โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย มีผู้ผ่านการสอบโควตา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำนวน 197 คน เพื่อเข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560

ยินดีกับนักเรียนบุญวาทย์ฯ ที่สอบผ่านในรอบโควตา
ที่เข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560

 

โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย มีผู้ผ่านการสอบโควตา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำนวน 197 คน เพื่อเข้าศึกษาในปีการศึกษา 2560

 

bws quota

bws quota

 

ลำดับ เลขที่นั่งสอบ ชื่อ – นามสกุล คณะ
1 1020002 เบญญาภา แซ่คู คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
2 1020010 พลอย อยู่สำลี คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต)
3 1020024 อันนา ฝ่ายคำมี คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
4 1020026 วีรชน กันธิยะ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา *
5 1020033 ชาญวิทย์ สาใจ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
6 1020042 นภัสสร เฉลิมธีรวัฒน์ คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
7 1020065 เอกชัย ไชยทนุ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
8 1020066 นิสสา สุขรัตน์ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
9 1020067 กันต์กนิษฐ์ บัวหล้า โครงการกระจายแพทย์หนึ่งอำเภอหนึ่งทุน (ODOD)
10 1020095 รวี โซนี่ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
11 1020098 กชพร พรมมา คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
12 1020100 ภควดี เลิศวิภาภัทร คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
13 1020117 พิมพ์สิรินธร์ กุนเกษม คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
14 1020118 กรัณฑรัตน์ ทิพอาสน์ คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทย์ – คณิต
15 1020131 ไชยวัฒน์ ฝึกหัด คณะเกษตรศาสตร์ สาขาวิชาพืชไร่ พืชสวน สัตวศาสตร์ กีฏวิทยา โรคพืช ฯลฯ
16 1020146 เบญจสิริ วัฒนพนม คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
17 1020147 ราม วิญญา คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
18 1020155 กษมา เตชะอุ่น คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ *
19 1020158 พิมลนาฏ พรหมยศ คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
20 1020178 ธัญชนก ชัยเสนา คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
21 1020180 ชาตรี โสภาแปง คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
22 1020181 ทรรศกร ปัญญามณี คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
23 1020188 อังกินันท์ ทักษิณาพิมุข วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี สาขาวิชาแอนนิเมชัน
24 1020189 ษุภมล เจนรุ่งโรจน์ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาฟิสิกส์ วัสดุศาสตร์
25 1020201 พลอยพรรณ สวัสดี คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยาอุตสาหกรรมและองค์การ (วิทย์-คณิต)
26 1020205 พัทธมน กฤตมโนรถ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
27 1020207 พิธาณี ศรีไทย คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
28 1020211 ณิชาภัทร ศรีแก้ว คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า *
29 1020215 ลลิตภัทร เทพศิริ คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
30 1020216 นฤฌา ใจอินทร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า *
31 1020229 ภัทรวดี ศรีวิชัย คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์ (วิทย์-คณิต)
32 1020231 มุกตาภา อรุณรัศมี คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ)
33 1020232 นิรชา สว่างดี คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
34 1020256 สิทธิพล สิทธิชุม วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี สาขาวิชาการจัดการสมัยใหม่และเทคโนโลยีสารสนเทศ
35 1020259 กุลปริยา แก้วกิติ คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
36 1020277 พอชม พรมชัย คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ สถิติ
37 1020295 พิชามญชุ์ สุวรรณธวัช คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
38 1020311 พิมพ์ชนก ยะเรือนงาม คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
39 1020319 ปวงสรร ยืดยาว คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยาอุตสาหกรรมและองค์การ (วิทย์-คณิต)
40 1020321 นพรุจ พุ่มวารี คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หลักสูตร 5 ปี) *
41 1020326 นภัค ขัดทะเสมา คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชากิจกรรมบำบัด
42 1020335 รัชชานนท์ เต่าคำ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมระบบสารสนเทศและเครือข่าย หลักสูตรสองภาษา *
43 1020353 ศุภนัย สุขใส คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
44 1020365 ศุภากร ผดุงพันธุ์ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์
45 1020376 ปวิธชาต แปงแก้ว คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
