ÊÒÂãÂá¡éǹÓáÊ´§ Ãͺ Campus
ó֡ҵԴǹʧ
¹ ͹ʹԸաԹ fiber optic ´ ѷ Lalas ʹ
ѧҨ繻ªѺʹ֡ͧͧ Fiber Optic ҧ (ҡüԴҴôд)


Ҿҡ krone.com
    ͤҺǡѺ Topology
    ٻẺѡɳСͧ͢͢ (Network topology) ѡɳСк͢ Topology 鹾鹰ҹͧ͢ 4 Сä Bus topology, Ring topology, Star Topology Switched topology
  1. Bus topology ͤ͡ ¡ѭҳ§ ҵ͡ѹẺ Daisy chain Ẻ Multi-Drop bus Ѻѭҳ㹡 Thick Coaxial Coaxial ҧ˹
  2. Ring topology ͤ͡ Ẻǧǹ loop ˹ ըشͷ 2 ҹ ѭҳ͢¨Ẻǹ ǧ
  3. Star topology ͤ͡ ػóҧ¡ hub Wiring concentrator ٹҧ Ҵ¡ѹ ͤͧ˹ѭҳ͡ ͡ѧء port ͧ hub ¡ѡɳй Broadcasting
  4. Switched topology ¡Ѻ Star topology hub ҡ Ẻ Switched hub buffer ӹǹ˹觢ͧͧ Address ͧ աѭҳ͡ Ũж١ѧ port кµç 价ء port ͹ hub ͧҡسѵԹ ֧ Switched hub Ҥ٧ hub ·ҡ

Ҿ Switched hub ҡ accton.com
Ҿ fiberoptic ҡ auriganet.com
Ҿ Coax connector ҡ tycoelectronics.com


繡úҹ ҹԴ ҡ´ ҹФԴ㹡õԴ͢ FiberOptic UTP Ҥ .. ӡ 1 ҹ .. Ҷ繷ҹ ǨФԴµ specification
´ͺ¡õԴǹʧ (OPTIC FIBER CABLE) Է¹ ҧҤúøáԨ ;ѡ Ҥùʵ Ҥ๡ʧ ʹ
ѷ ӡѴ(Lalas Co., Ltd.)
70/21 Թ 3 طԹԨ ǧʹ ࢵ ا෾ 10400
سç Ī Թǧ
(Narongkrit Cowinthawong)

- Product Marketing Manager -
Tel.279-7337, 618-3168, 618-3184, 9462202-3 Fax.66-2-6183182 Mobile.01-6202602


1. ˹ǹʧ (OPTIC FIBER CABLE) Ҵ 6 Core Steel Tape Armoured Ẻ Multimode Ե ҹѺԴ¹͡Ҥ (Outdoor Type) Ҵͧ Core/Cladding 62.5/125 Micron ӹǹ 4 鹷ҧ ѧ
    1.1 鹷ҧ 1 ԴǹʧҡҤú 3 ͧ Ҥùʵ(Ҥ 4) 2 ǻҳ 350 ӹǹ 1
    1.2 鹷ҧ 2 ԴǹʧҡҤùʵ(Ҥ 4) 2 ҤŻʵ (Ҥ 10) ͧش 2 ҳ 310 ӹǹ 1
    1.3 鹷ҧ 3 ԴǹʧҡҤú 3 ͧ ;ѡ˭ԧ ( 2) 3 ǻҳ 325 ӹǹ 1
    1.4 鹷ҧ 4 Դǹʧҡ;ѡ˭ԧ( 2) 3 ;ѡ ( 1) 3 ǻҳ 100 ӹǹ 1

