหนือ
มีนักเรียนจากทั่วภาคเหนือมาแข่งขันกันที่จังหวัดลำปาง
มีคำขวัญว่า
“เด็กเหนือก้าวไกล เด็กไทยก้าวหน้า ศิลปหัตถกรรมล่ำค่า ก้าวสู่สากล”
http://north66.sillapa.net/

 

มีกิจกรรมแข่งขันระดับภาค ระหว่าง 14-16 ธ.ค. 2559

พิธีเปิด และปิดงาน จัดที่ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง
คลิ๊ปพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนภาคเหนือ ในวันที่ 14 ธันวาคม 2559

คลิ๊ปพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนภาคเหนือ ในวันที่ 16 ธันวาคม 2559

ถือเป็นงานของนักเรียน คุณครู และโรงเรียนอย่างแท้จริง

มีรายการแข่งขันของนักเรียน
แบ่งเป็น สพป. และ สพม. ดังนี้

สถานที่แข่งขัน สพป.

1.มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง
กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาไทย
นักบินน้อย สพฐ.
กลุ่มสาระฯ วิทยาศาสตร์
หุ่นยนต์
นาฏศิลป์
กลุ่มสาระฯ การงานอาชีพ
คอมพิวเตอร์
ดนตรี (วันที่ 15-16 ธันวาคม 2559)
กลุ่มสาระฯ ภาษาต่างประเทศ
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน (ยกเว้น กิจกรรมลูกเสือ)
กลุ่มสาระฯ สังคมฯ (ยกเว้น ละครประวัติศาสตร์)
2. โรงเรียนอนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)
ปฐมวัย
กลุ่มสาระการเรียนรู้ คณิตศาสตร์
3.โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์)
ทัศนศิลป์
4.โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ (ชุมชน 1)
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน (ลูกเสือ)
กลุ่มสาระสังคมฯ (ละครประวัติศาสตร์ และ ละครคุณธรรม)
5. สพป.ลำปาง เขต 2
กลุ่มสาระสุขศึกษาและพลศึกษา

สถานที่แข่งขัน สพม.

1.มหาวิทยาลัยราชภัฎลำปาง
ดนตรีสากล (วันที่ 13-14 ธันวาคม 2559)
2.โรงเรียนแม่เมาะวิทยา
สังคมศึกษา
3.โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย
วิทยาศาสตร์
ทัศนศิลป์
คอมพิวเตอร์
สภานักเรียน
สุขศึกษาและพลศึกษา
4.โรงเรียนลำปางกัลยาณี
ภาษาไทย
ภาษาฝรั่งเศส
ภาษาจีน
ภาษาญี่ปุ่น
ภาษาเกาหลี
นาฏศิลป์
หุ่นยนต์
YC
กิจกรรมส่งเสริมการอ่าน
5.โรงเรียนเตรียมอุดมพัฒนาการเขลางค์นคร
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
ดนตรีไทย
กิจกรรมลูกเสือ
6.โรงเรียนห้างฉัตรวิทยา
คณิตศาสตร์

สรุปเหรียญ ระดับประถมศึกษา

ที่ เขตพื้นที่การศึกษา ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 130 41 21 14 192
2 สพป. ตาก เขต 2 118 52 29 18 199
3 สพป. พิษณุโลก เขต 2 113 57 25 14 195
4 สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 111 60 31 15 202
5 สพป. เชียงราย เขต 3 108 46 28 16 182
6 สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 106 71 27 12 204
7 สพป. น่าน เขต 2 105 74 21 14 200
8 สพป. ตาก เขต 1 103 65 27 10 195
9 สพป. เชียงใหม่ เขต 1 103 57 26 15 186
10 สพป. นครสวรรค์ เขต 2 100 74 25 10 199
11 สพป. อุทัยธานี เขต 2 98 66 24 11 188
12 สพป. นครสวรรค์ เขต 3 98 60 26 11 184
13 สพป. กำแพงเพชร เขต 2 95 72 19 22 186
14 สพป. น่าน เขต 1 95 67 22 9 184
15 สพป. เชียงใหม่ เขต 2 95 59 34 15 188
16 สพป. กำแพงเพชร เขต 1 95 58 32 13 185
17 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 94 66 29 10 189
18 สพป. นครสวรรค์ เขต 1 94 59 26 16 179
19 สพป. เชียงราย เขต 4 93 73 25 9 191
20 สพป. พิษณุโลก เขต 3 92 72 28 16 192
21 สพป. พิจิตร เขต 2 91 63 23 14 177
22 สพป. ลำปาง เขต 1 91 59 26 14 176
23 สพป. เชียงราย เขต 2 90 65 25 20 180
24 สพป. พะเยา เขต 2 89 62 22 13 173
25 สพป. ลำปาง เขต 2 89 56 31 17 176
26 สพป. พิษณุโลก เขต 1 89 56 28 11 173
27 สพป. แพร่ เขต 1 87 52 22 10 161
28 สพป. สุโขทัย เขต 2 84 54 17 12 155
29 สพป. พะเยา เขต 1 82 58 31 10 171
30 สพป. เชียงใหม่ เขต 4 82 45 41 11 168
31 สพป. อุทัยธานี เขต 1 81 59 32 12 172
32 สพป. ลำพูน เขต 2 79 65 32 15 176
33 สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 78 56 26 17 160
34 สพป. แพร่ เขต 2 77 43 26 10 146
35 สพป. ลำพูน เขต 1 76 51 21 15 148
36 สพป. ลำปาง เขต 3 68 51 28 9 147
37 สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 65 57 31 19 153
38 สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 65 51 28 12 144
39 สพป. พิจิตร เขต 1 63 45 27 12 135
40 สพป. เชียงราย เขต 1 61 48 20 16 129
41 สพป. เชียงใหม่ เขต 5 58 56 36 22 150
42 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 51 69 44 20 164
43 สพป. สุโขทัย เขต 1 45 42 15 16 102
44 สพป. เชียงใหม่ เขต 6 41 58 25 22 124
รวม 3,828 2,570 1,182 619 7,580