46 1020387 วิศรุต วรรณศิริ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
47 1020394 ฑิตยา ไชยวงค์ษา คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทย์ – คณิต
48 1020407 พิมพ์นิภา แสนศักดิ์ คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
49 1020409 คมกริช แก้วปรีชาวัฒน์ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
50 1020413 ชญานิน ชมภูศรี คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา *
51 1020434 จิราวรรณ เทพชัย คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
52 1020436 พัทธมน อินต๊ะยศ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
53 1020459 เบญญาพร ใสแจ่ม คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต)
54 1020464 กษิดิศ วงค์ปินตา คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
55 1020468 กัณธวัฒน์ ใจคำลือ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
56 1020469 ญานิกา โอระชุม คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
57 1020477 รัชนีกร หอระดี คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
58 1020490 ธรณัส ทิพยดาราพาณิชย์ โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
59 1020504 ธีร์วรา ชัยเธียร คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
60 1020529 ปภาวี ถนอมจิตต์ คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
61 1020558 ญาณวิชญ์ พุกศิริกุล คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า *
62 1020571 สิปโปทัย โนชัย คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
63 1020599 ปริตา ปัญญาสุรจิต คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์
64 1020608 นวนิดา วัจนปรีชาโรจน์ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หลักสูตร 5 ปี) *
65 1020609 พุทธสิทธิ์ พงษ์พันธ์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า *
66 1020623 ประถมพงษ์ วงค์ของ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
67 1020634 ณัฐชา ธีระเชีย คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชากิจกรรมบำบัด
68 1020637 สหภาพ วงศ์ราษฎร์ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
69 1020640 ณัฐนันท์ อินทนิล โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
70 1020646 ณัฐธัญ อยู่สบาย คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
71 1020656 ปานชีวา ธรรมใจกูล คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี เคมีอุตสาหกรรม ชีวเคมีและเคมีเทคโนโลยี
72 1020670 รดิวันต์ ปาจเร คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทย์ – คณิต
73 1020691 ปพิชญา ธรรมเมือง คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
74 1020699 พชรดล นพนาคร คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
75 1020719 เบญจมาศ บุญยืน คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพทางอุตสาหกรรมเกษตร
76 1020731 จิรายุ เจียรจินดา คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
77 1020732 ธัญมุข ศิลปสมบูรณ์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
78 1020733 ศศิภา มูลประเสริฐ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
79 1020741 ศิริพร การเพียร คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ)
80 1020758 จริญญา วงศ์อินต๊ะ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ *
81 1020760 รัชนีกร ณ จันทร์ตา คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
82 1020782 ฉัตรมงคล ธิต๊ะ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
83 1020789 วราภรณ์ วงค์เจริญกิจ คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน (วิทย์ – คณิต )
84 1020802 ธัญชนก ธีรภาพกุล คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
85 1020814 สรณ์ศิริ สายศรีธิ คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาวิศวกรรมการอาหาร
86 1020815 ธนกฤต ต้นมณี คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์
87 1020825 สุวภัทร กาชาติ คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชากิจกรรมบำบัด
88 1020830 โชษิตา จิ๋วแก้ว คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
89 1020841 ธนัชพร ไชยสาร คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ สถิติ
90 1020864 วรทาน สินทวีวรกุล คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
91 1020873 ธนวิชญ์ กิตินา โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
92 1020877 กุลนันทน์ เรืองคำ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ *
93 1020882 กิตติธัช เจียระไนรุ่งโรจน์ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
94 1020890 พันธวัจ อัศวเกศมณี คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หลักสูตร 5 ปี) *
95 1020904 ณัฐนรี สุวรรณจันทร์ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
96 1020910 พงศธร อินพรม คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
97 1020918 พัชมญชุ์ อินทิยศ โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
98 1020920 จิรัชยา ชื่นชอบ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