2. ´õԴ駡Թǹʧ(OPTIC FIBER CABLE) ҧҤ
    2.1 鹷ҧ 1 Թǹʧҡ RACK 19 ҡͧ 3 Ҥú Ҥùʵ (Ҥ 4) ǹ¹͡Ҥá˹ԹǹʧҡҤú仵ǷҧԹҹѹ͹ҧ纹 ҹѧҤùʵ(Ҥ 4) ¼ѺҧͧѴ HAND HOLE ӹǹ 4 ش ͤдǡ㹡ҡ ´ẺṺ ش Rack 19 15 U ͧ 2 ˹Թǹʧ㹷 PVC ͧ˹ Class 2 Ҵ 3 ѧԹʹ դ֡¡ 50 ૹ
    2.2 鹷ҧ 2 Թǹʧҡ RACK 19 ҡͧ 2 Ҥùʵ(Ҥ 4) ѧ Rack 19 15 U ǡѹ dzͧش 2 ҤŻʵ(Ҥ 10) ˹Թǹʧ㹷 PVC ͧ ˹ Class 2 Ҵ 3 ѧԹʹǤդ֡¡ 50 ૹ ʹ ¡㹪ǧ俿ҴҹѧҤ ˹Թǹ俿ҹ Ѻҧͧ Riser Pole ǧŧ俿硢 3 CAP ͧѹ· ١ͧ仵ҵðҹͧͧѾ觻
    2.3 鹷ҧ 3 Թǹʧҡ RACK 19 ҡͧ 3 Ҥú;ѡ˭ԧ( 2) 3 Թ ǹʧҡ¹͡Ҥá˹ԹҡҤú ǷҧԹ㹷 PVC ͧ˹ Class 2 Ҵ 2 դ֡¡ 50 ૹ ʹҹǶ ǹ仵俿 ֧俿 ˹;ѡ˭ԧ, 㹪ǧ EXTENSION ARM 繵ִѺҤ;ѡ˭ԧ ش RACK 19 42 U dz 3 Ѻҧͧ RISER POLE ǧ俿 ӹǹ 1 ش Ъǧҹ ͼѺҧشҧ MIXED ء ź е º¤¡ѺҾ
    2.4 鹷ҧ 4 Թǹʧҡ RACK 19 42 U ҡ 3 ;ѡ˭ԧ;ѡ ش RACK 19 42 U dz 3 ǡѹ ǹʧǹ͡Ҥ ˹ԹѧԹ㹷 PVC ͧ ˹ Class 2 Ҵ 2 դ֡¡ 50 ૹ
    2.5 ʹҤҵͧѴἹѧ´СͺԹµԴػóʹҤ
    2.6 Թǹʧ俿 ˹Ѵ (Lashing) ѺǴ Strand 6 M ػóִѺСõԴ仵ҵðҹͧѾ觻
    2.7 Ѻҧͧӡ TERMINATE ǵѭҳ (ST-Connector) ء Core 48 Core еͧӡ÷ͺѭҳ (OTDR Test Report) ǹʧء Core öҹҵðҹâ
    2.8 شǹʧͧἧѡ(Fiber Optic Patch Panel) ẺԴ駡Ѻ RACK 19
    2.9 դǢͧͧ͹ҵػóӡ 2
    2.10 ѺСѹҧ 2 ѧСõǨѺ