สรุปเหรียญ ระดับมัธยมศึกษา

ที่ เขตพื้นที่การศึกษา ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 1] 117 53 19 5 189
2 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.นครสวรรค์ 1] 109 53 17 6 179
3 สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.น่าน 1] 109 46 19 4 174
4 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 1] 105 38 25 6 168
5 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำปาง 1] 105 38 19 5 162
6 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.นครสวรรค์ 3] 101 52 21 7 174
7 สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.แพร่ 1] 101 48 18 7 167
8 สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.สุโขทัย 2] 101 33 27 16 161
9 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.อุตรดิตถ์ 1] 99 50 21 9 170
10 สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.น่าน 2] 97 41 21 8 159
11 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.พิษณุโลก 1] 97 38 19 4 154
12 สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.กำแพงเพชร 1] 93 52 22 11 167
13 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำพูน 1] 88 47 26 12 161
14 สพม. เขต 40 (เพชรบูรณ์) [กลุ่ม สพม.เพชรบูรณ์ 3] 84 49 22 12 155
15 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.อุทัยธานี 2] 83 55 24 11 162
16 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.พะเยา 1] 83 42 22 8 147
17 สพม. เขต 40 (เพชรบูรณ์) [กลุ่ม สพม.เพชรบูรณ์ 1] 82 48 21 11 151
18 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.พะเยา 2] 80 45 18 16 143
19 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 2] 77 41 19 8 137
20 สพม. เขต 40 (เพชรบูรณ์) [กลุ่ม สพม.เพชรบูรณ์ 2] 76 56 24 10 156
21 สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.ตาก 2] 76 49 28 12 153
22 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 3] 75 40 21 5 136
23 สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.พิจิตร 1] 73 48 23 12 144
24 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.อุทัยธานี 1] 72 51 16 12 139
25 สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.สุโขทัย 1] 70 69 24 12 163
26 สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.กำแพงเพชร 2] 68 39 15 10 122
27 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 4] 65 48 15 14 128
28 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) [กลุ่ม สพม.เชียงราย 2] 64 53 28 6 145
29 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 3] 63 53 29 10 145
30 สพม. เขต 42 (นครสวรรค์,อุทัยธานี) [กลุ่ม สพม.นครสวรรค์ 2] 62 60 26 12 148
31 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำพูน 2] 60 34 29 10 123
32 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.พิษณุโลก 3] 59 50 20 11 129
33 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำปาง 3] 59 45 25 19 129
34 สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) [กลุ่ม สพม.ตาก 1] 58 54 23 14 135
35 สพม. เขต 35 (ลำปาง,ลำพูน) [กลุ่ม สพม.ลำปาง 2] 58 49 24 13 131
36 สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) [กลุ่ม สพม.พิจิตร 2] 58 47 28 15 133
37 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 4] 55 51 29 15 135
38 สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.แพร่ 2] 52 50 23 13 125
39 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.พิษณุโลก 2] 50 46 27 17 123
40 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 6] 45 38 28 19 111
41 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.แม่ฮ่องสอน 1] 42 33 24 14 99
42 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.เชียงใหม่ 5] 41 42 20 17 103
43 สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) [กลุ่ม สพม.อุตรดิตถ์ 2] 32 31 32 15 95
44 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) [กลุ่ม สพม.แม่ฮ่องสอน 2] 25 25 18 10 68
รวม 3,269 2,030 999 483 6,298