99 1020922 ณัฐนันท์ คำภิระปาวงศ์ คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
100 1020927 กิตติภัทร หวังรุ่งโรจน์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
101 1020942 ธนินท์ธร นครังกุล คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา *
102 1020951 หฤษฎ์ เหล็กดี คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ *
103 1020957 ดิษย์ธัต คันธศักดิ์ศิริ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ *
104 1020970 รันชนก ไทยใหม่ คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
105 1020972 อภิณกุ์ คมวงศ์วิวัฒน์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยาคลินิก (วิทย์-คณิต)
106 1020978 ภัชธีญา วรรณจักร คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
107 1021005 สุณัฏฐา จุลบุตร โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
108 1021019 สืบสกุล วัฒนานิกร โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
109 1021027 พิชญุตม์ นุชนารถ คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
110 1021029 เก็จมณี เปี้ยปลูก โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
111 1021036 กัญญารัตน์ อุทัยไกรรักษ์ คณะพยาบาลศาสตร์ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ)
112 1021065 อนุวัฒน์ เปี้ยปลูก คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
113 1021066 ยศนนท์ สอนปะละ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา *
114 1021069 รสา อมรพิชญ์ โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
115 1021070 กฤตภาส ทิชากร คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
116 1021075 สกุลทิพย์ ทิพย์แก้ว คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร
117 1021079 กัณติศา ขัดมัน โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
118 1021095 พรรณกาญจน์ กาญจนประดิษฐ์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ *
119 1021098 ธชา บุปผาเจริญสุข คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
120 1021110 ณัชชา ขัตินนท์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
121 1021123 วิลาสินี ขัติยสุรินทร์ คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาวิศวกรรมการอาหาร
122 1021128 วรรณิดา แก้วจันทร์หล้า คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทย์ – คณิต
123 1021142 ปรัชญา วิสุทธิธาดา คณะแพทยศาสตร์ สาขาวิชาแพทยศาสตร์ *
124 1021146 ภัทธเณศ เทพแสน โครงการกระจายแพทย์หนึ่งอำเภอหนึ่งทุน (ODOD)
125 1021154 สิทธา อารีกิจ โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท
126 1021160 วรากร ปัณณทัต คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์ สถิติ
127 1021170 รัศมิ์รวี ดวงดี คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา จุลชีววิทยา สัตววิทยา
128 1021188 กฤตพร เชี่ยววานิช คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชศาสตร์ หลักสูตร 6 ปี *
129 1021195 ปิยธิดา ติณศรี คณะสัตวแพทยศาสตร์ สาขาวิชาสัตวแพทยศาสตร์
130 1021208 อธิตา ดำมุณี คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
131 1021209 กานต์สินี จริยงามวงค์ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หลักสูตร 5 ปี) *
132 1021217 นฤเบศภ์ ชื่อหลาย คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล *
133 1021233 ภวรัญชน์ บุญรักษา คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (วิทย์ – คณิต )
134 1021248 มัญชุมาศ ปวงมณี คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ ภาคพิเศษ (วิทย์ – คณิต)
135 1021251 สุวพิชญ์ โพธาสินธุ์ คณะทันตแพทยศาสตร์ สาขาวิชาทันตแพทยศาสตร์*
136 1021259 ประภาดา ขัดทาน คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ (วิทย์ – คณิต) *
137 2020015 ปิยนุช ชัยสมพร คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการระหว่างประเทศ
138 2020041 กิระณา มลานวน คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการระหว่างประเทศ
139 2020077 วรรณวนัช ทัศนภักดิ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส เลือกสอบภาษาฝรั่งเศส *
140 2020080 หฤษฎ์ สัธนาอนันต์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ ภาคพิเศษ
141 2020098 ถนอมกิต สมเด็จ คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์
142 2020113 ณพพงษ์ บุญช่วย คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการระหว่างประเทศ
143 2020135 ภูริทัศน์ อภิวิชาญาณ คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการระหว่างประเทศ
144 2020143 พงศธร ยศตื้อ คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์
145 2020151 ตะวัน สุดใจ คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการเมืองและการปกครอง
146 2020179 กฤติน คุ้มเพชร คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาเยอรมัน เลือกสอบภาษาเยอรมัน *
147 2020204 พชรยา อังศุสุกนฤมล คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ (ภาษาต่างประเทศ)
148 2020222 นิชนันท์ ใจเที่ยงตรง คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะไทย *
149 2020225 จิระวิน เครือนาชิต คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
150 2020227 วนัชนันท์ ไชยพิสุทธิพงศ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ *
151 2020268 ปิมปภา กฤษศิริวรา คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน โครงการหลักสูตรควบ 2 ปริญญา *
152 2020287 ดนุวศิน จามะลี คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
153 2020296 กวีวัฒน์ รอดครุฑา คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ หลักสูตรนานาชาติ *
154 2020298 พัทธ์วริน ประเทืองบริบูรณ์ คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์
155 2020333 กฤติยา โชติวัฒนตระกูล คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
156 2020364 สรินพร ชอบพานิช คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะไทย *
157 2020367 สุทธิพร ปันบุตร คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์
158 2020371 เวธินี วงศ์ชารี คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
159 2020374 ธันยพร สายตำ คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
160 2020382 ทิพปภา ใจสาร คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ *
161 2020383 ชญาน์ทิพย์ วีระน้อย คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาไทย
162 2020389 กัลยกร พัวศรีพันธุ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น เลือกสอบภาษาญี่ปุ่น
163 2020422 ชลลดา ต๊ะวงศ์ษา คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาธุรกิจศึกษา *
164 2020427 ปาณัสม์ พยุหพรรค์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
165 2020463 ณัฏฐณิชา เครื่องคำ คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์
166 2020464 พิชญา พาฬอนุรักษ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาการท่องเที่ยว
167 2020465 ธัญญลักษณ์ ทันใจ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาประถมศึกษา *
168 2020472 สมัชญ์ สันยาว คณะสังคมศาสตร์ สาขาวิชาสังคมศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) *
169 2020477 ปพน กิตินา คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
170 2020491 พรรณภา สอนบุญ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาการท่องเที่ยว
171 2020554 ศุภณัฐ นนทิสกุล คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
172 2020559 เบญจพร สุวรรณวิชิตกุล คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน
173 2020560 ชนิดา เดือนเพ็ญ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ *
174 2020571 ธิติพงศ์ ตั้งมณีกาญจน์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
175 2020597 พิมพ์วลัญช์ ศรียอด คณะรัฐศาสตร์ฯ สาขาวิชาการเมืองและการปกครอง
176 2020616 ยศกร จิตวิริยานันท์ คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะการถ่ายภาพ *
177 2020634 ธนากร ยะถา คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาสังคมศึกษา *
178 2020668 ตรองธรรม ดิษบรรจง คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาสหศาสตร์ศิลป์ *
179 2020679 จิราภรณ์ ภู่พิพัฒน์กูล คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาจีน เลือกสอบภาษาจีน
180 2020684 กัญกาญจน์ ทิพย์มา คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
181 2020692 รักษ์พงษ์ อินต๊ะนนท์ คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์
182 2020693 ยศวดี สุวรรณวงศ์ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาประถมศึกษา *
183 2020695 นันทิยา มหาวรรณ์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
184 2020698 นุตประวีณ์ อกกว้าง คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน
185 2020711 สาริศ กิจสุวรรณรัตน์ คณะการสื่อสารมวลชน สาขาวิชาการสื่อสารมวลชน
186 2020715 ธัญพร พินธิสืบ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
187 2020788 รักษิตา ธิช่างทอง คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาธุรกิจศึกษา *
188 2020799 ณิชยา ลังกาพินธุ์ คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ *
189 2020818 ปรมะ นาเมืองรักษ์ คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะการถ่ายภาพ *
190 2020820 อัญชนา เรืองฤทธิ์ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาประถมศึกษา *
191 2020836 เคียงชนก เทพแปง คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
192 2020837 ทองวรินทร์ อินนันชัย คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ *
193 2020841 ขวัญจิรา การิบุตร คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
194 2020845 ณกรณ์ นภวงศ์ ณ อยุธยา คณะสังคมศาสตร์ สาขาวิชาสังคมศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) *
195 2020852 นิพพิชฌน์ ลี้ประเสริฐ คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบริหารธุรกิจ
196 2020873 ฉัตรมงคล ตุ้ยเต็มวงค์ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาสังคมศึกษา *
197 2020882 สุรุจิรา ศรีนันทา คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ โครงการหลักสูตรควบ 2 ปริญญา *