3. ʶҺѹ˹ѺҧѴ PASSIVE DEVICE Դ駵Ҥõҧ ѧ
    3.1 Ҥú
    3.1.1 12 Port Fiber Optic Patch Panel ӹǹ 1 ش
    3.1.2 ST Connector, Multimode ӹǹ 12 ش
    3.1.3 OTDR Test Report ӹǹ 12 ش
    3.2 Ҥùʵ(Ҥ 4)
    3.2.1 19" High Quality Export Rack 15 U ӹǹ 1 ش
    3.2.2 19" High Quality Export Rack 6 U(Wall Mounted) ӹǹ 2 ش
    3.2.3 12 Port Fiber Optic patch Panel ӹǹ 1 ش
    3.2.4 ST Connector, Multimode ӹǹ 12 ش
    3.2.5 Ventilation Fan Size 4" ӹǹ 2 ش
    3.2.6 Cable Management Panel ӹǹ 1 ش
    3.2.7 AC Power Distribution 6 Outlet ӹǹ 3 ش
    3.2.8 Fix Shelve 45 Cm. Depth ӹǹ 1 ش
    3.2.9 OTDR Test Report ӹǹ 12 ش
    3.3 ҤŻʵ (Ҥ 5)
    3.3.1 19" High Quality Export Rack 15 U ӹǹ 1 ش
    3.3.2 19" High Quality Export Rack 6 U(Wall Mounted) ӹǹ 2 ش
    3.3.3 6 Port Fiber Optic patch Panel ӹǹ 1 ش
    3.3.4 ST Connector, Multimode ӹǹ 6 ش
    3.3.5 Ventilation Fan Size 4" ӹǹ 2 ش
    3.3.6 Cable Management Panel ӹǹ 1 ش
    3.3.7 AC Power Distribution 6 Outlet ӹǹ 3 ش
    3.3.8 Fix Shelve 45 Cm. Depth ӹǹ 1 ش
    3.3.9 OTDR Test Report ӹǹ 6 ش
    3.4 ;ѡ˭ԧ( 2)
    3.4.1 19" High Quality Export Rack 42 U ӹǹ 1 ش
    3.4.2 12 Port Fiber Optic Patch panel ӹǹ 1 ش
    3.4.3 ST Connector, Multimode ӹǹ 12 ش
    3.4.4 Ventilation Fan Size 4" ӹǹ 2 ش
    3.4.5 Cable Management Panel ӹǹ 2 ش
    3.4.6 AC Power Distribution 6 Outlet ӹǹ 1 ش
    3.4.7 Fix Shelve 45 Cm. Depth ӹǹ 1 ش
    3.4.8 OTDR Test Report ӹǹ 12 ش
    3.5 ;ѡ ( 1)
    3.5.1 19" High Quality Export Rack 42 U ӹǹ 1 ش
    3.5.2 6 Port Fiber Optic patch Panel ӹǹ 1 ش
    3.5.3 ST Connector, Multimode ӹǹ 6 ش
    3.5.4 Ventilation Fan Size 4" ӹǹ 2 ش
    3.5.5 Cable Management Panel ӹǹ 2 ش
    3.5.6 AC Power Distribution 6 Outlet ӹǹ 1 ش
    3.5.7 Fix Shelve 45 Cm. Depth ӹǹ 1 ش
    3.5.8 OTDR Test Report ӹǹ 6 ش

4. ´ͺ¡õԴ UTP
˹ UTP Enhanced Cat 5 E Cable ´Թ´ѧ
    4.1 Ҥú աԹ
    4.2 Ҥùʵ (Ҥ 4)
    4.2.1 Թ¨ҡ Rack 19 15 U 2 ѧ Rack 19 (Wall Mounted) 1 ӹǹ 1 ش
    4.2.2 Թ¨ҡ Rack 19 15 U 2 ѧ Rack 19 (Wall Mounted) 3 ӹǹ 1 ش
    4.2.3 鹷 1 Թ¨ҡ Rack 19 (Wall Mounted) ѧ Work Station ӹǹ 24 ش
    4.2.4 鹷 2 Թ¨ҡ Rack 19 (Wall Mounted) ѧ Work Station ӹǹ 27 ش
    4.2.5 鹷 3 Թ¨ҡ Rack 19 (Wall Mounted) ѧ Work Station ӹǹ 34 ش
    4.3 ҤŻʵ(Ҥ 5)
    4.3.1 Թ¨ҡ Rack 19 15 U 2 ѧ Rack 19 (Wall Mounted) 1 ӹǹ 1 ش
    4.3.2 Թ¨ҡ Rack 19 15 U 2 ѧ Rack 19 (Wall Mounted) 3 ӹǹ 1 ش
    4.3.3 鹷 1 Թ¨ҡ Rack 19 (Wall Mounted) ѧ Work Station ӹǹ 26 ش
    4.3.4 鹷 2 Թ¨ҡ Rack 19 (Wall Mounted) ѧ Work Station ӹǹ 51 ش
    4.3.5 鹷 3 Թ¨ҡ Rack 19 (Wall Mounted) ѧ Work Station ӹǹ 12 ش
    4.4 ;ѡ˭ԧ( 2)
    4.4.1 Թ¨ҡ Rack 19 42 U ѧ Work Station ӹǹ 101 ش
    4.5 ;ѡ ( 1)
    4.5.1 Թ¨ҡ Rack 19 42 U ѧ Work Station ӹǹ 101 ش
    4.6 ҹѡ͸ԡú
    4.6.1 ѺҧѴ Rack 19 6 U (Wall Mounted) ӹǹ 1 ش
    4.6.2 Թ UTP ҡ Rack 19 42 U ;ѡ˭ԧѧ Rack 19 6 U (Wall Mounted) 㹷 PVC ͧ ˹ Class 2 Ҵ 2 ѧԹ֡¡ 50 ૹ
    4.6.3 Թ¨ҡ Rack 19 6 U (Wall Mounted) ѧ Work Station ӹǹ 4 ش
    4.7 UTP ҹ Work Station Դ RJ-45 MODULAR PLUG OUTLET(BOX ) Ѻҹ
    4.8 UTP ҹ RACK 19 RJ-45 MODULAR JACK еͧ MARKING ӡѺ
    4.9 ҧͺբ ͺ UTP ҡдѺŧҶ֧ RJ-45 MODULAR PLUG OUTLET ءش