สรุปเหรียญ ระดับการศึกษาพิเศษ

สรุปเหรียญรางวัล สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ
ที่ โรงเรียน ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 โสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่ 38 2 0 0 40
2 โสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ 35 5 1 2 41
3 แพร่ปัญญานุกูลจังหวัดแพร่ 31 6 2 4 39
4 ศรีสังวาลย์เชียงใหม่ 31 1 0 0 32
5 พิจิตรปัญญานุกูล 28 8 1 1 37
6 สอนคนตาบอดภาคเหนือ ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จังหวัดเชียงใหม่ 28 0 0 1 28
7 น่านปัญญานุกูล 27 11 1 1 39
8 กาวิละอนุกูล 27 6 2 3 35
9 เชียงรายปัญญานุกูล 27 2 1 5 30
10 พิษณุโลกปัญญานุกูล 17 4 1 0 22
11 โสตศึกษาจังหวัดตาก 15 1 2 1 18
12 สอนคนตาบอดสันติจินตนา จังหวัดแพร่ 13 3 1 0 17
13 การศึกษาคนตาบอดลำปาง 11 5 0 0 16
14 นครสวรรค์ปัญญานุกูล 11 2 0 3 13
รวม 339 56 12 21 407

แนะนำร้านอาหารในลำปาง ผ่านเว็บไซต์วงใน

wongnai แนะนำร้านอาหาร

wongnai แนะนำร้านอาหาร

มีโอกาสเข้าไปเขียนเล่าเรื่อง
เกี่ยวกับอาหารการกินในเว็บไซต์วงใน #wongnai
เค้ามีการ ranking นักรีวิวด้วย
ใครรีวิวเยอะ ก็จะถูกจัดอันดับขึ้นมาเป็นคนแรก ๆ
https://www.wongnai.com/leaderboards

แล้ว 13 มิ.ย.59 ผมเข้าไปรีวิวร้านของลูกศิษย์
ชื่อร้าน ส้มอุไรทิพย์ แล้วนำเรื่องราวไปแชร์ใน lampang city
โดยนำลิงค์ของร้านที่อยู่ใน wongnai ไปวาง
https://www.facebook.com/groups/243126115797740/944959752281036/

ที่ผมเข้าเว็บไซต์วงในนี่ก็เพราะน้องแอน
เล่าให้ฟังว่ามีพี่เขาเอาข้อมูลร้านน้ำส้มคั้น
ไปลงในเว็บวงใน ทำให้ผมลองตามเข้าไปดู
พบว่าเป็นเว็บแนะนำร้านอาหารที่ยอดเยี่ยมมาก
ท่านใดกำลังหาร้านอาหารอร่อย ๆ ในลำปาง
คลิ๊กตามลิงค์ รับรองไม่ผิดหวัง
https://www.wongnai.com/businesses?regions=5890

น้ำส้มคั้นสด อุไรทิพย์

น้ำส้มคั้นสด อุไรทิพย์

วันนี้ลองถาม น้องเบนซ์ ว่าเคยเปิดเว็บวงในรึเปล่า
เค้าก็บอกว่าเคย เวลาจะหาร้านอร่อยก็จะเปิดเว็บนี้
น่าสนใจ และน่าติดตามเว็บไซต์ดี ๆ แบบนี้ครับ

ผลเลือกตั้ง ส.ว. 2557

ผลเลือกตั้ง ส.ว. 2557

ผลเลือกตั้ง ส.ว. 2557

ประกาศผลคะแนน
การเลือกตั้งสมาชิกวุฒิสภา พ.ศ.2557 จังหวัดลำปาง
วันที่ 30 มีนาคม 2557
ลำปางมีผู้สมัคร 5 ท่าน ได้แก่
1. นายวราวุฒิ หน่อคำ ได้คะแนนเสียง 138,992 คะแนน
2. นายอำนวย เงินกระแชง ได้คะแนนเสียง 8,414 คะแนน
3. นายธนชัย พงษ์โสภาวิจิตร ได้คะแนนเสียง 7,092 คะแนน
4. นายบุญชู ตรีทอง ได้คะแนนเสียง 106,755 คะแนน
5. ดาบตำรวจกิจชนะชัย ปะละ ได้คะแนนเสียง 22,038 คะแนน

ผู้มีสิทธิ 616,513
ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง 351,906 คิดเป็นร้อยละ 57.08
ไม่ประสงค์ลงคะแนน 48,430 คิดเป็นร้อยละ 13.76


สรุปเพิ่มเติม
1. อำเภอที่มาใช้สิทธิมากที่สุด คือ อ.เมืองลำปาง 98,943 คน
2. อำเภอที่มีร้อยละที่มาใช้สิทธิมากที่สุดคือ อ.ห้างฉัตร ร้อยละ 65.09
3. อำเภอที่มีร้อยละที่มาใช้สิทธิน้อยที่สุดคือ อ.งาว ร้อยละ 51.42

สรุปผู้มาใช้สิทธิแยกตามอำเภอ

สรุปผู้มาใช้สิทธิแยกตามอำเภอ

https://www.facebook.com/download/254432224729888/elect57_02.pdf
https://www.facebook.com/download/1468886740007441/elect57_01.pdf
http://thaiabc.com/lampangnet/admin/1244/
http://www2.ect.go.th/home.php?Province=lampang