ข้อมูล เมื่อ 9 มกราคม 2560
สำนักทะเบียนและประมวลผล มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
http://quota.reg.cmu.ac.th/schools/02101/universities/01/students

ใช้เทคโนโลยีบันทึกข้อมูลการมาสาย (itinlife399)

นายสุริยะ ศรีสุข รองผู้อำนวยการฯ ฝ่ายบริหารงานบุคคล

นายสุริยะ ศรีสุข รองผู้อำนวยการฯ ฝ่ายบริหารงานบุคคล

มีโอกาสประชุมเชิงปฏิบัติการ เครือข่ายผู้ปกครองโรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย เมื่อ 25 พ.ค.56 เรื่องแก้ปัญหานักเรียนมาโรงเรียนสาย ณ ห้องประชุมเสือป่า ดำเนินการโดยครูสุริยะ ศรีสุข รองผู้อำนวยการฯ ฝ่ายบริหารงานบุคคล ในการประชุมครั้งนี้แบ่งเป็นระดับชั้น และกลุ่มของผมก็มีครูวีระ ทองทาบวงศ์ จากวิทยาลัยการอาชีพเกาะคาเป็นประธานกลุ่ม ม.3  และครูธนพล  กันยะติ๊บ จากวิทยาลัยสารพัดช่างลำปาง ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนกัน โดยท่านรองฯ ได้ให้ข้อมูลก่อนเปิดเวทีในกลุ่มว่า นักเรียนที่มาสายส่วนใหญ่เป็น ม.6 และ ม.5 รองลงไป ส่วนมัธยมต้นแทบไม่มีปัญหา และการมาสายมีร้อยละ 1 หรือประมาณ 50 คนในแต่ละวัน เกิดมากในภาคเรียนที่ 2  ซึ่งประธานกลุ่มได้นำเสนอว่าผู้เกี่ยวข้องมีทั้งนักเรียน ผู้ปกครอง อาจารย์ที่ปรึกษา และระเบียบ โดยเสนอให้สร้างความตระหนักให้กับนักเรียนว่าการมาสายทำให้คะแนนความประพฤติหายไป และอาจส่งผลให้ไม่สำเร็จการศึกษาตามแผน

ครูธนพล  กันยะติ๊บ วิทยาลัยสารพัดช่างลำปาง

ครูธนพล กันยะติ๊บ วิทยาลัยสารพัดช่างลำปาง

ข้อมูลการมาสายนี้ เดิมใช้ระบบบันทึกด้วยมือ (Manual) โดยนักเรียนที่มาสายเขียนชื่อลงไปในแบบฟอร์ม แต่นักเรียนเขียนชื่อดาราบ้าง ชื่อครูบ้าง ทำให้ข้อมูลที่ได้มาเป็นข้อมูลที่ไม่เป็นจริง จึงได้ร่วมกับงานคอมพิวเตอร์พัฒนาระบบบันทึกการมาสายของนักเรียน โดยให้นักเรียนกรอกรหัสนักเรียน แล้วแสดงหน้าตา หากครูยืนยันความถูกต้องว่าตรงกันแล้ว (Verify) ก็จะบันทึกข้อมูลลงไป แล้วนำข้อมูลมาสรุปจัดทำรายงานเป็นสารสนเทศ (Information) สรุปในแต่ละสัปดาห์ส่งให้กับหัวหน้าสายชั้น และครูที่ปรึกษานำไปติดตามนักเรียนรายบุคคล แต่ยังมีปัญหาเกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง จึงเปิดเวทีแลกเปลี่ยนครั้งนี้กับผู้ปกครองเพื่อให้ได้แนวทาง มีความเข้าใจร่วมกัน เพื่อแก้ปัญหาต่อไป