Active device (ҳ 8 ʹ)
ػóͧѺкͧ Fiber optic Lan Ҵ¡ѹ

1. ES3508A : Fast Ethernet Dual-Speed Hubs with 16 10BASE-T/100BASE-TX ports 3 ش
2. EM3554-FX-ST : Slide-in module with 4 100BASE-FX(ST-Type) ports for ES3508A 3 ش
3. EM3554-TX : Slide-in module with 4 10/100BASE(RJ-45)ports for ES3508A 1 ش
4. EM3554-TF-ST : Slide-in module with 2 10BASE-T/100BASE-TX (RJ-45) and 2 100BASE-FX(ST-Type) ports 2 ش
5. EH3524A : Intelligent Fast Ethernet Dual-Speed Hub with 24 10BASE-T/100BASE-TX ports,1 Slot for SNMP Module and 1 Slot for Switch/Fiber Modules 14 ش
6. EH3512A : Intelligent Fast Ethernet Dual-Speed Hub with 12 10BASE-T/100BASE-TX ports,1 Slot for SNMP Module and 1 Slot for Switch/Fiber Modules 6 ش
7. ES3002-TF-ST : Smart Fast Ethernet Switch with 1 10BASE-T/100BASE-TX and 1 100BASE-FX(ST-Type) port 2 ش
8. EH3016A : Fast Ethernet Dual-Speed Hubs with 16 10BASE-T/100BASE-TX ports 1 ش
ػó 8 ¡ҤҵǷش 10000 ٧شҡ 30000 ҷ (Ҥ͹Ѻ 鹡ѺԹҷ Ǽ Sale 觷ҧ Sale Post Ҥŧ仴)
´ػó

ӴѺ

¡

ӹǹ


1
1.1

1.2
1.3
1.4
1.5
1.6
1.7
1.8
1.9
1.10
1.11
1.12
1.13
1.14
1.15
1.16
1.17
1.18

ҹԹǹʧ (Fiber Optic Cable)

Fiber Optic Cable 6 Core, Outdoor Type, Steel Tape-Armoured, , Multimode, 62.5/123 Micron KRONE GERMANY
3 inch PVC Conduit Class 2 (Yellow)
2 inch PVC Conduit Class 2 (Yellow)
19 inch High Quality Export Rack 42 U 60 cm.Depth
19 inch High Quality Export Rack 15 U 60 cm.Depth
Wall Mounted Encloser
12 Port Fiber Optic Patch Panel
6 Port Fiber Optic Patch Panel
ST-Type Simplex Connector, Multimode
4 inch Ventilation Fan
Cable Management Panel
AC Power Distribution (6 Outlet)
Fix Shelve 45 cm. Depth
Strand Wire Ҵ 6 M
HAND HOLE
OTDR Test Report
Labour Charge For Terminating ST-Type Connector
Labour Charge For Instrallation Fiber Optic Cable

1 Lot
1,100 Meter

380 Meter
230 Meter
2 Ea
2 Ea
5 Ea
3 Ea
2 Ea
48 Ea
8 Ea
4 Ea
8 Ea
4 Ea
1 Lot
4 Ea
48 Ea
48 Ea
1 Lot

2
2.1
2.2
2.3
2.4
2.5

ҹԹ UTP Ѻ Work Station

UTP Enhanced Cat 5 E Cable (387 Point)
RJ-45 Modular Plug (Outlet)
RJ-45 Modular Jack
Cable Protector
Labour Charge

1 Lot
110 Roll
380 Ea
774 Ea
1 Lot
387 Point

Ҿ˹شҧ еͧҾʶҹó
Ҵ٨ҡҾҨԹ仨ҡ֡价ҧ;ѡ 1
ա˹觨ҡ֡Ҥùʵ ֧Ҥ๡ʧ 2

ͺس͹ .. ФѺ .. Թյ͹Ѻ