ครูวีระ ทองทาบวงศ์ จากวิทยาลัยการอาชีพเกาะคา

ครูวีระ ทองทาบวงศ์ จากวิทยาลัยการอาชีพเกาะคา

ตัวแทนผู้ปกครองสะท้อนปัญหาว่าภาคเรียนที่ 2 นักเรียน ม.6 จะไปสอบตรงกับสถาบันการศึกษาต่าง ๆ บ่อยครั้ง กลับมาถึงลำปางโดยรถทัวร์ในช่วงเช้า กว่าจะกลับบ้าน อาบน้ำ แต่งตัว แล้วไปเรียนวิชาแรกก็อาจไม่ทัน ทำให้สถานะการไปเรียนในวันนั้นเป็นสาย (Late) ส่วนตารางเรียนของคุณครูก็อาจไม่ได้เรียน 8 โมงเช้าทุกวัน อาจเริ่มเรียน 10 โมงบ้าง บ่ายโมงบ้าง หรือครูติดประชุมแล้วปรับเปลี่ยนตารางเรียน ทั้งหมดก็เป็นมุมมองของผู้ปกครองที่ทราบจากนักเรียน ส่วนโรงเรียนก็มีเกณฑ์ชัดเจนว่าถ้ามาสายก็จะถูกหักคะแนนความประพฤติ และเป็นผลให้ไม่สำเร็จการศึกษา หากมีปัญหาก็ต้องแก้ไขแต่ละรายไป ก็มีหลายมุมมอง และหลายข้อมูลที่ท่านรองฯ จะได้นำไปพิจารณาดำเนินการเป็นลำดับต่อไป

Gallery

งานศิลปะของนักเรียน วาดปก notebook

ปกสมุด 2556

ปกสมุด 2556

 

8 เม.ย.56 วันนี้นักเรียน ม.2 และ ม.3 ของโรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัยไปรับเงินอุดหนุน 660 บาทจากรัฐบาล และซื้อสมุดของโรงเรียน 210 บาท จากนั้นก็ไปจ่ายค่าเล่าเรียน 3,700 บาท โดยสมุดที่ได้รับมาแต่ละปีก็จะมีปกที่สวยงาม เป็นงานศิลปะจากผลงานการวาดของนักเรียนที่ผ่านการคัดเลือกในแต่ละปี งานศิลปะมีความหลากหลายอาจใช้มือวาด ใช้ภาพถ่าย หรือใช้คอมพิวเตอร์ก็ได้ เป็นความหลากหลายที่งดงาม

 

ปกสมุด 2556

ปกสมุด 2556

ปกสมุด 2556

ปกสมุด 2556

ปกสมุด 2556

ปกสมุด 2556

ปกหลังสมุด 2556

ปกหลังสมุด 2556

ศิลปินนักเรียน 2556
– ยุรนันท์ แมะบ้าน
– ธิติพัฒน์ สอนแปง
– อารยา พงษ์เลาหพันธุ์
– ทิพย์อักษร สุวรรณลักษณ์

ศิลปินนักเรียน 2555
– วัชรชัย เวชโช
– ยุรนันท์ แมะบ้าน
– มัณฑนา สีตลานุชิต
– พชญ์สินี สุวรรณธวัช
– ทิพย์อักษร สุวรรณลักษณ์

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

 

 

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกสมุด 2555

ปกหลังสมุด 2555

ปกหลังสมุด 2555

ในส่วนของธุรกรรมทางการเงิน เด็ก ๆ ไปรับเงินอุดหนุนจากคุณครู และเข้าแถวซื้อสมุดจากผู้ประกอบธุรกิจโดยระบุลำดับที่ในห้องเรียน ส่วนผู้ปกครองก็จ่ายค่าเล่าเรียนโดยมีธนาคารมาตั้งโต๊ะ โดยผู้ปกครองกรอกชื่อ สกุล ห้อง ชั้น และเลขประชำตัว 5 หลัก ลงในใบนำฝากของธนาคาร ชำระเงิน แล้วรับหลักฐานเป็นสำเนาใบนำฝากของธนาคาร

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=10151523104362272&set=a.10150945395632272.435218.350024507271

 

องค์ประกอบที่เหมือนกัน (itinlife 379)

 

ดร.สาโรจน์ แก้วอรุณ ผอ.โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย

ดร.สาโรจน์ แก้วอรุณ ผอ.โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย

17 ม.ค.56  หลายระบบในโลกของเราเทียบเคียงกันได้ว่าเหมือนกัน มีโอกาสไปประชุมผู้ปกครองที่โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ซึ่งมีระบบคล้ายกับระบบของสถาบันการศึกษาระดับอุดมศึกษา ที่มีองค์ประกอบ คือ ครู/อาจารย์ นักเรียน/นักศึกษา โรงเรียน/มหาวิทยาลัย ผู้ปกครอง ผู้บริหาร นโยบายจากภายนอก ระเบียบ หลักสูตร ศิษย์เก่า สิ่งสนับสนุน และเป้าหมาย เป็นต้น แล้ว ดร.สาโรจน์ แก้วอรุณ ผู้อำนวยการได้วิเคราะห์สภาพแวดล้อม (SWOT) ให้เห็นถึงจุดแข็ง จุดอ่อน โอกาส และอุปสรรค พร้อมนำเสนอแผนงาน/โครงการที่จะก้าวต่อไป
ในฐานะโรงเรียนคุณภาพ จึงเสนอองค์ประกอบที่เชื่อมโยงเป็นเครือข่ายได้ชัดเจน ผ่านผู้รับผิดชอบทั้งฝ่ายปกครอง ฝ่ายวิชาการ ฝ่ายบุคคล ฝ่ายการเงิน และผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย ที่มาช่วยกันสะท้อนและดูแลปัญหา นำสู่การพัฒนาก้าวต่อไป แล้วมองอนาคตของเด็กที่จะจบออกไป ซึ่งทั้งหมดสะท้อนถึงระบบและกลไก ทำให้ไม่มีข้อสงสัยว่าทำไมโรงเรียนนี้ถึงอยู่อันดับ 5 ของประเทศ และอันดับ 1 ของภาคเหนือ แต่ผู้อำนวยการเตือนสติผู้ปกครองที่ยังไม่ได้ชำระเงินอุดหนุนพิเศษว่า “ถ้าใช้งบที่ได้จาก สพฐ. อย่างเดียว เราเป็นเลิศไม่ได้หรอก” จำเป็นต้องได้รับการสนับสนุน เพื่อนำมาจ่ายค่าจ้างครูเชี่ยวชาญ ครูทดแทน พนักงานทำความสะอาด ค่าสอนคอมพิวเตอร์ รวมถึงการตอบสนองนโยบาย 300 บาท และ 15000 บาทของรัฐ
ครูอดุล อุดม ให้ข้อคิดว่า ปัจจุบันเทคโนโลยีเข้ามาในชีวิตของเด็กแล้ว การใช้วิจารณญาณเลือกเฉพาะที่เป็นประโยชน์ และหลีกเลี่ยงให้ห่างไกลจากภัยนั้นยังไม่ดีพอ มีผู้ปกครองบางท่านเข้าใจผิดว่าฝากเด็กไว้กับเครื่องคอมพิวเตอร์ หรือสมาร์ทโฟนเป็นเรื่องดี เพราะเห็นเด็กติดหนึบอยู่กับอุปกรณ์ตั้งแต่ 2 ทุ่มถึงตีสอง ไม่ไปเที่ยวเถรไถลที่ไหน แต่หารู้ไม่ว่าอินเทอร์เน็ตเป็นจุดเริ่มต้นของปัญหามากมาย มีเด็กบางกลุ่มทะเลาะกันโดยเริ่มจากการโพสต์ข้อความโต้ตอบกันในอินเทอร์เน็ตก็มีแล้ว การที่นักเรียนมีอย่างน้อยหนึ่งวิชาที่ติด 0 ก็จะส่งผลให้ออกใบรับรองว่าจบไม่ได้ นั่นอาจมีสาเหตุมาจากอินเทอร์เน็ตก็เป็นได้ ในตอนท้ายคุณครูให้คำแนะนำว่าผู้ปกครองควรกอดลูกบ้าง ครอบครัวจะได้มีความอบอุ่น เพราะเด็กวัยนี้ต้องการความรักความเข้าใจ